phamnamha93

Thành viên mới
28/12/15
8
1
3
30
Mình cài và chơi bình thường trên android, muốn vào chỉnh max setting như hướng dẫn nhưng vào đến đường dẫn andoid/UE4Games/Lis/Lis thì chỉ có folder Content, ko thấy folder Saved. Ko biết sai chỗ nào?

Fatexstaynight

Thành viên mới
3/11/16
1
0
1
29
Sài Gòn
Mình cài Patch Viethoa xong bị lỗi này, những dòng note chú thích ko hiển thị khi nhìn vào , nó chỉ hiển thị đè lên nhân vật, khi lia chuột lại NPC thì lại mất ạ, lỗi này ai giúp mình với

AloAlo

Thành viên mới
19/2/20
3
0
1
21
TP. Hồ Chí Minh
mọi người ơi, giúp tui với. tui chơi ngoài net á. file save(documents/ my game/ life is strange) tui lưu vào Google Drive, bây giờ tui tải về và chép lại thì game ko chạy, vào game dc, file save có vẻ nhận nhưng ko chạy chơi tiếp dc, mấy ông giúp tui với chơi dc 4 chap rùi :(((((

AloAlo

Thành viên mới
19/2/20
3
0
1
21
TP. Hồ Chí Minh
mọi người ơi, giúp tui với. tui chơi ngoài net á. file save(documents/ my game/ life is strange) tui lưu vào Google Drive, bây giờ tui tải về và chép lại thì game ko chạy, vào game dc, file save có vẻ nhận nhưng ko chạy chơi tiếp dc, mấy ông giúp tui với chơi dc 4 chap rùi :(((((

thanhhn410

Thành viên mới
22/7/16
7
3
3
HN
Trong bộ cài có thư mục Common hay Reddist gì ấy, bạn cài hết trong đó là được.
HTML:
https://imgur.com/GOe1nz0
Ad ơi, e cài bản của CODEX, kể cả patch tay hay patch bằng file .exe đều bị tình trạng như thế này, VS++, directX hay PhysX e đều có đủ. Lạ là nếu e k patch mà giữ nguyên hiện trạng thì chẳng cần cài gì cũng vào đc game. Nhưng patch thì kiểu gì cũng bị như này

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
HTML:
https://imgur.com/GOe1nz0
Ad ơi, e cài bản của CODEX, kể cả patch tay hay patch bằng file .exe đều bị tình trạng như thế này, VS++, directX hay PhysX e đều có đủ. Lạ là nếu e k patch mà giữ nguyên hiện trạng thì chẳng cần cài gì cũng vào đc game. Nhưng patch thì kiểu gì cũng bị như này
Phải là bản complete edition hoặc bản steam mới được bạn nha.

Taz Leviathan

Thành viên mới
7/4/20
1
0
1
26
Đà Nẵng
Mình xin góp ý về cách tăng max setting đồ họa game đẹp hơn. Bạn nào dùng máy cấu hình cao mà chơi game vẫn còn thấy bị răng cưa và hình ảnh mờ, ko được rõ nét, ko chỉnh được đồ họa thì edit file Engine.ini và copy phần dưới vào. File nằm theo đường dẫn UE4Game/LiS/LiS/Saved/Config/Android. Sử dụng app QuickEdit để edit file nhé.

[SystemSettings]
r.MobileContentScaleFactor=3.0
r.BWF.Mobile.StencilShadows=1
r.ViewDistanceScale=1.0
r.LightShaftQuality=1
r.Tonemapperfilm=1
r.MobileMSAA=1
t.MaxFPS=60
Cảm ơn bác đã chia sẻ, nhưng em lúc edit lại xong khi vào game không có gì thay đổi ạ? Thoát ra xem file thì thấy nó lại mất hết mấy dòng trên. Có cách nào để lưu không bác?

CheyCopt

Thành viên mới
4/7/16
7
1
3
26
Hà Nội
Vừa hoàn thành xong LiS với bản dịch của các bạn. Cảm ơn các bạn nhiều.. Hy vọng sẽ sớm có bản dịch cho các hậu bản tiếp theo..

baby70388

Thành viên mới
15/4/20
1
0
1
24
Quang Ninh
Mình cài Patch Viethoa xong bị lỗi này, những dòng note chú thích ko hiển thị khi nhìn vào , nó chỉ hiển thị đè lên nhân vật, khi lia chuột lại NPC thì lại mất ạ, lỗi này ai giúp mình với

Bạn dùng card của AMD có phải không ? Mình cũng từng bị tương tự như bạn.
Trước hết bạn hãy thử cập nhật driver card đồ họa. Nếu vẫn chưa được thì bạn hãy giảm kích thước màn hình xuống trong cài đặt video hoặc chuyển game sang chế độ cửa sổ (windowed). Mình gặp lỗi này khi chơi ở kích thước 1920x1080, sau khi đổi thành 1680x1050 thì chữ đã hiện lên trở lại.

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%