5.00 star(s) 1 Vote
Sidebar Sidebar
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%

Bạn muốn game tiếp theo được việt ngữ là gì?

• Total voters
    153
  • Poll closed .

Thiên Trụ

Thành viên mới
7/7/19
5
0
1
35
An Giang
Cảm ơn nhóm dịch. Đã chạy patch dành cho Steam và không dính lỗi gì.
Mình có check qua menu và thấy sót 1 số câu chưa dịch. Hay tại nó nằm ở season pass nên ko dịch nhỉ.

Sao tôi vào chế độ này nó báo phải đăng nhập Uplay. Tải Uplay về đăng nhập mà vẫn báo phải đăng nhập. Có phải do game bị xóa khỏi hệ thống của Uplay ko ?

A3A

Half-man, Half-machine. But all Cyber-Commando.
Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Sao tôi vào chế độ này nó báo phải đăng nhập Uplay. Tải Uplay về đăng nhập mà vẫn báo phải đăng nhập. Có phải do game bị xóa khỏi hệ thống của Uplay ko ?
thì chế độ online mà bác. Ubi nó không hỗ trợ từ lâu rồi. Dọn server chuyển sang làm For Honor ấy. Bản dịch cũng vậy. Far 5 nó còn bỏ rơi nữa là 4. Chỉ có offline thôi.

steven200808

Thành viên mới
11/7/19
1
0
1
36
tphcm
mình đã làm đúng như hướng dẫn cũng cài đi cài lại vài lần mà vẫn ko có tiếng việt.

kenbuzz

Thành viên mới
21/11/18
7
1
3
34
viet nam
thiệt tình mình rất cảm ơn các bạn về bản dịch tâm huyết nhưng xin các bạn có thể trả về bản việt hóa bình thường và có hiển thị chấm đỏ quân địch và chấm xanh quân mình ở bản đồ mini map được không vậy.. đả là bản thường chỉ việt hóa thì củng nên để về nguyên góc với... mấy lần mình toàn chơi lại bản tiếng anh chỉ vì mình đả quen nhìn địch ở mini map giờ không thấy nên ức chế.. cảm ơn mấy bạn dịch đả đọc ạ

nhiga116

Thành viên mới
5/6/16
5
0
1
28
tinh dong phap
trong chế tạo túi đạn hạng nặng ghi sai kia chế tạo lần đầu nó món chế tạo là da gấu mà những lại ghi da hổ

Hebi Hayaki

Thành viên mới
13/10/18
4
0
1
20
Bắc Ninh
Cho em hỏi: Có cách nào để chơi bản việt hoá với 1 mod bên ngoài ko ạ?
Em muốn chơi việt hoá với Open World mod mà ko biết làm thế nào :|:|:|

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
chơi sml 3 tiếng. Save game xong out ra. Sau đó vào lại thì nhận ra phải chơi lại. Mặc dù đã run as administrator đau lòng thật
À vụ này nhiều bạn bị mà. Tiếc là bạn đã restart chứ chỉ cần thoát ra vào lại sẽ ăn save bình thường. Hoặc nếu mất save thật thì nếu bạn chơi phiên bản cờ rách Ali sẽ có chức năng tự động sao lưu 1 file save và để nó trong mục backup.
Cho em hỏi: Có cách nào để chơi bản việt hoá với 1 mod bên ngoài ko ạ?
Em muốn chơi việt hoá với Open World mod mà ko biết làm thế nào :|:|:|
Bạn chưa đọc chú thích mod trên đầu bài thì phải. Mình làm mod dựa trên bản open world và bản Nightmare . Nếu bạn thích open thì có thể chơi bản Trải Nghiệm.
trong chế tạo túi đạn hạng nặng ghi sai kia chế tạo lần đầu nó món chế tạo là da gấu mà những lại ghi da hổ
Do bạn chơi bản gốc nên sẽ bị lỗi về hiển thị chú thích. Bởi vì ban đầu mình chủ đích chỉ có 2 phiên bản đã mod. Nhưng vì 1 số lý do nên có thêm bản gốc, và đã chơi bản gốc thì chấp nhận sai lệch đôi chút, xem như 1 phần của bản gốc vậy.

Hebi Hayaki

Thành viên mới
13/10/18
4
0
1
20
Bắc Ninh
À vụ này nhiều bạn bị mà. Tiếc là bạn đã restart chứ chỉ cần thoát ra vào lại sẽ ăn save bình thường. Hoặc nếu mất save thật thì nếu bạn chơi phiên bản cờ rách Ali sẽ có chức năng tự động sao lưu 1 file save và để nó trong mục backup.

Bạn chưa đọc chú thích mod trên đầu bài thì phải. Mình làm mod dựa trên bản open world và bản Nightmare . Nếu bạn thích open thì có thể chơi bản Trải Nghiệm.

Do bạn chơi bản gốc nên sẽ bị lỗi về hiển thị chú thích. Bởi vì ban đầu mình chủ đích chỉ có 2 phiên bản đã mod. Nhưng vì 1 số lý do nên có thêm bản gốc, và đã chơi bản gốc thì chấp nhận sai lệch đôi chút, xem như 1 phần của bản gốc vậy.
E cảm ơn ạ. Em cũng muốn hỏi luôn là em chơi bản Khám Phá mà vẫn Fast Travel đc là sao ạ?

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
E cảm ơn ạ. Em cũng muốn hỏi luôn là em chơi bản Khám Phá mà vẫn Fast Travel đc là sao ạ?
Cái này do leader muốn giảm độ khó xuống, xem ae chạy bộ nhiều cũng thấy oải. Nếu bạn thích nhong nhong thì ok, sau khi xong Xa La 5, mình sẽ xử lý vấn đề này.
ad ơi, sao mình cài patch 3.0 rồi mà vào game vẫn k có việt hóa nhỉ
bạn đã làm theo các bước hướng dẫn trong bài đầu của thread chưa ạ? vì bọn mình kiểm tra rồi, nhiều bạn cũng đã cài được nên mong bạn cũng cài được :))

Hebi Hayaki

Thành viên mới
13/10/18
4
0
1
20
Bắc Ninh
Cái này do leader muốn giảm độ khó xuống, xem ae chạy bộ nhiều cũng thấy oải. Nếu bạn thích nhong nhong thì ok, sau khi xong Xa La 5, mình sẽ xử lý vấn đề này.

bạn đã làm theo các bước hướng dẫn trong bài đầu của thread chưa ạ? vì bọn mình kiểm tra rồi, nhiều bạn cũng đã cài được nên mong bạn cũng cài được :))
Ra vậy ạ, lần trước em chơi thì thấy ko FT đc mà lần này lại đc nên lạ. Nhưng đi nhong nhong cảm giác khám phá đc nhiều thứ hơn :3

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Ra vậy ạ, lần trước em chơi thì thấy ko FT đc mà lần này lại đc nên lạ. Nhưng đi nhong nhong cảm giác khám phá đc nhiều thứ hơn :3
Mình rất cảm ơn bạn đã chọn bản Khám Phá. Bởi vì Far Cry 4 nó xứng đáng được như thế, chứ không phải chỉ bắn nhau như một trò đùa và những đồng tiền dễ kiếm. Rất hiếm bạn có thể chơi và chấp nhận bản mod này nên mình rất hạnh phúc khi đọc những dòng chữ của bạn viết ra.
Hiện tại mình đang làm bản dịch cho Far Cry 5. Nếu bạn có kiến thức về phần 5 hay có góp ý về lối dịch có thể liện hệ và chat chit cùng dịch viên tại: trang discord https://discord.gg/TkE8s7s
Hy vọng bạn sẽ tiếp tục ủng hộ series Far Cry Việt Ngữ.

Hebi Hayaki

Thành viên mới
13/10/18
4
0
1
20
Bắc Ninh
Mình rất cảm ơn bạn đã chọn bản Khám Phá. Bởi vì Far Cry 4 nó xứng đáng được như thế, chứ không phải chỉ bắn nhau như một trò đùa và những đồng tiền dễ kiếm. Rất hiếm bạn có thể chơi và chấp nhận bản mod này nên mình rất hạnh phúc khi đọc những dòng chữ của bạn viết ra.
Hiện tại mình đang làm bản dịch cho Far Cry 5. Nếu bạn có kiến thức về phần 5 hay có góp ý về lối dịch có thể liện hệ và chat chit cùng dịch viên tại: trang discord https://discord.gg/TkE8s7s
Hy vọng bạn sẽ tiếp tục ủng hộ series Far Cry Việt Ngữ.
Tất nhiên rồi ạ,em vẫn sẽ ủng hộ series Far Cry hết mình. Em thì vốn Tiếng Anh ko nhiều nên cũng ko giúp gì đc ạ. Và em cũng mong là nhóm dịch có thể kết hợp bản mod Khám Phá cùng với Trải Nghiệm (Vẫn độ khó của Khám Phá nhưng mà thêm phụ kiện cho tất cả súng). Như vậy, sau khi chơi về sau sẽ cảm thấy thoả mãn hơn khi đã có súng ok này nọ, phù hợp với công sức mình bỏ ra cố gắng.

funmatlo

Chưa có gì
15/8/19
3
0
1
Ha Noi
cho mình hỏi mình cài patch việt hóa vào rồi thì khi load save hoặc tạo save mới thì bị diss luôn thì sửa như nào vậy? mình đang sài bản steam

JUPYDU

Thành viên mới
22/2/18
2
0
1
29
HCM
Xin chào!!!
Cho em hỏi là em bị lỗi khi cài đặt Far Cry 4.
Hệ thống báo lỗi khi cài đặt hoàn tất.
Finalization......
F:\Far Cry 4/Spport\Software\DirectX\dxwebsetup.exe
CreateProcess Failed; Code 740.
The requested operation requites elevation.

Giúp em với ak

htnet

Thành viên mới
4/8/19
5
0
1
41
hà nội
Xin chào!!!
Cho em hỏi là em bị lỗi khi cài đặt Far Cry 4.
Hệ thống báo lỗi khi cài đặt hoàn tất.
Finalization......
F:\Far Cry 4/Spport\Software\DirectX\dxwebsetup.exe
CreateProcess Failed; Code 740.
The requested operation requites elevation.

Giúp em với ak
Bạn chia cài đặt directX full trước đi nhé là ok.

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay