Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35

Tên game: Dark Souls 2 Scholar of the First Sin
Phát triển: From Software
MetaCritic MetaScore: 87
Ngày khởi động: 24/03/2019
Hoàn thành: 23/11/2019
Biên dịch và biên tập: Bishiba
Biên dịch: lordierclaw, Kata Isaki, resurrection1926, Vangerl
Tester: @Shokunin
Cộng tác: HentaiKnight2
Kỹ thuật: @Bánh Dừa Miền Tây

Dự án sử dụng google sheet của bạn @matran999, mod engine của bạn Katalash
I. Giới thiệu:
Dark Souls II bắt đầu cũng là lúc thế giới chuẩn bị lụi tàn, lời nguyền Undead xuất hiện khắp nơi. Nhân vật chính của chúng ta cũng vậy, cũng là một Undead đã bị nguyền rủa chết đi sống lại không biết bao nhiêu lần, mỗi lần như vậy là quá trình Hollow hóa lại nhanh hơn, ký ức và sự tỉnh táo dần biến mất. Nhân vật chính cuối cùng đã thực hiện một chuyến đi tới Drangleic – vương quốc hùng mạnh ngày nào giờ chỉ còn là những tàn tích. Vị vua lập nên Drangleic là King Vendrick – là Monarch trước đó, giờ đã biến thành Hollow. Nhận sự chỉ dẫn của Emerald Herald, nhân vật chính – Bearer of the Curse được giao sứ mạng trở thành Monarch tiếp theo và cứu lấy thế giới, và chuyến hành trình bắt đầu.

Điểm sáng lớn nhất của Dark Souls II: Scholar of the First Sin nằm ở phong cách chiến đấu đầy tính chiến thuật và hoan nghênh sự nhẫn nại. Mọi hành động của người chơi, từ ra đòn, đỡ đòn, né đòn đều bị giới hạn trong thanh thể lực, không có tha thứ cho sự chủ quan, và không có chỗ cho bất kỳ sơ hở nào khi giao chiến.

II. Những hình ảnh trong game

III. Về bản dịch:

Dark Souls 2 Việt Ngữ gồm cả 3 phần nội dung tải về của bản Dark Souls II Scholar of the First Sin: Crown of the Sunken King, Crown of the Ivory King và Crow of the Old Iron King.

Không thể gọi là Dark Souls 2 Việt Hóa mà là Dark Souls 2 Việt Ngữ vì bản dịch chỉ bám sát vào nội dung từ bản tiếng Anh, Dark Souls 2 Việt Ngữ được dịch 100% phần nội dung text trong game, không dịch texture (ảnh chứa text), phần địa danh và tên vật phẩm được giữ nguyên theo kinh nghiệm từ bản dịch của nhóm đi trước. Mặc dù được kiểm tra nhiều lần nhưng sai sót vẫn khó tránh khỏi, mong mọi người thông cảm và ủng hộ để giúp nhóm có thêm động lực cho ra nhiều bản dịch chất lượng hơn. Các bạn nếu thích hãy chia sẻ bản dịch này cho nhiều người cùng chơi nhé, xin cảm ơn.

IV. Patch và hướng dẫn cài đặt:
* Download patch tiếng Việt:
- Files.PW: [GameTiengViet] Dark Souls 2 Tiếng Việt 1.02.rar (6.55MB)
- Fshare (đang cập nhật)
* Hướng dẫn cài đặt:
- Pass giải nén là gametiengviet.com
- Sau khi tải patch tiếng Việt về thì các bạn chép vào thư mục cài game. Ví dụ: "steamapps\common\Dark Souls II Scholar of the First Sin\Game", và giải nén file [GameTiengViet] Dark Souls 2 Tiếng Việt 1.02.rar (pass giải nén là gametiengviet.com) bằng cách chọn extract here, sau đó chạy patch "DARK SOULS 2 Tiếng Việt.exe" rồi nhấn vào nút cài đặt, sau khi cài đặt xong, bạn tìm đến file gametiengviet.rar trong thư mục game rồi click chuột phải chuột extract here, xong rồi đó, vào game thưởng thức thôi!
*Changelog:
- 23.11.2019: 1.0 ra mắt
- 24.11.2019: 1.01 patch fix lỗi font chữ "ẽ"
- 25.11.2019: fix lỗi font NPC

V. FAQ:
Q: Bản c***k có dùng Tiếng Việt được không?
A: Hiện nhóm chỉ test đối với bản quyền nhưng có thể cũng sẽ dùng được cho bản c***k.

Chỉnh sửa cuối:

dung

Thành viên cấp 1
25/12/15
32
5
8
33
cảm ơn các bạn,cho mình hỏi chơi bản quyền có bị ban không ?

(Hoàn thành: 11/05/2019 mong muốn bạn biên tập chơi game soul nhiều hơn, hi vọng hết năm nay việt hóa cả 3 bản souls)

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
cảm ơn các bạn,cho mình hỏi chơi bản quyền có bị ban không ?

(Hoàn thành: 11/05/2019 mong muốn bạn biên tập chơi game soul nhiều hơn, hi vọng hết năm nay việt hóa cả 3 bản souls)
Copy/paste từ Sekiro ^^
Bản quyền nên chơi off cho an toàn bạn nhé.

• Like
Reactions: dung

dung

Thành viên cấp 1
25/12/15
32
5
8
33
ad ơi cho mình hỏi save ds 3 việt hóa ở đâu thế để mình xóa đi chơi ds 2
vì ds 3 mình đánh cự nhân yhom rồi

Hoa Vô Khuyết

Thành viên mới
27/12/15
5
2
3
26
Patch VN này có xài đc cho bản DS2 cũ ko thớt ơi?
Máy yếu quá ko chạy nổi scholar.
DS2 cũ update đủ patch vẫn lên đc nội dung của Scholar, đủ các DLC, chỉ là đồ hoạ ko bằng thôi.

dung

Thành viên cấp 1
25/12/15
32
5
8
33
mình bị lỗi foin hay sao ấy nói chuyện toàn bị lỗi thôi, mình bản quyền ban ơi
mình update 1.01 vẫn bị sửa file font kiểu gì bác chọn replace all, hoặc overwrite al ở trên như nào bác

Chỉnh sửa cuối:

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
mình bị lỗi foin hay sao ấy nói chuyện toàn bị lỗi thôi, mình bản quyền ban ơi
mình update 1.01 vẫn bị sửa file font kiểu gì bác chọn replace all, hoặc overwrite al ở trên như nào bác

Bạn kiểm tra folder font trong folder gametiengviet coi có thấy file gì trong đó không?

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
Patch VN này có xài đc cho bản DS2 cũ ko thớt ơi?
Máy yếu quá ko chạy nổi scholar.
DS2 cũ update đủ patch vẫn lên đc nội dung của Scholar, đủ các DLC, chỉ là đồ hoạ ko bằng thôi.
Chắc phải điều chỉnh lại mới được, bạn chụp hình folder bản của bạn mình kiểm tra thử xem.

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay