HOÀN THÀNH Far Cry 4 Việt Ngữ

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi matran999, 2/11/18.

HOÀN THÀNH Far Cry 4 Việt Ngữ 4.9 5 29votes
4.9/5, 29 phiếu

Bạn muốn game tiếp theo được việt ngữ là gì?

Poll closed 20/1/19.
  1. Far Cry Primal

26.1%
  2. Far Cry 5

47.1%
  3. Far Cry 3 Blood Dragon

2.6%
  4. Resident Evil 7

11.8%
  5. Game Khác

12.4%
  1. smtk13n

smtk13n Thành viên mới

2
    0
    1
    6/5/19
    Nam
    sd
    Đứa nào dịch game này, nó làm như tâm huyết lắm. Giới thiệu giống như tựa game này là đứa con tinh thần vậy, có mở bài thân bài kết bài giống như một bài văn mẫu, mình mà là giáo viên cho bạn điểm 10 liền. Mình thấy hay, liền tải về chơi, nhưng mọi người biết không. Đây không phải là một bản việt hóa, đây là bản " trẻ trâu Việt hóa ", chưa kể cả phần mod game khiến tựa game này thành một thứ rẻ tiền, như chính người dịch vậy. BẠn không yêu tựa game này như cách bạn nói

2. Bee Suzuki

Bee Suzuki Thành viên cấp 1

99
    23
    8
    16/2/16
    Nam
    Thành phố Huế
    Mắc cười :sogood::sogood::sogood:

3. _Cloud_

_Cloud_ You're Breathtaking! Kỹ Thuật Viên

75
    36
    18
    16/8/18
    Nam
    TP.HCM
    Cảm ơn bạn đã góp ý.
    Nếu bạn không hài lòng với bản dịch này, mình hy vọng 1 ngày nào đó sẽ được trải nghiệm bản việt hóa của người lớn smtk13n để mở mang kiến thức.
    Để mình phân biệt được đâu là bản trẻ trâu việt hóa và bản người lớn việt hóa.
    Khi nào có bản dịch thì nhắn lại với mình.
    Mình không thích tranh luận dài dòng.

Bee Suzuki thích bài này.
  4. tuannguyen.298

tuannguyen.298 Thành viên mới

3
    0
    1
    3/4/19
    Nam
    Tp. HCM
    Help các bác ơi !!!
    Em đang chơi Chế độ trải nghiệm phần Ngoại truyện ở Thung lũng Valley of the yetis
    Bị kẹt ở phần Chế đồ, cụ thể là chế Ví tiền cấp 3 và 4. Nguyên liệu yêu cầu chế có kèm 5x Cá, mà hỡi ôi trên thung lũng băng thì làm gì có cá mà săn. Cũng đã đi lượm nhặt hết các thùng đồ, thùng da mà chẳng có 1 mảnh cá nào cả.
    Không mở được ví tiền thì làm sao mà mua súng, mua các thứ linh tinh sống sót qua mỗi đêm đây các bác ơiii
    Help me...

5. A3A

A3A Làm dâu trăm họ Dịch Giả

119
    66
    28
    6/9/18
    Nam
    hồ gươm
    Ờ thì giới hạn ví tiền ở mức 500k thôi mà. Anh em thông cảm. Nếu thấy khó quá có thể về bản mặc định không chỉnh sửa. Vì vụ đó mà giá tiền các loại nâng cấp nhà mình chỉ để dưới 500k, còn súng có thể lụm nên giữ nguyên giá, nhìn cho đẹp cái shop. Hy vọng là bác chưa biến thành Chân To.

6. tuannguyen.298

tuannguyen.298 Thành viên mới

3
    0
    1
    3/4/19
    Nam
    Tp. HCM
    Hix thế là không có cách nào thỏa đc đam mê cầm khẩu phóng lựu tự động diệt Yetis rồi. Cả mấy khẩu huyền thoại cũng k với tới đc luôn :((
    Bác cho hỏi nếu về bản mặc định của Patch 3.0 thì Save còn k ạ, chứ công sức bữa h cày nâng cấp full căn cứ rồi h bỏ thì tiếc quá :(

7. A3A

119
    66
    28
    6/9/18
    Nam
    hồ gươm
    Vẫn cầm được mà, bác chịu khó mò trong thung lũng sẽ có phóng lựu. Để ý biểu tượng súng da cam trên mini map rồi mò là dk. Lười quá thì lên dú túp xem. Chứ đã sang Yetis mà chuyển phiên bản sợ sẽ sinh bug. Mà bản gốc nó cũng chẳng cho vào shop để mua đâu. Tự lụm hết.

8. Nghiêm đức

Nghiêm đức Thành viên mới

10
    4
    3
    9/1/16
    Nam
    5/5,
    Bản việt hóa rất tuyệt vời

9. AnXexa

AnXexa Thành viên mới

1
    0
    1
    30/10/17
    Nam
    Tam Kỳ, Quảng Nam
    Game lỗi bị mất chữ rồi bác ơi.

10. Takiga Nguyễn

Takiga Nguyễn Thành viên mới

26
    1
    3
    6/5/17
    Nam
    Cà Mau
    clap~~clap~~clap~~clap~~Mih Thiệt Sự Ko Hiểu Nỗi V:angel~~ Có 1 số người cài mà lỗi được cũng toàn nhân tài.clap~~clap~~clap~~clap~~clap~~

11. KaitoChan

KaitoChan Thành viên cấp 1

18
    2
    8
    26/12/15
    Nam
    Ko phải ai cũng rành IT, ko phải máy của ai cũng giống nhau.
    Bạn ko thể nói như vậy được !? Kiểu nói móc méo người khác

12. Takiga Nguyễn

26
    1
    3
    6/5/17
    Nam
    Cà Mau
    Mih Thấy sao nói zậy ai nghĩ sau thì nghĩ!, Móc với Chả Méo Gì?!:=D

13. Takiga Nguyễn

26
    1
    3
    6/5/17
    Nam
    Cà Mau
    5/5,
    >>>GOOOOOOOOOOOOOOOD<<<

14. A3A

119
    66
    28
    6/9/18
    Nam
    hồ gươm
    Cảm ơn bạn đã chọn bản dịch của bọn mình. Sự ủng hộ của bạn là động lực để nhóm tiếp tục các dự án việt ngữ sau này.
    Something is Coming. Not Winter. But Far Cry xyz :))

Takiga Nguyễn thích bài này.
  15. JasonBrody1112

JasonBrody1112 Thành viên mới

2
    0
    1
    20/11/18
    Nam
    Thanh Hoa
    @A3A @matran999 sao mình chơi dlc Valley of the yetis , thoat game lúc vào lại chọn "run as admn" rồi mà lại mất save nhỉ, mất công cày lại nản quá hic

16. A3A

119
    66
    28
    6/9/18
    Nam
    hồ gươm
    Bạn chơi bản cờ rách Ali phải không? Chạy lại mấy lần mà không nhận save hay sao? Nếu chơi bản Ali thì bạn hãy vào mục ngay dưới mục save của game rồi giải nén file save gần nhất rồi chép vào mục save. Còn bạn chơi Reload thì hên xui, nhưng phải chắc chắc là mục save còn file save nhé, như Reload thì lưu ở ProgramData/Orbit. Hy vọng là bạn sẽ tiếp tục du hý ở Thung lũng Người Tuyết. Và mong bạn sẽ tiếp tục ủng hộ team bọn mình trong các dự án Far Cry sau. Thân.

dungocthamh2 and JasonBrody1112 like this.
  17. dungocthamh2

dungocthamh2 Thành viên mới

2
    0
    1
    10/6/19
    Nam
    hai phong
    bác ơi cho em xin bản việt hoa offline . bản việt hoa online em khong cai` dc

18. Quốc Huy123

Quốc Huy123 Thành viên mới

3
    0
    1
    6/11/16
    Nam
    Hưng Yên
    ad ơi phần chế tạo (craft) của game bị sai tên da thú và số lượng nhé (mình chơi bản c***k của reload)

19. A3A

119
    66
    28
    6/9/18
    Nam
    hồ gươm
    bạn chơi bản nào ạ. Thử viết lại thành phần để mình xem lại. Cờ rách không liên quan đến vụ chế đồ. Nhưng mình đoán chắc là bản không chỉnh sửa.

20. Quốc Huy123

Quốc Huy123 Thành viên mới

3
    0
    1
    6/11/16
    Nam
    Hưng Yên
    Mình tải bản của ad đăng ở đầu luôn mà(v1.10) khi cài việt hoá thì mình chỉ chọn việt hoá thôi ko mod, bị sai tên khi lần đầu nâng trang bị ,còn từ lv 1 trở lên là bị hiển thị x2 số lượng da thú cần dùng