HOÀN THÀNH Blasphemous Việt Ngữ

5.00 star(s) 1 Vote
Sidebar Sidebar

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35

Poster Blasphemous Việt Ngữ

I. Giới thiệu:

Blasphemous phiên bản hắc ám của Castlevania hay Darksouls phiên bản pixel?

Game được ra mắt vào 10 tháng 9 năm 2019, được phát triển bởi The Game Kitchen và phát hành bởi Team 17. Đây là tựa game mà tôi đã theo dõi từ lâu và rất mong chờ, không phải chỉ vì lối thiết 2d màn hình ngang cổ điển, nhẹ nhàng mà tôi thường chơi ở cái thời 8x, 9x hay là gameplay khó nuốt theo Souls game. Những thứ đó cũng hấp dẫn nhưng cái tôi mong chờ nhất ở Blasphemous vẫn chính là cốt truyện và cách dẫn chuyện của nó. Chắc không cần phải nói nhiều vì ở thời điểm hiện tại game đã ra mắt gần nữa năm rồi, cốt truyện của game theo kiểu như Dark Souls – mơ hồ, khó hiểu và rất nhiều bí ẩn. Không chỉ riêng tôi đâu, mà điểm đánh giá người dùng về game cũng rất cao, có thể nói đây là một trong những tựa game không đòi hỏi cấu hình cao nhưng lại xuất sắc mà bạn không thể nào bỏ qua được đâu nhé. Cũng bởi thế mà nó càng tạo thêm động lực cho chúng tôi muốn được Việt Ngữ tựa game này hơn bao giờ hết, dẫu game dùng Engine Unity nhưng phần Việt Hoá font lại rất khó trôi, nếu kể ra thì sẽ rất dài, chỉ mong là mọi người sẽ thích bộ font mới mà nhóm Việt Ngữ đưa vào và sẽ có những trải nghiệm gần gũi hơn về cốt truyện khi chơi lại tựa game này.

II. Những hình ảnh trong Blasphemous Việt Ngữ:

Hình ảnh lúc mới vào trò chơi

Menu chính của trò chơi

Gameplay của trò chơi

III. Về bản dịch

Blasphemous Việt Ngữ được dịch dựa trên ngôn ngữ tiếng Anh và được dịch 100% nội dung text, bản dịch được thực hiện bởi nhóm các bạn quen thuộc với 1 dịch giả hoàn toàn mới nhưng lại rất tâm huyết và làm việc với công việc dịch bằng tất cả tình yêu của mình giành cho Blasphemous.

Dịch và biên tập
taku

Kỹ thuật
@_Cloud_
@matran999

Test
@matran999
@_Cloud_
@Shokunin

Chơi thử Blasphemous Việt Ngữ

VI. Link tải & cập nhật:

Hãy mua game bản quyền để ủng hộ NSX
Cập nhật:
- Ngày 01.03.2020 ra mắt.

Link tải patch Việt Hóa:
Hướng dẫn:
Sau khi tải về, ta tiến hành giải nén file .rar ra và sẽ có 1 file .exe mới, copy file .exe đó vào thư mục steamapps\common\Blasphemous rồi chạy patch và thưởng thức.

Bản Nintendo Switch:
[HIDE-THANKS]Base game: 12
Devmenu
Patch Việt Ngữ

Ghi chú: chỉ dùng cho base game 1.0.0 với ATM
- Sau khi tải file 0100698009C6E000.rar về, ta chọn extract here và chép vào theo đường dẫn ứng với CFW mà các bạn đang dùng:
+ ATM: Thẻ nhớ:\atmosphere\contents\
+ ATM với phiên bản 0.9.4 trở về trước Thẻ nhớ:\atmosphere\titles\
- Sau khi cài đặt xong Blasphemous [0100698009C6E000][v0].nsp và DevMenu 6.0.1 Mod [0100cd900b1ac000].nsp thì bạn mở devmenu lên và vào phần Application chọn game Blasphemous rồi nhấn +, chọn manage tiếp tục chọn Reset RequiredVersion, thế là nó đã xoá yêu cầu update và chơi bình thường.
[/HIDE-THANKS]

Lưu ý:
- Patch VH này hoàn toàn miễn phí không kinh doanh dưới mọi hình thức.
- Các bạn vui lòng không reup và khi copy bài viết hãy ghi rõ nguồn từ diễn đàn gametiengviet.com

Last edited by a moderator:

D-Zen4688

Thành viên mới
12/4/17
9
3
3
35
hcm
patch 1.0 lỗi với bản GOG 1.0.19 rồi admin ơi
cài với bản Blasphemous - Digital Deluxe Edition 1.0.13 cũng bị crash

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Yurisenpai212

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
patch 1.0 lỗi với bản GOG 1.0.19 rồi admin ơi
cài với bản Blasphemous - Digital Deluxe Edition 1.0.13 cũng bị crash
Dùng với cập nhật 1.0.13 như trong video mình quay là ok đó bạn.

Yurisenpai212

~ Thành viên câu lạc bộ Bách Hợp ~
11/10/19
21
6
8
23
Hoàn Kiếm, Hà Nội
Mình có 1 góp ý chút là admin có thể up file vh lên google drive hoặc mega đc ko ?
Và còn nữa...trc khi cài vh game chơi rất ok, sau khi cài thì vị crash, vậy là sao ? (Mình dùng bản c***k 1.0.13)

Chỉnh sửa cuối:

_Cloud_

Hope for the Future
Kỹ Thuật Viên
16/8/18
121
94
28
The Moon
Mình cài đủ lần lượt từ 1.0.9, 1.012 và cuối cùng là 1.0.13 mà
Vì không có file của bản lỗi nên mình không biết do đâu.
Bạn chạy lại patch việt ngữ, test lại game và chụp hình lỗi hoặc quay 1 video nhỏ gửi mình.

binz1881

Thành viên mới
7/3/20
2
1
3
24
TP.HCM
Vì không có file của bản lỗi nên mình không biết do đâu.
Bạn chạy lại patch việt ngữ, test lại game và chụp hình lỗi hoặc quay 1 video nhỏ gửi mình.
mình bị lỗi giống như bạn trên, mình đang xài c***k 1.0.13 và cũng bị crash. Đây là hình lỗi. Cảm ơn bạn :3

• Like

_Cloud_

Hope for the Future
Kỹ Thuật Viên
16/8/18
121
94
28
The Moon
Mình vào đc rùi nè, nhưng cho mình hỏi cái file "data.unity3d" đó là j vậy ? Nặng tới hơn 2gb, gấp gần chục lần file gốc của game
Data của game, bản gốc hoặc patch việt hóa đã được nén, để nguyên thì sẽ tới 2GB.

• Like

Yurisenpai212

~ Thành viên câu lạc bộ Bách Hợp ~
11/10/19
21
6
8
23
Hoàn Kiếm, Hà Nội
Data của game, bản gốc hoặc patch việt hóa đã được nén, để nguyên thì sẽ tới 2GB.
Ra vậy, nhưng mình vẫn còn thắc mắc là nén xuống để làm j, liệu có phải nén xuống để tăng tốc độ loading của game hay đơn giản chỉ là cho đỡ nặng thôi ?

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%