tr4788

Thành viên mới
15/7/19
1
0
1
32
Viet Nam
các pác cho hỏi là cài patch Việt hóa vào bản game mua từ steam thì achivement của game có nhận đc bình thường không?

mình chơi đc 6h rồi mà chưa đc cái achivement nào cả

daipotter

Đang tốn tiền ⛈
Dịch Giả
16/3/19
20
49
13
20
Hà Nội
các pác cho hỏi là cài patch Việt hóa vào bản game mua từ steam thì achivement của game có nhận đc bình thường không?

mình chơi đc 6h rồi mà chưa đc cái achivement nào cả
Hình như là có nhé, patch làm game bị disconnect với steam hay sao ý bác

luuhoangkiem

12studio.vn
13/10/16
10
4
3
29
Saigon
www.facebook.com
Nhân dịp con Ori and the Will of the Wisps ra mắt hôm 11.03.2020, mình có chơi lại con Ori and the Blind Forest, và tìm đến bản Việt hóa này để trải nghiệm phụ đề Việt. Phụ đề hay, font cũng khá ok. Cám ơn team dịch rất nhiều.

Cảm giác chơi lại vẫn rất xúc động, soundtracks làm mình nổi hết cả da gà. Anh em có thương nhà phát triển thì mua luôn bản Soundtrack gốc để nghe cực kì đã, chỉ 120.000đ thôi. Khi mua được tặng kèm thêm phần Soundtrack mở rộng. Nghe tối ngủ đã lắm ))))).

Nhân tiện anh em nào muốn mua phần 1 thì đây là lúc. Phiên bản nâng cấp Ori and the Blind Forest: Definitive Edition đang được giảm 75% chỉ còn 47.000đ. Thậm chí khi mua anh em sẽ có cả phiên bản trước đó là Ori and the Blind Forest.

Sau khi mua xong cài patch Việt ngữ vào chơi là trải nghiệm tuyệt vời luôn.

Chỉnh sửa cuối:

thiennlt

Thành viên mới
23/3/20
2
0
1
30
Viet Nam
Cám ơn mấy anh nhiều, rất nhiều
Nhờ có bản việt hóa em hiểu hơn về cốt truyện
Nhân đây, ko biết team mình có dự định làm phần 2 ko nhỉ :)

QuangNhựt

Thành viên mới
23/3/19
25
8
3
35
HCM
Chắc sắp ra rồi đó bạn, hôm qua có thấy ad post ảnh tab cài đặt bản việt ngữ lên facebook nhá hàng rồi :v

• Like
Reactions: thiennlt

Lộc Cộc

Thành viên mới
3/3/18
4
1
3
25
Hòa Bình

anh em có ai bị cái lỗi này không giúp mình với, làm xong hết map này rồi đến khúc ra phá cái cục ở dưới đó thì nước nó không rút cho để phá :(

QuangNhựt

Thành viên mới
23/3/19
25
8
3
35
HCM

anh em có ai bị cái lỗi này không giúp mình với, làm xong hết map này rồi đến khúc ra phá cái cục ở dưới đó thì nước nó không rút cho để phá :(
Không phải lỗi, từ chỗ đang đứng, bạn chạy ra bên phải nhảy xuống nước, bơi sát về bên trái để mò đường bơi vô khúc dưới đó để làm rút nước nha.

Trần Anh Zero

Thành viên mới
10/8/20
1
1
3
15
Bắc Giang
Hình như nhóm còn dịch thiếu một chỗ :)))
Sau khi chết ở chế độ "Chết là hết", chọn Thử lại và quay lại chỗ mà Ori chết lần trước sẽ nhận dc một item giúp +1 điểm kỹ năng (có phần mô tả bằng tiếng Pháp)

Nếu được mong nhóm cập nhật sửa lỗi...

• Like
Reactions: daipotter

TC68

Thành viên mới
2/11/20
2
0
1
21
TP.Hồ Chí Minh
Cho em hỏi bản Definitive Edition có cốt truyện như phần 1 đúng không ạ ? Mình có thể chơi trực tiếp mà không cần qua phần 1 có được không ạ?

daipotter

Đang tốn tiền ⛈
Dịch Giả
16/3/19
20
49
13
20
Hà Nội
Cho em hỏi bản Definitive Edition có cốt truyện như phần 1 đúng không ạ ? Mình có thể chơi trực tiếp mà không cần qua phần 1 có được không ạ?
Đúng rồi b, bản DE là bản nâng cấp của bản gốc và có bổ sung thêm một ít cốt truyện. Mình khuyến khích chơi thẳng bản DE luôn nhé

• Like
Reactions: TC68

bolubu

Thành viên mới
23/12/20
2
0
1
19
tp hcm
sao nó cứ hiện chưa chép patch vào đúng thư mục mặc dù e đã chép vào đúng r ạ

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay