Đề Nghị Dịch Game

legia259

Thành viên mới
26/2/16
6
0
1
LÀO CAI
Mình nghĩ Nên Dịch bản DARK SOULS: Prepare To Die™ vì bản này Hay và khi chơi xong để tiếp cận bản 3 cảm thấy dễ hiểu hơn và lôi cuốn hơn :D DS 1 mình chơi đi chơi lại hơn chục lần @@ nên cũng chẳng cần tiếng anh cũng vẫn chơi. Nếu có VIỆT NGỮ thì chắc lại bỏ ra khá nhiều tg để trải nghiệm lại <3 Phần 2 cũng chơi lại nhiều lần. Phần 3 thì chưa mua đc đĩa PS4 chơi T__T

Ad mà tìm hiểu và nghiền ngẫm game này ..đảm bảo chắc cũng nghiện =)) Quan trọng Lúc đầu tiếp cận thì đôi chút khó khăn và nản :v dễ bò lạc.

RomHackingVN

Culi Đa Cấp
Ban Quản Trị
10/11/15
2,250
16,511
113
Trái Đất
www.gametiengviet.com
Mình nghĩ Nên Dịch bản DARK SOULS: Prepare To Die™ vì bản này Hay và khi chơi xong để tiếp cận bản 3 cảm thấy dễ hiểu hơn và lôi cuốn hơn :D DS 1 mình chơi đi chơi lại hơn chục lần @@ nên cũng chẳng cần tiếng anh cũng vẫn chơi. Nếu có VIỆT NGỮ thì chắc lại bỏ ra khá nhiều tg để trải nghiệm lại <3 Phần 2 cũng chơi lại nhiều lần. Phần 3 thì chưa mua đc đĩa PS4 chơi T__T

Ad mà tìm hiểu và nghiền ngẫm game này ..đảm bảo chắc cũng nghiện =)) Quan trọng Lúc đầu tiếp cận thì đôi chút khó khăn và nản :v dễ bò lạc.
Thanks bạn, hiện giờ nhóm đang chuẩn bị chương trình cho buổi offline với còn nhiều tựa game lớn đang cần hoàn thiện sớm, nhất định sẽ xem qua dự án này khi hoàn thành xong các dự án lớn đang pick. ^^

huntersun

Thành viên cấp 1
24/12/15
84
42
18
Trên iOS cũng vừa ra game này, trên Android thì sắp có. :D

Bá Linh

Thành viên mới
26/5/16
9
2
3
31
An Giang
Thân chào các thành viên cũng như BQT, mình cần các bạn ai có thể dịch dùm game Harvest Moon Animal Parade hệ Wii cho pc dùm, về việc donate thì mình hỗ trợ trước 70% trước, còn lại ae nào có lòng thì chung tay góp sức, trong 2 tháng nếu không đủ mình chịu hoàn toàn chi phí donate.chào mọi người.

RomHackingVN

Culi Đa Cấp
Ban Quản Trị
10/11/15
2,250
16,511
113
Trái Đất
www.gametiengviet.com
Thân chào các thành viên cũng như BQT, mình cần các bạn ai có thể dịch dùm game Harvest Moon Animal Parade hệ Wii cho pc dùm, về việc donate thì mình hỗ trợ trước 70% trước, còn lại ae nào có lòng thì chung tay góp sức, trong 2 tháng nếu không đủ mình chịu hoàn toàn chi phí donate.chào mọi người.
Game này có cấu trúc khá đơn giản, text có thể dịch theo kiểu giữ nguyên size, font thì mình chưa xem qua nhưng có thể edit bằng Crystal Tile. Nếu ai muốn dịch thì nhóm sẽ hỗ trợ khâu kỹ thuật cho game này.

Bá Linh

Thành viên mới
26/5/16
9
2
3
31
An Giang
vì công việc nên không thể tự dịch mong anh em ai có thể dịch hộ mình, chi phí donate thì mình nêu trên.

NovaChrystalia

Thành viên cấp 2
25/1/16
90
150
33
31
Ha Noi
Mình thay đổi 1 chút mức donate nhé:
1000-1500k cho bạn nào có cách convert các file gốc của game ra thành bản dùng được. Ví dụ file hình ảnh từ dds => png, file model 3D convert ra có thể dùng trên các phầm mềm 3D như 3ds max, maya (kèm texture), file text v..v..
3000k cho người hack đc game và làm tool để decrypt và re-insert content vào mà không đòi hỏi phải can thiệp vào hex, giống như FF9 có Hades Workshop ấy. Mình sẽ tự lo những phần còn lại.

Bạn nào nhắm làm được thì có thể thương lượng với mình mức giá, nếu mình thấy mình chi được thì mình sẽ đồng ý.

QuanNhat123

Thành viên cấp 1
22/5/16
47
10
18
26
VietNam
những game này có cốt truyện rất hay,nhưng tôi vẫn còn ít hiểu biết về Tiếng Anh nên ko thể chơi được cả dòng COD.AD dịch 3 game này được ko ?

Red

Thành viên mới
6/6/16
4
0
1
Bình Dương
Theo mình biết thì Game Battlefield Hardline là Game góc nhìn thứ nhất.bắt tội phạm.giải cứu con tin.
Hệ máy PC
Thể loại hành động
Thật sự là minh chưa từng chơi Game này dc bao h.nhưng mình rất thích nó...máy mình yếu
hơn so vs yêu cầu của Game...

Attachments

RomHackingVN

Culi Đa Cấp
Ban Quản Trị
10/11/15
2,250
16,511
113
Trái Đất
www.gametiengviet.com
Theo mình biết thì Game Battlefield Hardline là Game góc nhìn thứ nhất.bắt tội phạm.giải cứu con tin.
Hệ máy PC
Thể loại hành động
Thật sự là minh chưa từng chơi Game này dc bao h.nhưng mình rất thích nó...máy mình yếu
hơn so vs yêu cầu của Game...
Tựa game này chắc chắn không thể nào được Việt hóa đâu bạn.

NovaChrystalia

Thành viên cấp 2
25/1/16
90
150
33
31
Ha Noi
Update mới: Mình đã liên lạc đc với bạn hack dịch game này bản PSP, bạn ấy ko có nhiều thời gian nhưng mà sẽ có thể cho vài lời khuyên, có bạn nào hứng thú với project và muốn chat group cùng mình và bạn ấy trên skype không nhỉ? Mình ko có kiến thức hacking code gì nên mình cũng ko biết là cần những gì để hỏi nữa.

Bánh Cam Nhúng Đường

Thành viên mới
14/1/16
1
0
1
35
Update mới: Mình đã liên lạc đc với bạn hack dịch game này bản PSP, bạn ấy ko có nhiều thời gian nhưng mà sẽ có thể cho vài lời khuyên, có bạn nào hứng thú với project và muốn chat group cùng mình và bạn ấy trên skype không nhỉ? Mình ko có kiến thức hacking code gì nên mình cũng ko biết là cần những gì để hỏi nữa.
Mình có thể tham gia được không bạn?

minhkhoi

Thành viên mới
28/12/15
7
4
3
25
Nếu có người nhận dịch bản animal parade này mình sẽ donate một phần nhé

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%