5.00 star(s) 1 Vote
Sidebar Sidebar

Bạn muốn game tiếp theo được việt ngữ là gì?

• Total voters
    153
  • Poll closed .

NinjaIT

Thành viên mới
4/6/18
18
6
3
Hồ Chí Minh
Có ai có link download Far Cry 4 Vietnamese Patch 2.0 ko vậy? Chứ patch 1.4 nó ko kết nối được tới server.

docchetgtv

Thành viên mới
15/7/20
1
0
1
33
Hoa Binh
Sao mình cài xong thì bị mất biểu tượng màu đỏ quân địch trên bản đồ vậy?? Góp ý ad là mọi người chỉ mong đc việt hóa game thôi chứ ko ai muốn thay đổi vào cấu trúc và lối chơi game đâu. Ad chỉ cần vietsub thôi là mọi người cũng rất ủng hộ rồi

luuhoangkiem

12studio.vn
13/10/16
10
5
3
32
Saigon
www.facebook.com
:( hic admin ơi, em cài vào bản steam mà sao không thấy có việt hóa ạ, dù rằng patch báo thành công
Mình cũng bị giống bạn. Tải patch Việt hóa 1.4 về cài bản offline thì ok, nhưng khi cài thêm bản online vào thì nó chuyển từ server 1 đến server 3 vẫn fail liên tục. Nên mình nghĩ server lỗi. Sau đó vào Steam test thử thì khi chạy game hoàn toàn không có Việt ngữ, hông biết là lỗi gì nữa. Mong bác thớt xem xét lại server patch với.

Chỉnh sửa cuối:

luuhoangkiem

12studio.vn
13/10/16
10
5
3
32
Saigon
www.facebook.com
@matran999
Bác ơi, game version trên Steam hiện tại là 0.1.0.1
File Patch việt hóa 1.4 không tương thích nữa hay sao ấy, nên cài phần offline vào chạy thử game thì vẫn không có tiếng Việt.
Khi cài offline xong chuyển qua online thì 3 server đều lỗi không kết nối được.
Mong bác fix cho anh em với

A3A

Half-man, Half-machine. But all Cyber-Commando.
Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
@matran999
Bác ơi, game version trên Steam hiện tại là 0.1.0.1
File Patch việt hóa 1.4 không tương thích nữa hay sao ấy, nên cài phần offline vào chạy thử game thì vẫn không có tiếng Việt.
Khi cài offline xong chuyển qua online thì 3 server đều lỗi không kết nối được.
Mong bác fix cho anh em với
hehe, matran nghỉ mát dài hạn rồi, thôi, chơi eng nâng cao kỹ năng đọc hiểu ngoại ngữ để thi Ielts nhá. bấn lắm thì xem dú túp mấy ông cài từ trước ấy. chứ kt nghỉ mát. còn vấn đề j chưa tỏ về story 4 thì có thể hỏi tui. còn patch thì chịu. hehe

• Like
Reactions: vodailam

luuhoangkiem

12studio.vn
13/10/16
10
5
3
32
Saigon
www.facebook.com
hehe, matran nghỉ mát dài hạn rồi, thôi, chơi eng nâng cao kỹ năng đọc hiểu ngoại ngữ để thi Ielts nhá. bấn lắm thì xem dú túp mấy ông cài từ trước ấy. chứ kt nghỉ mát. còn vấn đề j chưa tỏ về story 4 thì có thể hỏi tui. còn patch thì chịu. hehe
Ok thanks bác nhen. Thực ra đã phá đảo con này ở bản Eng nhiều năm về trước. Giờ moi ra chơi lại nên mới tìm bản Việt hóa để trải nghiệm lại thử ấy.

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Ok thanks bác nhen. Thực ra đã phá đảo con này ở bản Eng nhiều năm về trước. Giờ moi ra chơi lại nên mới tìm bản Việt hóa để trải nghiệm lại thử ấy.
thế rảnh rỗi kéo 5 vs ND hàng dịch về chơi xem sao.
sắp ra 6 rồi, mùng 7 tết sang năm, rảnh rỗi thì vào phụ kéo dự án cùng cho vui :))

PhongT

Thành viên mới
5/8/20
1
0
1
18
Tp Hồ Chí Minh
Alo em có câu hỏi thắc mắc về lỗi viêtj hóa game patch 1.4 ạ. Em vào setup cái patch khi vào thì xuất hiện bảng lấy dữ liệu, lúc sau thì nó báo lỗi lấy dữ liệu từ hệ thống bị lỗi và bị out ra. Như vậy là do lỗi game hay lỗi từ hệ thống patch ạ?

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
AD ơi việt hoá con far primal đi anh con đấy về thời tiền sử độc lạ mà hay @@@
dịch xong lâu rồi. muốn ra patch, kêu gào vs đám kỹ thuật nhá. Mấy bố rút cáp rồi, dự án dead, tui chết chìm.

• Like
Reactions: catcyber6599

phuonganhdp

Thành viên mới
5/7/16
11
2
3
38
HN
các bác ơi, dự án này dead r ạ? em lấy bản 1.4 về cái cho steam mà k ăn

Viet Vegas

Thành viên mới
18/12/16
8
2
3
23
Ha Noi
Sao mình cài bản việt hoá vào lúc mấy npc nói chuyện miệng lại ko cử động nhỉ, các đoạn cut scene vẫn bình thường @@

Kai0205

Thành viên mới
26/1/19
3
2
3
Internet
Có ai còn bản Việt Ngữ nào còn dùng được không inbox cho mình xin với ạ, xin cảm ơn.

NinjaIT

Thành viên mới
4/6/18
18
6
3
Hồ Chí Minh
Sau khi mày mò thì mình cũng đã việt hóa thành công bản steam update cuối 1.10.
Cách việt hóa theo từng bước:
- Download bản việt hóa v1.0 tại đây: https://drive.google.com/file/d/1gu_chQBZ5ioZDsbajrKjBYXEwh20bpvF/view?usp=sharing
Copy file patch .exe vào thư mục game, chạy quyền admin cài bình thường, các option để mặc định, ko tạo shortcut desktop.
- Download patch việt hóa v3.0 tại đây: https://drive.google.com/file/d/1THF3C3YMESbnOOUXua8OkSf2TUDGKxrz/view?usp=sharing
Cài v3.0 tương tự như trên.
- Download patch v1.4 tại đây: https://drive.google.com/file/d/1ajWrWe3Q016TYQWLkMNguZjBKlA2C1T8/view?usp=sharing
Copy các file vừa giải nén vào thư mục game, chạy admin file .exe để cài đặt, chọn option là cài offline, và tạo shortcut desktop sau khi cài xong.

Vậy là xong! Chạy game ở shortcut vừa tạo được.

my272005

HYDIOS
24/2/21
1
0
1
23
Dong Thap
Đính chính thêm, có thể chạy game bình thường, ko cần thông qua shortcut vừa tạo cũng đc.
Vài hình ảnh được việt hóa:
Ông cho tôi hỏi là game far cry 4 nếu là c***k thì tải patch mấy vậy, nếu có thể link cho tôi một web tải far cry 4 c***k. Chứ bản c***k bên daominhha cài việt hóa v3.0 vào game vẫn tiếng anh như bth

NinjaIT

Thành viên mới
4/6/18
18
6
3
Hồ Chí Minh
Ông cho tôi hỏi là game far cry 4 nếu là c***k thì tải patch mấy vậy, nếu có thể link cho tôi một web tải far cry 4 c***k. Chứ bản c***k bên daominhha cài việt hóa v3.0 vào game vẫn tiếng anh như bth
Cài patch cuối 1.10

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay