HOÀN THÀNH Papers, Please Việt Hóa

Tony Tran

Làm dâu trăm họ
Kỹ Thuật Viên
8/2/20
24
23
3
TP. HCM

PAPERS, PLEASE
Lucas Pope - 3909 LLC
Metacritic: 85
I. Giới thiệu
Đất nước Arstotzka vừa kết thúc một cuộc chiến 6 năm với Kolechia và dành được một nửa của thành phố Grestin.
Nhiệm vụ của bạn làm một thanh tra kiểm soát biên giới là kiểm soát dòng người tiến vào Arstotzka từ phần Kolechia của thành phố Grestin. Hòa lẫn trong dòng người nhập cư là những kẻ buôn lậu, gián điệp và khủng bố. Chỉ sử dụng giấy tờ được xuất trình từ những người nhập cảnh và các thiết bị kiểm tra của Bộ Nhập Cảnh, bạn phải chọn ra ai có thể vào Arstotzka, ai phải bị từ chối và ai phải bị bắt.
Papers, Please nghe có vẻ tẻ nhạt nhưng lại không. Xuyên suốt trò chơi, bạn sẽ phải đối mặt với lương tâm của mình, đối mặt với từng hành động quyết định của mình, bạn sẽ nhiều lần phải xót thương trước những nhân vật ảo trong trò chơi. Với 20 cái kết khác nhau, bạn có thể chơi đi chơi lại bất kỳ lúc nào mà không phải chán.

II. Video giới thiệu trò chơi
III. Hình ảnh game

IV. Về bản dịch game
Dự án dịch game được mình ấp ủ từ năm 2015 sau khi mình xem các YouTuber nước ngoài (Jacksepticeye, Pewdiepie, v.v.) và Việt Nam (BHGaming, v.v.) chơi nhưng do trình độ của mình chưa đủ nên không thể nào hoàn thành. Tua nhanh đến năm 2020 này, nhờ có các anh chị rất dễ thương và nhiệt tình nên mình đã cuối cùng cũng hoàn thành được cái dự án này, vì thế mình xin gửi một lời cảm ơn chân thành tới các anh chị của Game Tiếng Việt đã hỗ trợ mình trong suốt thời gian qua. Thay mặt team, mình chúc mọi người chơi game vui vẻ và giật đủ 20 cái kết của game nhé!

CREDIT:
Tony Tran - Dịch game
RinTa từ V.V.M Team - Dịch game
Miro từ V.V.M Team - Kỹ thuật
V. Mua/tải game + patch
Mua game ủng hộ NSX tại:
Tải game kèm theo patch tại:
Link Files.PW: https://files.pw/1wxm87njh519
Link Google Drive: https://drive.google.com/open?id=1Vu3m4JAKciDAyldWhr5vR8mTJC5sULs9
Link Mega: https://mega.nz/#!J15hBDBS!Qn5j_dpA7l_QSCcGIOZDsrR_CvRNeZVZ13g7QQD2krQ
Link Mediafire: http://www.mediafire.com/file/3yqp1od12chrs1w/PapersPlease-TiengViet.rar/file

Password giải nén: gametiengviet.com

Đã test thành công trên Windows 10 Pro 64-bit

Update 1 (14/03/2020): Sửa lỗi tháng 12, sửa hộ chiếu font của hộ chiếu Kolechia
Update 2 (15/03/2020): Các link đã được cập nhật, patch Việt hóa đã được kèm sẵn

HƯỚNG DẪN CHO WINDOWS
  1. Tải file game + patch về
  2. Giải nén
  3. Mở game và chọn biểu tượng cờ lê ở màn hình chính
  4. Chọn ngôn ngữ Tiếng Việt bằng nút +/-
HƯỚNG DẪN CHO MAC OS
  1. Tải file game + patch về​
  2. Giải nén và vào thư mục "loc". Copy hoặc Cut file vi.zip​
  3. Tìm PapersPlease.app​
  4. Ấn chuột phải (Command-click) vào PapersPlease.app và chọn "Show Package Contents"​
  5. Di chuyển tới Contents > Resources > loc​
  6. Dán vi.zip vào trong thư mục "loc". Không giải nén nó.​
  7. Mở game và chọn biểu tượng cờ lê ở màn hình chính​
  8. Chọn ngôn ngữ Tiếng Việt bằng nút +/-​
Lưu ý: Khi giải nén đảm bảo đường dẫn vào game không có dấu cách hoặc dấu Tiếng Việt.

Đối với các bạn có phiên bản game bản quyền: Sau khi giải nén, vào thư mục "loc" và copy hoặc cut file vi.zip. Sau đó dán vào thư mục "loc" của game bản quyền. Lưu ý không giải nén file vi.zip

Hướng dẫn khắc phục lỗi thường gặp:

Chúc mọi người chơi game vui vẻ và
Vinh quang cho Arstotzka!

Chỉnh sửa cuối:

ducnha12

Thành viên mới
29/9/16
2
0
3
28
HCM city
Bác có thử vẽ lại font hay nhờ ad support chưa? Mình thấy nó có font ở ngoài luôn mà.

TeMoNo

Thành viên mới
21/1/16
26
6
3
29
Ha Noi
OMGGGG Game này trước chơi qua qua xong cuốn thật sự luôn. Không ngờ nó có việt hóa. Cảm ơn bạn nhiều nha

• Like
Reactions: Tony Tran

Tony Tran

Làm dâu trăm họ
Kỹ Thuật Viên
8/2/20
24
23
3
TP. HCM
mình đợi rồi nhưng sau khi đợi xong mình ấn download nó ko cho mình tải
Bạn sử dụng link tải trang nào? Mình dùng Google Drive vẫn bình thường. Đôi khi bạn nhớ sau khi ấn vào bạn đợi vài giây vì trang web đang chuyển tiếp.

Ho Bao

Thành viên mới
3/3/20
5
1
3
22
Viet Nam
Bạn sử dụng link tải trang nào? Mình dùng Google Drive vẫn bình thường. Đôi khi bạn nhớ sau khi ấn vào bạn đợi vài giây vì trang web đang chuyển tiếp.
Google Drive vs Fshare cả 2 mình đều ko download đc, và mình đợi tận 5p nó vẫn thế

m00ntee

Thành viên mới
3/3/20
1
1
3
23
HCM
Vừa mới xem người khác chơi xong thấy cuốn thật sự, cảm ơn bạn đã việt hoá nhé :camdong:

• Like
Reactions: Tony Tran

Tony Tran

Làm dâu trăm họ
Kỹ Thuật Viên
8/2/20
24
23
3
TP. HCM
mình download đc rồi cảm ơn ad
Không có gì đâu bạn, chúc bạn chơi vui vẻ.

Ngon, Cảm ơn bạn đã việt hóa.
bản dịch rất hay, cảm ơn nhóm dịch đã dịch game này
OMGGGG Game này trước chơi qua qua xong cuốn thật sự luôn. Không ngờ nó có việt hóa. Cảm ơn bạn nhiều nha
Vừa mới xem người khác chơi xong thấy cuốn thật sự, cảm ơn bạn đã việt hoá nhé :camdong:
Thay mặt nhóm, cảm ơn mọi người rất nhiều!

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay