23/1/22
18
7
3
Tphcm
Xin chào nhóm dịch, hiện nay mình chỉ thấy có mỗi bản dịch của nhóm thôi. Stream #2 của dũng ct, phút 28:08 có đoạn dịch là đầu bu*i, liệu nhóm có thể chỉnh sửa lại cho nó nghiêm túc được không ạ ?

dellusa

Thành viên mới
26/12/15
27
5
3
100% cái file việt hóa có tool đào coin , đã check trên "Virustotal + Kaspersky " và mình cũng đã gửi file cho 1 anh làm về Network Security ở KDDI check thì cũng nói y chang vậy
Cách giải quyết cho mọi người là dùng Kaspersky Scan ổ C + xóa thư mục game , hoặc là cài lại Win + xóa thư mục game ( theo như anh mình nói thì an toàn nhất là cài lại win + xóa thư mục game )
Rất là tin tưởng game tiếng việt đó giờ ko ngờ lại có ngày hôm nay
thằng anh đầu đất mà cũng làm Network Security ở KDDI :D

fudio

Thành viên mới
7/7/17
15
5
3
Binh Dinh
Nhóm chỉnh sửa file .wad bằng tool j v ạ. Mình muốn chỉnh thêm xíu cho phù hợp với cá nhân mình. Mình cam kết không ăn cắp sức lao động của các bạn, không thay tên đổi chủ dưới mọi hình thức.

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
Nhóm chỉnh sửa file .wad bằng tool j v ạ. Mình muốn chỉnh thêm xíu cho phù hợp với cá nhân mình. Mình cam kết không ăn cắp sức lao động của các bạn, không thay tên đổi chủ dưới mọi hình thức.
Bạn biết dùng quickbms không?

Chạy script này để unpack

Mã:
open FDDE "wad" 0

get WAD_SIZE asize 0
savepos OFFSET
do
   goto OFFSET
   get TYPE long
   get SIZE long
   get WAD03 long
   get WAD04 long
   get WAD05 long
   get WAD06 long
   getdstring NAME 0x48
   savepos OFFSET
   if SIZE != 0
      log NAME OFFSET SIZE
   endif
   math OFFSET += SIZE
   math OFFSET x= 0x10
while OFFSET < WAD_SIZE

• Like
Reactions: fudio

fudio

Thành viên mới
7/7/17
15
5
3
Binh Dinh
Bạn biết dùng quickbms không?

Chạy script này để unpack

Mã:
open FDDE "wad" 0

get WAD_SIZE asize 0
savepos OFFSET
do
   goto OFFSET
   get TYPE long
   get SIZE long
   get WAD03 long
   get WAD04 long
   get WAD05 long
   get WAD06 long
   getdstring NAME 0x48
   savepos OFFSET
   if SIZE != 0
      log NAME OFFSET SIZE
   endif
   math OFFSET += SIZE
   math OFFSET x= 0x10
while OFFSET < WAD_SIZE
Vậy để lưu lại thay đổi vào file wad thì làm thế nào vậy bạn

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
Vậy để lưu lại thay đổi vào file wad thì làm thế nào vậy bạn
Bạn dùng reimport.bat để import chỉ những file cần sửa thôi. Vì nếu reimport hết sẽ rất dễ lỗi.

• Like
Reactions: fudio

tuanhobbit

Thành viên mới
10/10/21
1
0
1
26
Hanoi
admin cho hỏi khi nào có bản VH cho ps4 update new game + ạ ?
Có máy mà chưa dám chơi :)))

Ngụy Dương

Thành viên mới
11/1/18
7
3
3
27
Tuyên Quang
mình cài nó hiện đã patch xong bạn đx bị lừa nếu bỏ tiền ra mua bản việt hóa nhưng vào ngôn ngữ tìm vẫn ko ra
Ngôn ngữ được thay thành tiếng việt ở trong game là tiếng hàn. Bác vào phần setting ấn từ từ sẽ có mà. E cài lần nào cũng ăn luôn. K thỉ thử bản thay thủ công xem sao bác

• Like
Reactions: phong462000

huynguyen1234561

Thành viên mới
19/4/21
1
0
1
27
tphcm
Ae nào giúp mình cái. Mình xài tay cầm ps4 kết nối qua ds4window mà vào game k thấy tay cầm rung . ai chỉ mình chỉnh với

Ngụy Dương

Thành viên mới
11/1/18
7
3
3
27
Tuyên Quang
Ae nào giúp mình cái. Mình xài tay cầm ps4 kết nối qua ds4window mà vào game k thấy tay cầm rung . ai chỉ mình chỉnh với
Game hỗ trợ tay PS4 và PS5 bác ạ. Tắt DS4 đi và cắm dây USB là rung ầm ầm. Đèn cũng thay đổi khi hóa spatan với đi thuyền bác ạ

23/1/22
18
7
3
Tphcm
Ad ơi ad fix lại font được không, e xem dũng ct chơi, thấy font nó chữ to chữ nhỏ xen kẻ, còn có phần chưa dịch ( có thể ps4 sang pc bị mất ? ) với ad chỉnh lại vài chỗ được không, video #2 ttg phút 28:08, biết là thi thoảng mấy đoạn không quan trọng chiêm vô cho nó mặn :v cơ mà cảm giác bầu không khí nó bị đứt gãy á :V

phong462000

Thành viên mới
22/1/22
5
0
1
23
Thanh Hoá
Ngôn ngữ được thay thành tiếng việt ở trong game là tiếng hàn. Bác vào phần setting ấn từ từ sẽ có mà. E cài lần nào cũng ăn luôn. K thỉ thử bản thay thủ công xem sao bác
Bạn chỉ mình bản thay thủ công đi cũng đc

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
Ad ơi ad fix lại font được không, e xem dũng ct chơi, thấy font nó chữ to chữ nhỏ xen kẻ, còn có phần chưa dịch ( có thể ps4 sang pc bị mất ? ) với ad chỉnh lại vài chỗ được không, video #2 ttg phút 28:08, biết là thi thoảng mấy đoạn không quan trọng chiêm vô cho nó mặn :v cơ mà cảm giác bầu không khí nó bị đứt gãy á :V
Mình không rõ video nào, nên bạn cho mình xin link video số 2 đó được không?

• Like
Reactions: Supperyan123

AngelFall

Thành viên mới
5/12/18
3
5
3
25
Hà Nội
Đúng đúng. Cứ lấy về r để pass là gametiengviet.com cho nó tiện dễ nhớ
Ngta đặt pass vậy cho dễ nhớ thôi. Nói chung chơi hàng GTV thì ủng hộ ngta cày coin hộ 1 chút có sao
Đỉnh cao của thiểu năng trí tuệ =)
để pass là tên site của nó thì liên quan chó gì tới "tiện và dễ nhớ"?? xàm cứt cái lz gì vậy?? lấy bản dịch của người ta patch như thể của mình rồi còn đéo biết nhục??
Từ khi nào việc chơi 1 bản game việt hóa đồng nghĩa với việc tự phá hoại phần cứng thế :LOL:) ủng hộ cái l*n mẹ nó

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay