HOÀN THÀNH Far Cry 4 Việt Ngữ

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi matran999, 2/11/18.

Bạn muốn game tiếp theo được việt ngữ là gì?

Poll closed 20/1/19.
  1. Far Cry Primal

26.1%
  2. Far Cry 5

47.1%
  3. Far Cry 3 Blood Dragon

2.6%
  4. Resident Evil 7

11.8%
  5. Game Khác

12.4%
  1. dungocthamh2

dungocthamh2 Thành viên mới

2
    0
    1
    10/6/19
    Nam
    hai phong
    bác ơi cho em xin bản việt hoa offline . bản việt hoa online em khong cai` dc. montana la sap ra far cry 5 viet hoá hả bác

2. vienvipvai

vienvipvai Thành viên mới

2
    0
    1
    13/6/19
    Nam
    nam định
    có thể bỏ qua video game k ad
    và có cách nào để thoát ra ngoài màn hình mak k cần phải thoái game k ạ

3. A3A

A3A Làm dâu trăm họ Dịch Giả

111
    58
    28
    6/9/18
    Nam
    hồ gươm
    Sao không cài được, có chạy quyền admin không, hay đã vô hiệu hóa UAC chưa. Bản cài online chỉ việc chạy và tự động cài thui. Còn nếu lười thì bác mò ra các trang chia sẻ cờ rách ấy. Dù tui hơi chạnh lòng nhưng nếu bác cần gấp bản offline thì chỉ có trên đó. Mong là bác sẽ tiếp tục ủng hộ team dịch trong các phiên bản far cry sau.

4. Syndra

Syndra Thành viên mới

26
    3
    3
    1/1/18
    Nam
    Ho Chi Minh
    Cảm ơn nhóm dịch. Đã chạy patch dành cho Steam và không dính lỗi gì.
    Mình có check qua menu và thấy sót 1 số câu chưa dịch. Hay tại nó nằm ở season pass nên ko dịch nhỉ.

5. Syndra

Syndra Thành viên mới

26
    3
    3
    1/1/18
    Nam
    Ho Chi Minh
    Đã chơi qua Far Cry 3 việt hóa và Far Cry 4 VH đều oke. Chỉ khó chịu câu text bị ngắt chữ tách dòng làm câu cú lủng củng. Nhưng cái này do Ubisoft nó quyết định độ dài text thì chấp nhận vậy.
    Các bác note* thêm vào bản patch về vấn đề này cho mấy người mới cài VH tưởng lỗi do nhóm dịch nên họ kêu dịch không nghiêm túc.

Rất hóng nhóm làm tiếp bản Far Cry 5 việt hóa và Far Cry® Primal việt hóa.
    Pick phần nào trước cũng đc, đều hóng cả. :=P

6. A3A

111
    58
    28
    6/9/18
    Nam
    hồ gươm
    Vì phần này thuộc về mục Online mà Far 4 đã bị bỏ rơi từ lâu lắm rồi, chả ma nào ngó đến nên bọn mình bỏ qua. Vì chủ yếu dịch game vì cốt truyện là chính. Còn dlc Escape from Durgesh và Valley of the Yetis, bọn mình đều đã dịch hoàn chỉnh, bạn có thể trải nghiệm tiếp sau khi phá đảo toàn bộ cót truyện chính.
    Hiếm có ai lại hiểu được nỗi buồn của team như bạn, quả thực khi chuyển ngữ thì tiếng Việt câu cú sẽ dài hơn là tiếng Anh, nên một số đoạn vì giới hạn câu sẽ bị cắt ở một số chỗ không mong muốn. Cảm ơn bạn đã góp ý về vụ note, cũng không thấy nhiều bạn nói về nó lắm nên kệ.
    Còn về Far Cry 5, mình đã có bài dự án. Bạn có thể check tại mục dự án để biết thêm chi tiết. Cảm ơn bạn vì đã luôn ở bên team. Mong ra các bản dịch sau này sẽ không làm bạn thất vọng.

Syndra thích bài này.
  7. hsgduba

hsgduba Thành viên mới

7
    1
    3
    1/7/16
    Nam
    TPHCM
    các bác cho mình hỏi có bác nào chơi bằng tay xbox one bị lỗi không. Mình kết nối tay cầm thì game nhận nút không chính xác, có nút nhận nút không.

8. A3A

111
    58
    28
    6/9/18
    Nam
    hồ gươm
    cái này tụi mình không rõ vì không đụng chạm vào nút, vs lại do nhóm test bằng phím chuột nên không biết vụ này. Đợt trước cũng có vài bạn có đề cập nhưng cũng không biết phải làm thế nào. Bạn có thử bản không chỉnh sửa không ạ? Có lẽ chơi sẽ mượt tay cầm. Hoặc quá nữa thì dùng tay 360 tàu. Mong bạn thông cảm.

hsgduba thích bài này.
  9. hsgduba

hsgduba Thành viên mới

7
    1
    3
    1/7/16
    Nam
    TPHCM
    cảm ơn bác. Để mình thử bản khác xem nếu không được nữa mình sẽ chơi bằng phím và chuột. Một lần nữa cảm ơn nhóm đã cho ra đời sản phẩm tuyệt vời này. Mong nhóm tiếp tục giữ vững đam mê để cho ra đời nhiều sản phẩm chất lượng như vậy.

10. Tran Hong An

Tran Hong An Thành viên mới

4
    0
    1
    11/12/18
    hcm
    Cho mình hỏi là máy không có mạng cài được patch viethoa không vậy bác.

11. Vinh Hoang Tuan

Vinh Hoang Tuan Thành viên mới

6
    0
    1
    18/9/18
    Nam
    Nam Định
    sao cái map nó không hiển thị phần chỉ đường nhỉ các br

12. Thiên Trụ

Thiên Trụ Thành viên mới

5
    0
    1
    7/7/19
    Nam
    An Giang
    Đã cài Tiếng Việt 1 lần và thành công, sau đó xóa game và cài lại thì không cài Tiếng Việt được nữa. Đã thử xóa và cài lại nhiều lần nhưng vẫn không được. Ai biết chỉ dùm mình với ...

13. Van cao

Van cao Thành viên mới

1
    0
    1
    8/7/19
    Nam
    HOAI AN
    Tại sao mình cài việt hóa vào game lại ko có nhỉ ?
    Help với ?

14. A3A

111
    58
    28
    6/9/18
    Nam
    hồ gươm
    trông mặt lão này quen quen, hình như đi qua ngã tư thì chạm mặt. Vẫn hiển thị chỉ đường ấy chứ, hay bợn đã tắt minimap hoặc làm mờ nó đi thì khó nhìn. Còn đường đất thì nó không hiện thanh xanh gps như far 5 đâu.
    Ừm, bạn tải bản cài ở đâu? Nghe như vậy, chắc bợn xài bản quyền. Chỉ có bản update mới nhất của lão Matran mới hỗ trợ cho bản quyền. vì dạo này lũ ubi tự nhiên rảnh rỗi hay update của lạ vào đâm ra patch không ăn.
    Xóa game rồi cài lại không ăn tiếng việt, cái này tui chịu. Nếu bợn xài cờ rách thì bản nào cũng ăn. Còn bản quyền thì check in version của nó xem bao nhiêu rồi báo lại cho nhóm để bên kỹ thuật lo liệu.

15. Thiên Trụ

Thiên Trụ Thành viên mới

5
    0
    1
    7/7/19
    Nam
    An Giang
    Tôi tải tại đây, cài theo rack ali213 bản far cry 4 1.10

16. deepppp

deepppp Thành viên mới

3
    0
    1
    8/7/19
    Nam
    Nghe An
    Mình cài c***k của Ali213 rồi làm đúng các bước rồi vào game lại không có tiếng việt ạ? Mình đã thử gỡ patch cài lại mà sao vẩn thế?

17. Thiên Trụ

Thiên Trụ Thành viên mới

5
    0
    1
    7/7/19
    Nam
    An Giang
    Của bạn đã vào setting bật subs chưa ? Nếu có có subs mà ko có subs Việt thì giống tôi rồi ...

18. deepppp

deepppp Thành viên mới

3
    0
    1
    8/7/19
    Nam
    Nghe An
    mình vào cài đặt ko có tiếng việt mà chọn luôn ấy.

19. matran999

matran999 Thành viên cấp 3 Dòng Điện 2 Chiều

295
    1,320
    93
    29/12/15
    Nam
    TPHCM
    Do server xóa file việt hóa. Các bác cài lại lần nữa là được. Mình fix link rồi, khỏi cần tải patch về nữa nhé, cứ chạy patch thêm 1 lần nữa là dc.

deepppp thích bài này.
  20. Thiên Trụ

Thiên Trụ Thành viên mới

5
    0
    1
    7/7/19
    Nam
    An Giang
    Cám ơn rất nhiều !