5.00 star(s) 1 Vote
Sidebar Sidebar

Bạn muốn game tiếp theo được việt ngữ là gì?

• Total voters
    153
  • Poll closed .

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
Lỗi này fix làm sao ad giúp với
Mình đang dùng win64bit
Đây là cảnh cáo lần đầu, nhóm dịch hoàn toàn có quyền không chia sẻ bản c***k để không phải mất nhiều thời gian hỗ trợ, nếu muốn ngồi mát ăn bát vàng thì khuyên bạn nên mua bản quyền vừa ủng hộ nhà làm game, có vấn đề thì thì alo cho Gabe Newell, ổng sẽ chỉ bạn cách cài. Review của bạn sẽ bị xóa vĩnh viễn.

• Like
Reactions: vohuudinh

Tnk24

Thành viên cấp 1
4/1/16
98
20
8
Vh game 3ds đi bác @matran999 , thích bác từ lúc vh game nds, chờ game final fantasy 3 vh của bác mà lâu quá! ;(;(happy~~happy~~

A3A

Half-man, Half-machine. But all Cyber-Commando.
Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Hê nhô mấy chế. Mấy chế chơi game có vui không? Như Longinus đã nói, Sư tử cần nanh vuốt. Vậy mấy chế đi cào bọn địch bằng cái gì. Bằng cây quắm ghẻ chém vài nhát mới chết, hay sử dụng khẩu Franchi Spas 12 thổi bay vật cản, dã man hơn là dùng súng phóng lao găm xác kẻ địch trên cây. Vậy đâu là vũ khí ruột của các anh em tha thu?
P/S: Nhớ đọc thông tin của súng nhé, rất nhiều bí mật đang chờ được khám phá, hehe.

tonyk166

Thành viên mới
5/12/18
2
0
1
32
Hạ Long Bay
Anh em cho hỏi mình bị lỗi hiển thị map, các icon linh tinh cả. Có cách nào khắc phục không? Cám ơn anh em trước

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Anh em cho hỏi mình bị lỗi hiển thị map, các icon linh tinh cả. Có cách nào khắc phục không? Cám ơn anh em trước
Khá nhiều bạn có hỏi về vấn đề này. Bọn mình dịch khớp rồi nhưng xem ra đây là xung đột giữa bản dịch và thành phần gốc của game. Với lại các biểu tượng trên đều được chú thích rất kỹ trên nền map, tên họ, nhiệm vụ và phần thưởng. Nên bọn mình đóng vụ này lại.

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Far Cry 5 vừa mới ra update sau cùng hơn được 3 tháng, vậy mà bọn Ubisuck không để thương hiệu và anh em được ngủ yên với phiên bản New Dawn sẽ ra mắt ngày 23/2 năm sau trên steam. Đây được coi là hậu truyện của Far Cry 5, phát triển từ cái kết hạt nhân, vẫn là xứ Motana nhưng lại có bối cảnh hậu tận thế. Tui chắc chắn mảng Vũ Khí sẽ là điểm sáng của phiên bản lần này. Với những gì xuất hiện trong trailer, có thể vũ khí sẽ được tùy biến một cách thoải mái tương tự Fallout 4 và dị như dòng game Metro. Bên cạnh đó, hệ thống động thực vật có vẻ sẽ được làm ảo lòi hóa do đột biến phóng xạ từ nhà máy chernobyl cùng với việc người chơi có thể thuần hóa thú hoang tương tự Primal. Về sự xung đột thì tui có cảm giác chúng ta đang phải đối đầu với chị em nhà bà Michonne đến từ Walking Dead. Hai con Mễ Đen đầu gấu, bạo lực đang mở rộng địa bàn, buộc nhân vật chính phải đoàn kết anh em chống lại mối họa. Nói tóm lại, có thể đây là Far Cry 5 Big Fucing DLC hoặc là một bản Độc lập, nhưng nói cho cùng, cũng như Primal hay xa xôi hơn là Blood Dragon, chúng đóng vai trò như một cú giậm nhảy, một đợt thử nghiệm những điều mới mẻ và quan trọng hơn là giữ sức nóng cho thương hiệu Far Cry nay đã bước sang tuổi thứ 15. Cùng chờ đợi Bình Minh Mới chứ nhỉ? Và Far Cry 5 Việt Hóa? Rồi Far Cry 6, 7, 8, 9,.... n???

nguyenthanhdat

Thành viên mới
23/7/16
2
0
1
28
Vinh
Tip nhỏ nhờ admin đưa lên trang 1 cho ae về vấn đề dualcore
Mình dùng g4400 và chơi gần như mọi thể loại game nặng nhẹ với vài thủ thuật khá đơn giản. Đối với FarCry 4, để tránh xung đột với bản dịch của nhóm, ace có thể lên google search với từ khóa "Xenos injector dual core"
Tải về giải nén và trong đấy có sẵn luôn 2 file là: "Easy hook" và "dualcore.dll". Điểm mạnh của Xenos là tự động né được các trình diệt virus dễ dàng, và khi chèn mod dualcore sẽ chèn ở dạng ẩn tránh việc xung đột với bản dịch
Ae mở Xenos,
1. click vào " Manual luach" (chọn đường dẫn đến FarCry4.exe trong thư mục game)
2. Add 2 file là :"EasyHook64.dll" và "dualcore.dll"
3. Click "Inject", một bảng thông báo đợi cho đến khi chạy game
4. Star game, nếu bảng thông báo mất, tức là thành công, còn không thì làm lại
Chúc các bạn may mắn.

Mình xin hỏi là ở chế độ khám phá, càng về sau có mở thêm súng không vậy, chư mới vào thấy ít súng quá>???

Chỉnh sửa cuối:

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Tip nhỏ nhờ admin đưa lên trang 1 cho ae về vấn đề dualcore
Mình dùng g4400 và chơi gần như mọi thể loại game nặng nhẹ với vài thủ thuật khá đơn giản. Đối với FarCry 4, để tránh xung đột với bản dịch của nhóm, ace có thể lên google search với từ khóa "Xenos injector dual core"
Tải về giải nén và trong đấy có sẵn luôn 2 file là: "Easy hook" và "dualcore.dll". Điểm mạnh của Xenos là tự động né được các trình diệt virus dễ dàng, và khi chèn mod dualcore sẽ chèn ở dạng ẩn tránh việc xung đột với bản dịch
Ae mở Xenos,
1. click vào " Manual luach" (chọn đường dẫn đến FarCry4.exe trong thư mục game)
2. Add 2 file là :"EasyHook64.dll" và "dualcore.dll"
3. Click "Inject", một bảng thông báo đợi cho đến khi chạy game
4. Star game, nếu bảng thông báo mất, tức là thành công, còn không thì làm lại
Chúc các bạn may mắn.

Mình xin hỏi là ở chế độ khám phá, càng về sau có mở thêm súng không vậy, chư mới vào thấy ít súng quá>???
Ồ, đúng là chỉ có các tat bro nhiệt thành mới mày mò đủ cách để có thể tận hưởng con game theo đúng chất của mình. Về vụ 2 nhân thì từ dòng Skylake đổ đi-Mình cho là vậy-không cần phải xài Injector. Đó cũng là một lý do để thiên hạ muốn trải nghiệm cái hay của game thì phải đầu tư, chứ không phải cứ ngồi ăn sẵn rồi không chơi được thì ném cức lung tung.
Dù sao cũng cảm ơn bạn đã tìm dk cách giải quyết xung đột giữa bản dịch và cái pm củ chuối ấy.

Về chuyện vũ khí, trước hết mình rất cảm ơn bạn đã chọn phiên bản Khám Phá. Và rất mong nhận được nhận xét từ bạn để mình tiến hành update. Trở lại vấn đề, bạn thấy súng quá ít, đừng lo, cứ nhặt hoặc mua là tự động sẽ có súng mới nhảy vào và cứ thế, mua rồi mở, mở rồi mua, cho đến khi đủ 40 ô súng thông thường. Còn súng huyền thoại, cơ chế cũng tương tự, ví dụ bạn mở dk khẩu Remington 700 Export thì bạn sẽ mở khóa dk khẩu Dã Thú và muốn dùng thì bạn phải mua, bằng Dollar Đông Lào, hehe.
Cứ tận hưởng cua dì ba và chờ đợi update nhé. Nhiều thứ hay ho sắp đến rồi đó.
Thân ái.

Tuantrampro

Thành viên mới
9/9/16
1
0
1
50
Nhatrang

Lỗi : callspawnserver:Unexpected response: $0
Là bị sao vậy ad.
Mới vô game thì có âm thanh...tới đoạn ngồi trên bàn thằng kia đâm cao dao vào vai thằng già thì không có âm thanh và phụ đề. ( xoá và cài lài 3 lần vẫn thế ). Có cách nào khắc phục không ad.

Last edited by a moderator:

nguyenthanhdat

Thành viên mới
23/7/16
2
0
1
28
Vinh
Ồ, đúng là chỉ có các tat bro nhiệt thành mới mày mò đủ cách để có thể tận hưởng con game theo đúng chất của mình. Về vụ 2 nhân thì từ dòng Skylake đổ đi-Mình cho là vậy-không cần phải xài Injector. Đó cũng là một lý do để thiên hạ muốn trải nghiệm cái hay của game thì phải đầu tư, chứ không phải cứ ngồi ăn sẵn rồi không chơi được thì ném cức lung tung.
Dù sao cũng cảm ơn bạn đã tìm dk cách giải quyết xung đột giữa bản dịch và cái pm củ chuối ấy.

Về chuyện vũ khí, trước hết mình rất cảm ơn bạn đã chọn phiên bản Khám Phá. Và rất mong nhận được nhận xét từ bạn để mình tiến hành update. Trở lại vấn đề, bạn thấy súng quá ít, đừng lo, cứ nhặt hoặc mua là tự động sẽ có súng mới nhảy vào và cứ thế, mua rồi mở, mở rồi mua, cho đến khi đủ 40 ô súng thông thường. Còn súng huyền thoại, cơ chế cũng tương tự, ví dụ bạn mở dk khẩu Remington 700 Export thì bạn sẽ mở khóa dk khẩu Dã Thú và muốn dùng thì bạn phải mua, bằng Dollar Đông Lào, hehe.
Cứ tận hưởng cua dì ba và chờ đợi update nhé. Nhiều thứ hay ho sắp đến rồi đó.
Thân ái.
Đầu tiên mình phải chân thành nhóm dịch vì đã thực hiện bản việt hóa :camdong:. Bình thường mình không góp ý nhưng đã góp ý thì góp ý chân thành cho nhóm dịch như sau:
1. Phần Font:

- Mình cảm thấy font hơi xấu, đôi lúc nhìn cảm tưởng như mình đang để sai độ phân giải nhưng không phải. Không biết có phải do yếu tố kỹ thuật nên không chuyển đổi được font khác hay không nhưng nếu có ĐK mình mong muốn font khác dễ nhìn hơn.
2. Tiêu đề Sub:
- Nếu các bạn để ý thấy trên phim ảnh người ta vietsub thường không bao h để "A:....", "B:...." mà thường sẽ để tiêu đề là " - Câu thoại nv" sẽ dễ đọc và hay hơn. Vì hầu hết ai chơi game cũng để sound cả nên theo mình không cần thiết phải đề tên người nói vào sub làm gì cho mệt.
3. Chế độ khám phá:
a, Tiền:
Mình không có ý kiến gì, chỉ mong các bạn cho rẻ bớt giá mũi tên xuống một tý, vì mình dân hardcore stealth nên đa phần dùng cung với giảm thanh, mà thấy giá cung tên chát quá trời.
b, Fast travel:
- Khóa hết thì cũng thú vị, nhưng theo mình như thế hơi quá đáng, nhóm nên chia bản đồ map ra riêng 3 hoặc 4 khu vực chính, chỉ có thể fast travel đến những điểm này thôi. Mình khuyến nghị chia map làm 3 vị trí là các thị trấn lớn, có cho phép đi lại giữa những điểm lớn này. Đôi khi mình đi lại giữa các điểm, chơi Hard, bọn kia mà dí theo bắn thì xác con mẹ định là sấp mặt :phuphang:
c, Chế đồ:
- Theo mình nhóm để 20x mỗi loại là hơi quá tay, ví dụ nhất là vụ bao vũ khí cần 20x lông đại bàng là hơi khoai :sweat:, mình chơi 20% game rồi mà vẫn có 16x lông đại bàng, toàn chỉ cầm mỗi cung tên. Mình khuyến nghị nhóm nên sửa thành nhiều loại kết hợp thú vị hơn, vd như: 8x lông đại bàng + 8x da hổ + 2x.... vvv, đại khái như vậy thú vị hơn ( nếu yếu tố kỹ thuật cho phép).
4. Mong muốn cá nhân:
- Nói là cá nhân thì là cá nhân, mình muốn nhóm nếu có DK chuyển sang vh 1 số tựa game khác như Nioh, các game RPG, vẫn hay hơn (vẫn là ý kiến cá nhân thôi nhé)
Chân thành cảm ơn nhóm đã lắng nghe. :camdong:

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Đầu tiên mình phải chân thành nhóm dịch vì đã thực hiện bản việt hóa :camdong:. Bình thường mình không góp ý nhưng đã góp ý thì góp ý chân thành cho nhóm dịch như sau:
1. Phần Font:

- Mình cảm thấy font hơi xấu, đôi lúc nhìn cảm tưởng như mình đang để sai độ phân giải nhưng không phải. Không biết có phải do yếu tố kỹ thuật nên không chuyển đổi được font khác hay không nhưng nếu có ĐK mình mong muốn font khác dễ nhìn hơn.
2. Tiêu đề Sub:
- Nếu các bạn để ý thấy trên phim ảnh người ta vietsub thường không bao h để "A:....", "B:...." mà thường sẽ để tiêu đề là " - Câu thoại nv" sẽ dễ đọc và hay hơn. Vì hầu hết ai chơi game cũng để sound cả nên theo mình không cần thiết phải đề tên người nói vào sub làm gì cho mệt.
3. Chế độ khám phá:
a, Tiền:
Mình không có ý kiến gì, chỉ mong các bạn cho rẻ bớt giá mũi tên xuống một tý, vì mình dân hardcore stealth nên đa phần dùng cung với giảm thanh, mà thấy giá cung tên chát quá trời.
b, Fast travel:
- Khóa hết thì cũng thú vị, nhưng theo mình như thế hơi quá đáng, nhóm nên chia bản đồ map ra riêng 3 hoặc 4 khu vực chính, chỉ có thể fast travel đến những điểm này thôi. Mình khuyến nghị chia map làm 3 vị trí là các thị trấn lớn, có cho phép đi lại giữa những điểm lớn này. Đôi khi mình đi lại giữa các điểm, chơi Hard, bọn kia mà dí theo bắn thì xác con mẹ định là sấp mặt :phuphang:
c, Chế đồ:
- Theo mình nhóm để 20x mỗi loại là hơi quá tay, ví dụ nhất là vụ bao vũ khí cần 20x lông đại bàng là hơi khoai :sweat:, mình chơi 20% game rồi mà vẫn có 16x lông đại bàng, toàn chỉ cầm mỗi cung tên. Mình khuyến nghị nhóm nên sửa thành nhiều loại kết hợp thú vị hơn, vd như: 8x lông đại bàng + 8x da hổ + 2x.... vvv, đại khái như vậy thú vị hơn ( nếu yếu tố kỹ thuật cho phép).
4. Mong muốn cá nhân:
- Nói là cá nhân thì là cá nhân, mình muốn nhóm nếu có DK chuyển sang vh 1 số tựa game khác như Nioh, các game RPG, vẫn hay hơn (vẫn là ý kiến cá nhân thôi nhé)
Chân thành cảm ơn nhóm đã lắng nghe. :camdong:
Cảm ơn bạn đã có những nhận xét và góp ý chi tiết như vậy.
Thứ nhất, về font thì đây là vấn đề về kỹ thuật, cần mem rành it phá code ký tự rồi ráp vào sao cho hiển thị dk chữ cái việt nam, sau đó lại phải vẽ lại font. Cái này bạn có thể xem lại Far Cry 3, bác dc đã bỏ công ngâm cứu trong nửa năm nên font thế nào thì nó nguyên xi như thế.
Thứ 2, về phụ đề, bọn mình để tên để dễ sửa đổi theo nhân vật. Cũng là một ý hay nhưng hãy chờ đến update, bạn sẽ hiểu lý do.
Thứ 3, về bản Khám Phá, một lần nữa cảm ơn bạn đã dùng phiên bản này. Quả thực khi mình chọn đại bàng làm mục tiêu săn thì cũng có chút lưỡng lự. Căn bản là mình cứ chạy dk 200m đã bị nó mổ nên nghĩ rằng sẽ xuất hiện nhiều. Cái này lại đòi hỏi phải cầm cung vì mình nghĩ khám phá mà, nên tăng độ khó chút vì săn thú nó nhàm quá, săn độc có vài tấm trong bản gốc, mà đây lại là bao súng, nên mình sẽ làm khó gần nhất có thể. Còn da cá sấu cơ nhưng nó hiếm vcl ra. Bản update sẽ thay con đại bàng thành con khác, vì mình cũng hơi phê đoạn này.
Thứ 4, chế đồ sẽ dk làm lại, đúng như lời bạn nói, sẽ đa dạng hóa số da và số lượng, kéo cả tuần cho sướng.
Thứ 5, Fast travel tắt là tắt hết chứ nó không có vụ tắt cái này bật cái kia. Chịu khó chạy bộ vậy. Và chịu khó đọc tình hình rồi chạy trước, khỏi bị bắn dập mỏ.
Thứ 6, tên 20k mình thấy ổn, ko biết có phải mình thích xài tên hay ko nhưng mình đề cao tính chuẩn xác khi xài cung, khi bắn là phải nghĩ, bắn là phải trúng và nát gáo lại càng tốt và không phải tốn tiền vì nó có thể lấy lại dk, nếu chơi nhiều bạn sẽ nhận ra tên nỏ rẻ nhất game vì nó có thể tái sử dụng.
Một lần nữa, rất cảm ơn bạn đã góp ý một cách chân thành như vậy. Cùng chờ đợi phiên bản update nhé.

P/S: Change is Good, so Embrace it.

tamad

Thành viên mới
24/11/18
16
1
3
38
Tp. Hồ Chí Minh
Hê nhô mấy chế. Mấy chế chơi game có vui không? Như Longinus đã nói, Sư tử cần nanh vuốt. Vậy mấy chế đi cào bọn địch bằng cái gì. Bằng cây quắm ghẻ chém vài nhát mới chết, hay sử dụng khẩu Franchi Spas 12 thổi bay vật cản, dã man hơn là dùng súng phóng lao găm xác kẻ địch trên cây. Vậy đâu là vũ khí ruột của các anh em tha thu?
P/S: Nhớ đọc thông tin của súng nhé, rất nhiều bí mật đang chờ được khám phá, hehe.
Slot vũ khí cầm 1 tay: đem cây M79 mạnh và tiện dụng nhất có thế phá xe hơi, xe tải và chống càn rất tốt. Về sau mở được cây auto-crossbow dùng đánh lén cũng rất bén.

3 slot vũ khí cầm 2 tay:
+ Slot 1:
chắc chắn là cây súng ngắm M-700 gắn giảm thanh, cây này làm bạn gần như 80% thời lượng game, mãi về sau mới mở được 2 cây súng ngắm cực mạnh và đã là SA-50 và Z93, cũng chẳng để làm gì vì kẻ thù chẳng còn mấy mống, cây AMR thì hình như không gắn được giảm thanh.
+Slot 2 và slot 3: có thể lựa chọn trong vài loại dưới đây:

1. assault rifle:
ban đầu chỉ có cây MS16 gắn giảm thanh, về sau mở thêm 2 cây rất mạnh là P416 và A52.
2. submachie gun: về sau có 1 cây rất mạnh là vector .45acp
3. cung tên, thường sử dụng lúc ban đầu
4. machine gun: đem theo để bảo đảm an toàn mạng sống trước các loài thú dữ hoặc muốn bắn hạ nhanh mấy thằng liều mạng xài mã tấu và mấy thằng mập mặc giáp. Những cây như Buzzsaw, ripper thì hạ tê giác trong nháy mắt.

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Slot vũ khí cầm 1 tay: đem cây M79 mạnh và tiện dụng nhất có thế phá xe hơi, xe tải và chống càn rất tốt. Về sau mở được cây auto-crossbow dùng đánh lén cũng rất bén.

3 slot vũ khí cầm 2 tay:
+ Slot 1:
chắc chắn là cây súng ngắm M-700 gắn giảm thanh, cây này làm bạn gần như 80% thời lượng game, mãi về sau mới mở được 2 cây súng ngắm cực mạnh và đã là SA-50 và Z93, cũng chẳng để làm gì vì kẻ thù chẳng còn mấy mống, cây AMR thì hình như không gắn được giảm thanh.
+Slot 2 và slot 3: có thể lựa chọn trong vài loại dưới đây:

1. assault rifle:
ban đầu chỉ có cây MS16 gắn giảm thanh, về sau mở thêm 2 cây rất mạnh là P416 và A52.
2. submachie gun: về sau có 1 cây rất mạnh là vector .45acp
3. cung tên, thường sử dụng lúc ban đầu
4. machine gun: đem theo để bảo đảm an toàn mạng sống trước các loài thú dữ hoặc muốn bắn hạ nhanh mấy thằng liều mạng xài mã tấu và mấy thằng mập mặc giáp. Những cây như Buzzsaw, ripper thì hạ tê giác trong nháy mắt.
Hê hê, nhìn loadout của bác là biết A Dây nhà bác chuyên đi càn rồi.
M-79 đúng là cây bá đạo, lại dk mở ngay từ những nhiệm vụ đầu tiên, giải quyết nhanh gọn những thành phần ngáng đường.
M1A SOCOM 16 hay MS16- nói đúng tên gốc ngoài thực tế- khá dk, dành cho các bác chuyên tỉa địch vs độ chính xác cao, sát thương mạnh ngang mấy khẩu huyền thoại.
Remington 700 Export hay M700, sniper khá ổn đầu game, cơ mà SVD Dragunov vẫn ngon hơn nhờ cơ chế bắn bán tự động, đổi lại ko có giảm thanh. Săn hươu dùng M700 khá vui.
Zastava M93 Black Arrow hay Z93, sniper khủng có thể kiếm dk ngay từ miền nam Kyrat, có thể tùy biến phụ kiện ăn chơi, lại sở hữu sát thương cực mạnh.
Tiếp là Gepard GM6 Lynx, hay SA 50, một sniper bán tự động chỉ mở ở cuối game, là nâng cấp của Z93, miễn chê về mọi mặt.
Lại nói về dòng AR, P416 hay Patriot Ordance Factory P416 có tốc độ bắn khủng, chỉ đứng sau Kríss Super V hay Vector. A52 hay Galil ACE 53, cái này miễn chê, mạnh nhất trong số súng trường, tuy nhiên ko có giảm thanh, nerf đôi chút.
Súng máy chủ yếu đi càn trong một số nhiệm vụ đòi hỏi hỏa lực cao hoặc là phiếu bảo hiểm của A Dây khi có thể áp chế mọi nguy hiểm. Nói về độ bá thì FN Minimi hay MG42 hoặc phiên bản Huyền Thoại của mấy mống đấy quá ngon.
Cái hay nhất game là cây cung huyền thoại thì bác phán là chống cháy đầu game thì tui buồn quá. Cung là vũ khí cực kỳ nguy hiểm và rất bá nếu thuần thục, lại có thể lấy lại tên, mang lợi ích kinh tế. Thật không gì có thể đã và khoái hơn việc cắm tên và đầu kẻ địch, phê hơn ôm sniper nhiều.
Chốt lại, vũ khí của Far Cry 4 nhiều và đa dạng nhất cả dòng game cho đến hiện tại. Mong bác sẽ thể nghiệm tất tần tật để đỡ phí và cũng là để đổi mới lối chơi. Có lẽ chỉ một cây cung và khẩu D50 hay Desert Eagle thì sao nhỉ?

tamad

Thành viên mới
24/11/18
16
1
3
38
Tp. Hồ Chí Minh
Hê hê, nhìn loadout của bác là biết A Dây nhà bác chuyên đi càn rồi.
M-79 đúng là cây bá đạo, lại dk mở ngay từ những nhiệm vụ đầu tiên, giải quyết nhanh gọn những thành phần ngáng đường.
M1A SOCOM 16 hay MS16- nói đúng tên gốc ngoài thực tế- khá dk, dành cho các bác chuyên tỉa địch vs độ chính xác cao, sát thương mạnh ngang mấy khẩu huyền thoại.
Remington 700 Export hay M700, sniper khá ổn đầu game, cơ mà SVD Dragunov vẫn ngon hơn nhờ cơ chế bắn bán tự động, đổi lại ko có giảm thanh. Săn hươu dùng M700 khá vui.
Zastava M93 Black Arrow hay Z93, sniper khủng có thể kiếm dk ngay từ miền nam Kyrat, có thể tùy biến phụ kiện ăn chơi, lại sở hữu sát thương cực mạnh.
Tiếp là Gepard GM6 Lynx, hay SA 50, một sniper bán tự động chỉ mở ở cuối game, là nâng cấp của Z93, miễn chê về mọi mặt.
Lại nói về dòng AR, P416 hay Patriot Ordance Factory P416 có tốc độ bắn khủng, chỉ đứng sau Kríss Super V hay Vector. A52 hay Galil ACE 53, cái này miễn chê, mạnh nhất trong số súng trường, tuy nhiên ko có giảm thanh, nerf đôi chút.
Súng máy chủ yếu đi càn trong một số nhiệm vụ đòi hỏi hỏa lực cao hoặc là phiếu bảo hiểm của A Dây khi có thể áp chế mọi nguy hiểm. Nói về độ bá thì FN Minimi hay MG42 hoặc phiên bản Huyền Thoại của mấy mống đấy quá ngon.
Cái hay nhất game là cây cung huyền thoại thì bác phán là chống cháy đầu game thì tui buồn quá. Cung là vũ khí cực kỳ nguy hiểm và rất bá nếu thuần thục, lại có thể lấy lại tên, mang lợi ích kinh tế. Thật không gì có thể đã và khoái hơn việc cắm tên và đầu kẻ địch, phê hơn ôm sniper nhiều.
Chốt lại, vũ khí của Far Cry 4 nhiều và đa dạng nhất cả dòng game cho đến hiện tại. Mong bác sẽ thể nghiệm tất tần tật để đỡ phí và cũng là để đổi mới lối chơi. Có lẽ chỉ một cây cung và khẩu D50 hay Desert Eagle thì sao nhỉ?
Mình chọn như vậy là đúc kết kinh nghiệm qua nhiều lần chơi rồi bác, lúc đầu cũng có gì xài nấy thôi và gặp nhiều tình huống rất khó chịu:

+ Rất khó làm nhiệm vụ cướp xe tải, tiêu diệt đoàn xe đi càn hay tiếp tế vũ khí gì đấy khi trong tay không có cây M79. Nếu chọn đem theo 1 cây rocket thì khá vô dụng vì rocket mau hết đạn và slot sidearm lúc đó cầm cây 1911 chả biết để làm gì. Tuy nhiên có thể thay thế sức mạnh của M79/RGP-7 = cung tên + mũi tên nổ.

+ Tình huống hay gặp nhất là vừa tiếp cận 1 outpost, chưa kịp ngồi ấm chỗ, vừa móc ống nhòm ra thì nghe tiếng gầm gừ, quay lại nhìn phía sau thì ôi thôi, 1 đàn chó/đàn sói/hùm/beo.. gì đấy, lúc này phải làm sao tiêu diệt gọn bọn thú này mà không làm kinh động tụi lính trong đồn, giải pháp là cần 1 cây Assault rifle/submachine/machine có hỏa lực mạnh+nòng giảm thanh. Có nhiều lúc bí quá phải rút mã tấu ra bặc-co với đàn chó.

+
Súng ngắm vẫn có ưu điểm hơn cung tên là với những khoảng cách quá xa, cung tên khó lòng bảo đảm sự chính xác. Hơn nữa việc chọn làm sniper hay hunter còn tùy vào sở thích từng người nữa. Có lúc tôi vẫn đem cả súng ngắm lẫn cung tên vì mũi tên lửa/mũi tên nổ là những vũ khí rất mạnh. Cuối cùng là, trong far cry, mũi tên không thể craft được từ thiên nhiên, điều này làm giảm sự gắn bó của người chơi với cây cung.

Về lối chơi thì không như bác dự đoán, mình chuyên silent kill bằng dao, cung, súng ngắm và súng có gắn giảm thanh thôi. Cái tật mình là gặp tải/oto/cano.... thì phải rút M79 ra bắn nên không thể không đem cây này, cộng thêm cây machine gun để phòng thân chứ cũng rất ít khi xài tới.

Nói thêm là mình chơi Far Cry 4 trước khi chơi Far cry 3 nhưng vẫn cảm thấy FC 3 nó "far cry" hơn FC4, mặc dù FC 4 hoàn chỉnh, phong phú hơn.
Vừa coi xong trailer far cry: new dawn, nghe giới thiệu thì thấy chắc là xài lại map của far cry 5 rồi chế thêm, có lẽ là dở.

Chỉnh sửa cuối:

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Mình chọn như vậy là đúc kết kinh nghiệm qua nhiều lần chơi rồi bác, lúc đầu cũng có gì xài nấy thôi và gặp nhiều tình huống rất khó chịu:

+ Rất khó làm nhiệm vụ cướp xe tải, tiêu diệt đoàn xe đi càn hay tiếp tế vũ khí gì đấy khi trong tay không có cây M79. Nếu chọn đem theo 1 cây rocket thì khá vô dụng vì rocket mau hết đạn và slot sidearm lúc đó cầm cây 1911 chả biết để làm gì. Tuy nhiên có thể thay thế sức mạnh của M79/RGP-7 = cung tên + mũi tên nổ.

+ Tình huống hay gặp nhất là vừa tiếp cận 1 outpost, chưa kịp ngồi ấm chỗ, vừa móc ống nhòm ra thì nghe tiếng gầm gừ, quay lại nhìn phía sau thì ôi thôi, 1 đàn chó/đàn sói/hùm/beo.. gì đấy, lúc này phải làm sao tiêu diệt gọn bọn thú này mà không làm kinh động tụi lính trong đồn, giải pháp là cần 1 cây Assault rifle/submachine/machine có hỏa lực mạnh+nòng giảm thanh. Có nhiều lúc bí quá phải rút mã tấu ra bặc-co với đàn chó.

+
Súng ngắm vẫn có ưu điểm hơn cung tên là với những khoảng cách quá xa, cung tên khó lòng bảo đảm sự chính xác. Hơn nữa việc chọn làm sniper hay hunter còn tùy vào sở thích từng người nữa. Có lúc tôi vẫn đem cả súng ngắm lẫn cung tên vì mũi tên lửa/mũi tên nổ là những vũ khí rất mạnh. Cuối cùng là, trong far cry, mũi tên không thể craft được từ thiên nhiên, điều này làm giảm sự gắn bó của người chơi với cây cung.

Về lối chơi thì không như bác dự đoán, mình chuyên silent kill bằng dao, cung, súng ngắm và súng có gắn giảm thanh thôi. Cái tật mình là gặp tải/oto/cano.... thì phải rút M79 ra bắn nên không thể không đem cây này, cộng thêm cây machine gun để phòng thân chứ cũng rất ít khi xài tới.

Nói thêm là mình chơi Far Cry 4 trước khi chơi Far cry 3 nhưng vẫn cảm thấy FC 3 nó "far cry" hơn FC4, mặc dù FC 4 hoàn chỉnh, phong phú hơn.
Vừa coi xong trailer far cry: new dawn, nghe giới thiệu thì thấy chắc là xài lại map của far cry 5 rồi chế thêm, có lẽ là dở.
Phải công nhận, M-79 nó bá đạo quá, đến nỗi nó xuất hiện trong trang bị của hầu hết người chơi.
Đánh đồn lại gặp chó vs sói, phi tý mồi rồi xem đánh nhau chắc vui phải biết.
Nói chế tên thì chúng ta có Primal đây, có thể sắp tới là New Dawn. Bác nói tên ko chế được sẽ giảm thú vui chơi cung, vậy đạn dược ko chế được cũng giảm thú vui??? Còn về tên nổ, tên lửa, phần 3 có chế nhưng bị chửi sml vì có thành phần là lựu đạn và Molotov. Nên p4 họ bán chợ đen, dùng tiền cho nhanh. Có thể tui hơi cuồng cây cung thật, cơ mà săn thú vs đi móc lốp địch mà xài súng thì không hay ho lắm.
Lại nhắc lại Far Cry 3, mà thôi, khỏi nhắc làm j vì Far Cry 4 luôn bị coi là clone của F3, nhận xét của bác, tui không có ý kiến gì thêm. Chỉ là hãy đợi bài đánh giá tổng thể của tui.
Còn New Dawn, cái này tui cũng không dám chắc, cơ mà Far Cry 5 lại là một bước đệm để chúng ta chuẩn bị gặp New Dawn năm sau. Far Cry 5 thay đổi cả Logo, cộng với New Dawn mang ý nghĩa một ngày mới, chứng tỏ, dòng game đang chuyển mình, mà các bác chơi từ phần 1 cho đến phần 5 chắc đã biết cơ chế luôn được nâng cấp, làm mới, dựa trên là khung sườn cơ bản là Khám Phá-Trải Nghiệm-Tương Tác. Chắc bác cũng hiểu dụng ý của tui khi đặt tên cho 2 phiên bản Việt Hóa nhỉ. Tui biết, vụ Primal xào map p4 có vẻ hơi quá và cả vụ này nữa, nhưng thời gian làm chỉ có 1 năm, lại là bản thử nghiệm những cơ chế mới để nhét vào bản có số nên tui thấy nó ổn. Còn hay dở hay không thì sang năm mới biết.
Vậy đã nhỉ. Rất cảm ơn các bác đã vào đây đốp chát cùng tui, để tui biết rằng ngoài kia vẫn còn nhiều tat bro đam mê dòng game fps nổi tiếng này.

tamad

Thành viên mới
24/11/18
16
1
3
38
Tp. Hồ Chí Minh
Phải công nhận, M-79 nó bá đạo quá, đến nỗi nó xuất hiện trong trang bị của hầu hết người chơi.
Đánh đồn lại gặp chó vs sói, phi tý mồi rồi xem đánh nhau chắc vui phải biết.
Nói chế tên thì chúng ta có Primal đây, có thể sắp tới là New Dawn. Bác nói tên ko chế được sẽ giảm thú vui chơi cung, vậy đạn dược ko chế được cũng giảm thú vui??? Còn về tên nổ, tên lửa, phần 3 có chế nhưng bị chửi sml vì có thành phần là lựu đạn và Molotov. Nên p4 họ bán chợ đen, dùng tiền cho nhanh. Có thể tui hơi cuồng cây cung thật, cơ mà săn thú vs đi móc lốp địch mà xài súng thì không hay ho lắm.
Lại nhắc lại Far Cry 3, mà thôi, khỏi nhắc làm j vì Far Cry 4 luôn bị coi là clone của F3, nhận xét của bác, tui không có ý kiến gì thêm. Chỉ là hãy đợi bài đánh giá tổng thể của tui.
Không được nha bác, nếu thú chưa xuất hiện mình chủ động quăng mồi vào đồn thì OK, còn thú đã xuất hiện sau lưng kiểu như game sửa lưng mình, lúc đó thú nó coi mình là cục mồi to rồi thì cục mồi nhỏ mình quăng vào đồn không xi nhê.
Mình không dùng từ giảm thú vui mà chính xác là giảm sự gắn bó, kiểu như cây cung là vật ngoại thân chứ không phải 1 cánh tay nối dài của mình nữa.
Theo ý bác nói thì có lẽ NSX đang muốn thay đổi trải nghiệm của dòng FC với FC5, tuy nhiên theo tôi thấy chỉ cần vắt sữa, clone tiếp từ fc3, fc4 và đặt vào 1 bối cảnh thật hấp dẫn nào đó tỷ dụ bọn sản xuất xì ke bên Nam Mỹ, bọn phiến quân tại châu Phi hay thậm chí là bọn người trong lòng đất.. đại loại vậy, thì cày tiếp cũng đã lắm rồi.

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Không được nha bác, nếu thú chưa xuất hiện mình chủ động quăng mồi vào đồn thì OK, còn thú đã xuất hiện sau lưng kiểu như game sửa lưng mình, lúc đó thú nó coi mình là cục mồi to rồi thì cục mồi nhỏ mình quăng vào đồn không xi nhê.
Mình không dùng từ giảm thú vui mà chính xác là giảm sự gắn bó, kiểu như cây cung là vật ngoại thân chứ không phải 1 cánh tay nối dài của mình nữa.
Theo ý bác nói thì có lẽ NSX đang muốn thay đổi trải nghiệm của dòng FC với FC5, tuy nhiên theo tôi thấy chỉ cần vắt sữa, clone tiếp từ fc3, fc4 và đặt vào 1 bối cảnh thật hấp dẫn nào đó tỷ dụ bọn sản xuất xì ke bên Nam Mỹ, bọn phiến quân tại châu Phi hay thậm chí là bọn người trong lòng đất.. đại loại vậy, thì cày tiếp cũng đã lắm rồi.
Giảm sự gắn bó, giảm sự vân vân và mây mây, công nhận cung tên có phần lép vế so với phần còn lại, đặc biệt khi nỏ xuất hiện sau này. Cái này chắc không bàn lại nữa vì gắn bó hay không nằm ở lối chơi và thói quen sử dụng vũ khí.
Còn vế sau, nếu làm game mà chỉ để vắt sữa thì ai cũng làm dk, nhưng sau đó dòng game sẽ bị đào thải ngay lập tức nếu không thể duy trì sức hút. Chắc bác chơi Primal rồi chứ, nó chính là tương lai khác của Far Cry nếu vẫn bám cái công thức cũ kỹ từ Far Cry 3. Mà ngay bản 4 thôi đã bị gắn mác clone và bị nói lên bờ xuống ruộng, ngay cả khi đây là bản nâng cấp vượt bậc so với phần 3. Vả lại, như tui đã bàn, New Dawn nó tương tự Blood Dragon hay Primal, là những phụ bản độc lập, là nơi sửa lại những tồn đọng của phiên bản có số hay bản chính từ trước, đồng thời thử nghiệm những cơ chế mới. Ném mồi dụ thú, Far Cry 3 đào đâu ra. Hay phi xẻng, ném bồ cào, Far Cry 4 không có cái này. Tất cả đều nhờ các phiên bản đệm tạo đà để bản chính bứt phá và tỏa sáng.
Mọi thứ trên đời đều luôn luôn vận động và tự thay đổi bản thân, kể cả làm game, để không bị tụt hậu và khốc liệt hơn là bị đào thải. Từ Far Cry 1 đã trình diễn nền đồ họa sát phần cứng cùng thế giới mở độc đáo vốn hiếm hoi thời 2004, đến Far Cry 2 đã mang chất hiện thực vào game cùng với cơ chế thế giới mở mà sau này rất nhiều game học tập. Far Cry 3 đã tái định nghĩa lại cả dòng game bằng những con trùm khét tiếng, story xoắn não và cơ chế mở tháp nổi tiếng mượn từ AssAssin Creed. Far Cry Blood Dragon là nét chấm phá của dòng game, tôn vinh văn hóa Mẽo thập niên 80 của thế kỷ trước. Far Cry 4 tiếp nối phong độ của tiền bối, tiếp tục bay cao khi nghiễm nhiên đoạt giải Fps hay nhất năm 2014. Primal như một món ăn độc lạ cho những người đã chán với súng ống và cần cái gì đó tươi mới hơn, vs điều kiện tuần ăn 1 lần, cùng với nhiều sự thay đổi trong cơ chế mà sau này làm nên Far Cry 5.
Nói là vắt, vắt cũng phải có duyên, phải công nhận Ubisuck rất có duyên trong chuyện vắt sữa, cùng với EA hay Activision. Dù có khen chê như thế nào thì mỗi phiên bản Ass hay Far hay những dòng game khác của Ubi đều sở hữu lượng Fan đông đảo và luôn theo sát dòng game.
Có thể bài viết này sặc mùi fanboy, cơ mà vì nó hay nên nó đáng được bảo vệ chứ nhỉ, phải không nào.

cadilac

Thành viên cấp 1
25/12/15
30
2
8
28
Bây giờ thời buổi 4.0, có vấn đề gì thì bác tự lên google và Facebook sẽ có cách giải quyết. Đừng lên đây trông chờ có người giải quyết. Ai cũng đều có việc chứ không phải ngồi chầu hẫu phục vụ được. Thứ lỗi cho mình vì những lời lẽ khó nghe như thế, nhưng cái 1 sao của bạn nó là đánh giá không chính xác và đầy tính trẻ con. Mong bạn tìm được cách giải quyết vấn đề và có suy nghĩ khách quan hơn khi thực hiện đánh giá. Chúc bạn một ngày tốt lành.
mình thắc mắc là bản far cry 2 có vấn đề gì à sao nhóm không đụng e nó luôn :camdong: hay tại nó củ quá rồi rofl~~rofl~~rofl~~

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%