HOÀN THÀNH Hollow Knight Việt Ngữ

bachlongfilius

Thành viên mới
25/12/15
7
0
1
34
hix :( mình bị lỗi khi cài đặt cho bản GOG. Sau khi cài đặt việt hóa xong thì vào game màn hình đen thui, không thấy gì hết :( Team hỗ trợ kiểm tra giúp mình với. Bản game của mình đang xài là bản GOG 1.4.2.4

HoaPham98

Thành viên cấp 1
20/3/20
7
265
13
23
Hà Nội
hix :( mình bị lỗi khi cài đặt cho bản GOG. Sau khi cài đặt việt hóa xong thì vào game màn hình đen thui, không thấy gì hết :( Team hỗ trợ kiểm tra giúp mình với. Bản game của mình đang xài là bản GOG 1.4.2.4
Bản Việt Hóa chơi trên bản 1.4.3.2 nhé bạn

ngothienlo

Thành viên mới
25/1/16
12
3
3
32
HCM
Nếu có thời gian mình sẽ thử nhé!
Thường thì mình sẽ thử bằng cách lấy các file việt hóa và chép qua switch (kèm với folder game code theo region), với các game như The Witcher (3) hoặc Zelda, DarkSider thì có tác dụng...
Nhưng nếu bạn làm path ntn thì mình không biết file nào là file việt hóa và đường dẫn chính xác, nên hơi khó khăn,

• Like
Reactions: lakad312

an sa

Thành viên mới
27/5/20
1
0
1
20
Đà Nẵng
Cần giúp đỡ, chuyện là khi mình giải nén file việt hóa thì khi mình mở ra thì cái file dùng để việt hóa nó biến mất, chỉ chừa lại file gametiengviet.data. Mình cũng xóa đi tải lại tệp rar và giải nén nhiều lần những vẫn không được. Không biết ai có thể giúp mình được không?

kow603

Thành viên mới
2/6/20
1
0
1
17
Đồng Nái
Cần giúp đỡ, chuyện là khi mình giải nén file việt hóa thì khi mình mở ra thì cái file dùng để việt hóa nó biến mất, chỉ chừa lại file gametiengviet.data. Mình cũng xóa đi tải lại tệp rar và giải nén nhiều lần những vẫn không được. Không biết ai có thể giúp mình được không?
Ừm, có thể là do bạn chưa tắt window defender, lên search google cách tắt đi là chạy file việt hóa đc.

Chỉnh sửa cuối:

Hieu Do

Thành viên mới
16/9/18
6
1
3
Tp.HCM
GOG với IGG là gì vậy ạ
Không biết đúng ko. GOG (viết tắt Good Old Games) chắc là nói nhà phân phối game bản quyền (kiểu như Steam) nhưng khác là họ free-DRM, còn IGG chắc nói trang website tải game không bản quyền
Lỡ nói sai các bác góp ý cho đúng.

D-Zen

Thành viên mới
1/2/16
14
2
3
33
hcm
mình cài bản IGG 1.4.3.2 rồi cài patch VH mà vào game đen thui, chỉ điều khiển chuột được thôi.
có cách nào fix không nhóm ơi?

trymse

Thành viên mới
21/3/21
1
0
1
35
dewqwqe
Bạn nào lỡ cài bản GGI rồi bị màn hình đen thì tải bải GOG về cài đè là được, nhớ đảm bảo đúng phiên bản nhóm đưa ra ở trên nhé, cảm ơn nhóm rất nhiều

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay