HOÀN THÀNH GTA San Andreas Việt Hóa

5.00 star(s) 1 Vote
Sidebar Sidebar

Khang GF

Thành viên mới
22/3/20
2
0
1
21
TP HO CHI MINH
Là phần tải game của nhóm dịch đó bạn
---------------------
Mà có ai bị như mình không, chơi tí là bị văng ra ngoài, dù máy dư cấu hình
Là sao v bác chỉ với từ khi cài lại win tránh lỗi has stop working h thì bị lỗi fonts

ceejay

Thành viên mới
20/3/20
4
2
1
22
VN
Cái downgrage tool bị ngáo rồi, bản của rockstar launcher không thèm nhận luôn :(
Thôi đợi summer sale mua bản steam 80k luôn rồi downgrade luôn cho lẹ, coi như cám ơn Rockstar vì tuổi thơ

Beemoh

Thành viên mới
26/3/20
2
0
1
17
Tuyên Quang
- Hướng dẫn cho những bạn bị lỗi font:
+ Download file font của Admin trong "Cách 2"
+ Copy + Paste vào folder C:\Windows\Fonts
+ Đợi khoảng 2s cho nó install là được

- Hướng dẫn cho những bạn không thể việt hóa Gta san của Rockstar Launcher:
* Khi bạn copy đè việt hóa của Gametiengviet vào folder game, Launcher sẽ tự phát hiện có thay đổi lạ so với bản gốc nên sẽ tự đè ngược lại file việt hóa. Kết quả là sau khi chạy game sẽ không việt hóa được
+ Để khắc phục, các bạn hãy gỡ cài đặt Rockstar Launcher (giữ nguyên những game đã cài đặt).
+ Tải gta_sa.exe 1.0 us tại link: " " (uy tín)
+ Đè file vừa tải vào folder game bạn đã cài. Vậy là bạn đã cài được việt hóa mà vẫn giữ tới 95% game bản quyền.

- Hướng dẫn cho những bạn bị lỗi khi vào game mà hiện ra: " "
+ Tải gta_sa.exe 1.0 us tại link: " " (uy tín)
+ Đè file vừa tải vào folder game bạn đã cài
Đồng thời có lỗi crash khi chơi game mặc dù cấu hình dư sức chơi. Mong Admin khắc phục (cr@ck hay bản quyền đều bị)

QuocAng

Thành viên mới
27/3/20
1
0
1
19
Hue
Mình chơi bản c.r.a.c.k, thấy đôi khi vào xe là bị văng game ra (nhiều đoạn cắt cảnh lúc lên xe là bị văng) , nghi nghi thử vào tắt cái radio trên xe, chuyển qua chuyển lại 1 số cái radio là nó văng game luôn. Mình nghĩ là nó lỗi audio radio trên xe á, tính vào xóa mấy file audio đó luôn mà chẳng biết ở đâu T_T

zzzxzx

Thành viên mới
3/1/17
7
1
3
24
gia lai
Có bạn nào việt hoá ok hết tất cả xong vào game nhấn nút chơi mới thì nó k vào mà cứ đứng im k ạ? Lúc trc máy mình chơi bìn thường mà sao giờ cài lại thì có hiện tượng này

zzzxzx

Thành viên mới
3/1/17
7
1
3
24
gia lai
Dễ ợt xóa game đi là xong.
Đùa thôi, bác lên mạng kiếm bản khác cài đi. Tui cài bản khác hết lỗi. Kiếm bản nào cài bằng file iso ấy. Đảm bảo được.
Bạn tải ở đâu v bạn. Mình cài bằng file iso mà sao chơi new game thì ok chứ load save game là đơ luôn

dieptong89

Thành viên mới
5/10/16
1
0
1
31
HN
NHỮNG BẠN KHÔNG CHƠI ĐƯỢC GAME THÌ LÀM ƠN ĐỌC POST NÀY GIÚP MÌNH NHÉ. MÌNH CHỈ REPOST LẠI CHO NHỮNG BẠN NÀO LÀM MÃI KHÔNG ĐƯỢC.
Ở DƯỚI CÓ HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT TỪ A-Z NHÉ
MÌNH ĐÃ CHƠI TẤT CẢ CÁC NHIỆM VỤ TỪ 1 THÁNG TRƯỚC RỒI VÀ KHÔNG BỊ LỖI GÌ
cậu ơi thế bản steam thì làm từ bước mấy vậy cậu ?

Tri Minh

Thành viên mới
6/4/20
1
0
1
23
Tiền giang
Mình fix được lỗi font rồi. Vô tình cài msi afterbuner. Sau đó nó tự cài file dierecx và 1 số file .dll. Vô game có tiếng việt luôn nha các bạn.
Tks bác, mình cũng bị lỗi font, tìm mọi cách vẫn ko đc, cho tới khi làm theo cách của bác này..:=D

ikariat

Thành viên mới
26/1/16
7
0
1
24
Da Nang
Tks bác rất nhiều, mình đã đợi từ năm 2015 khi có bản VH trên Android :D

SlutSlayer

Thành viên mới
12/11/19
5
1
3
23
Hải Phòng
Sau khi tỉ lần download, cài lại thì cuối cùng mình cũng đã chơi không bị một lỗi crash gì, chỉ trừ bị lỗi nhỏ bảng giá tiền ở các tiệm cắt tóc, tattoo, bảng chọn kg để tập gym, còn lại đều bình thường !
Máy mình Windows 10, mình đang chơi bản của Rockstar Games Launcher và downgrade xuống v1.0 kèm theo bản silent patch, cài việt hoá, cài GTA SA Crazy Trainer +151 v2.0 và chơi rất bình thường kh bị lỗi crash.

Hướng dẫn cài đặt trên topic này là sai hoàn toàn
Mình có ghi hướng dẫn cài đặt một cách hoàn hảo ở dưới

Đây là những hình mình chụp, giờ hiện tại mình chơi tới nhiệm vụ ở San Fierro rồi.

UPDATED Ngày 30/1: Mình đã hoàn thành xong tất cả các nhiệm vụ và không hề bị lỗi gì.

Đốt cỏ =))

18+ nha :))))))
HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT: (Lưu ý mình đang chơi bản Rockstar Games Launcher, mình không chơi bản c***k hay RIP nhé)
BƯỚC 1: Download Rockstar Games Launcher ( )
BƯỚC 2: Bật Rockstar Games Launcher lên > Download GTA SA > Chọn nơi cài đặt > GTA SA có dung lượng là "4.58GB"
BƯỚC 3: Sau khi Download xong > Click vào SETTINGS kế bên chữ STORE > Click vào My installed games GTA SA > Click tắt 2 dòng "Enable automatic updates" và "Enable cloud saves" và rồi thoát Rockstar Games Launcher
BƯỚC 4: Vào thư mục nơi chứa game GTA SA, file gta_sa.exe có dung lượng là "5,553KB"
BƯỚC 5: Download file gta-sa.exe ( ) và Copy Paste vào thư mục GTA SA, file gta-sa.exe có dung lượng là "5,582KB"
BƯỚC 6: Chúng ta sẽ có 2 file "gta_sa.exe" và "gta-sa.exe", tạo một folder mới đặt tên "Backup", Copy file "gta_sa.exe" vào thư mục "Backup" và bây giờ chỉ có 1 file tên là "gta-sa.exe"

Lưu ý tới đây sẽ là bước quan trọng, làm sai sẽ xảy ra lỗi và phải cài lại từ đầu
BƯỚC 7:
Download Downgrade Tool ( )
BƯỚC 8: Sau khi Download xong, mở lên và Extract ra một thư mục
BƯỚC 9: Mở file "sadowngrade1-3-1.exe" sẽ hiện ra một bản > chọn Yes > Hiện ra tiếp 1 bản Update > chọn Yes > sau đó nó sẽ thay đổi từ Version "1.3.1.0" lên "1.4.0.0"
BƯỚC 10: Bấm Browse > tìm đường dẫn tới thư mục game GTA SA > chọn "gta-sa.exe" > chờ nó scan
BƯỚC 11: Sau khi scan xong > chọn ô ASI Loader, SilentPatch, Modloader, Remasterd GUI, Project 2DFX, 13AG+Wesser Widescreen Fixes > bấm Downgrade
BƯỚC 12: Nó sẽ hỏi bạn có muốn Copy riêng ra bản Downgrade hay không thì chọn "Yes" > Bạn sẽ tạo một thư mục mới nằm ngoài thư mục game GTA SA và đặt tên là "GTA SA Downgrade"
BƯỚC 13: Đợi nó load thì hiện ra bản có chữ "Registry..." thì bấm "No" và đợi load tiếp là xong bước Downgrade
BƯỚC 14: Bây giờ vào thư mục "GTA SA Downgrade", sẽ có 2 file "gta_sa.exe" và "gta-sa.exe" có cùng dung lượng là "14,047 KB", để yên đó
BƯỚC 15: Download Patch Việt Hoá ( )
BƯỚC 16: Copy toàn bộ file và thư mục trong Patch Viet Hoa vào thư mục "GTA SA Downgrade"
BƯỚC 17: Xoá file "wshps.asi" trong thư mục "Scripts"
BƯỚC CUỐI CÙNG: Bấm vào file "gta-sa.exe" và quẩy thôi !!
Lưu ý là sẽ có 2 file "gta_sa.exe" và "gta-sa.exe" nhưng chỉ vào "gta-sa.exe" thôi nhé, file kia cứ để đó.
tôi vào cái downgrade nhưng ko update được mà hiện ra bảng lỗi "Error reaching online services" là như nào hả ông??

Chỉnh sửa cuối:

tenh

Thành viên mới
10/4/20
1
0
1
29
hn
Thank team đã dịch.
Mình đã chơi đến nhiệm vụ cuối cùng, sau khi hoàn thành nhiệm vụ đến khúc xem end credit được một nửa là bị rớt ra, có cách nào để mình có thể skip end credit và nghịch tiếp game đc ko?

Phương Tuấn

Thành viên mới
20/1/16
3
0
1
25
Saigon City
Mình chơi tới nv Chất diệp lục màu xanh (green goo) thì cứ bị crash game khi đi gần tới chỗ chiếc xe lửa, mình dùng bản của Rockstar downgrade xuống.

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay