HOÀN THÀNH [PSP] Tactics Ogre: Let Us Cling Together

Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%

operationddd

Thành viên mới
31/1/16
2
1
3
26
HCM
- Không được đâu bạn, một khi đã patch thì game gốc A thành A' rồi chứ không như trước được đâu. Tùy theo cách tạo patch thế nào nữa, với lại có trời mới biết ông one vision mod kia thêm sửa cái gì vào trò chơi khiến dẫn đến xung đột. Đấy là chưa kể patch chuyển ngữ cũng phức tạp chứ không đơn giản chỉ dịch hội thoại đâu. Mình để ý thấy one vision mod dù có sửa class, weapon, animation, portrait,... thế nào cũng đâu có cải thiện được tốc độ gameplay. Mà tăng tốc gameplay thì độc nhất chỉ có patch chuyển ngữ này mới có đó!
- Cảm ơn bạn đã có lời khen. Nhưng sẽ rất tuyệt nếu bạn đề cập đến phần hình ảnh và các phần cải thiện gameplay chẳng hạn. Bạn biết đấy, bản chuyển ngữ được làm qua 2 kĩ thuật chính (kĩ thuật biên dịch và kĩ thuật hack), mình tin chắc bạn và các bạn đã chơi đều đồng ý nếu chỉ có phần kĩ thuật biên dịch mà thiếu đi kĩ thuật hack( hình ảnh, cải thiện gameplay, sửa font,....) thì các bạn sẽ không bao giờ đạt đến cảm xúc hào hứng và phấn khích như đã có.
_Tks anh đã trả lời,công nhận do chỉ mới vào test khúc đầu và chỉ xem sơ trailer giới thiệu nên chưa thấy hết cái hay,vào chơi một mạch mới thấy bản mod này thay cả hub trong game,không chỉ mấy cái font chữ mà giao diện bắt đầu và kết thúc trận đấu đều được việt hóa tỉ mĩ.Gameplay nhanh nên chơi thấy kịch tính hơn hẳn không cần bật speed như hồi đó.

• Like
Reactions: duyduc27

HynNoo

Thành viên mới
25/11/18
20
6
3
Hà Nội
những tựa game của square enix ko bao giờ lm mình thất vọng về phần story, điển hình như series game Final Fantasy, Nier Automata,...

Kaz3

Thành viên mới
23/7/19
2
0
1
28
VN
do game được việt hóa phiên bản 1.5.2 nên dùng room phiên bản khác nên mới có lỗi "xd3_invalid_input" nha!. Tìm đúng phiên bản là có để việt hóa đc.
Bạn có thể tải bản free ở đây nha:
https://www.freeroms.com/psp_roms_T.htm
Ở đây mình có link GBA dùng Gameboy để giả lập chơi nha: https://drive.google.com/file/d/1FTAq8MfWvb8ChFKMj5niXuw7kWSzl9n4/view?usp=sharing
Mình cảm ơn các bạn rất nhiều 2 bạn dịch giả. Nhưng mình vẫn buồn khi các bạn để cách 2 chi rồi vào đọc mà chán dễ sợ!

Chỉnh sửa cuối:

duyduc27

The storyteller
Dịch Giả
28/7/16
40
109
33
R.E.L
Muốn patch được phải patch trên phiên bản EUR (ULES01500) (vui lòng đọc lại hướng dẫn patch)
Đấy là tại cậu không biết. Chứ rất nhiều người ban đầu ở đây tải bằng cách 2 chẳng ai làm theo cách 1. Mà cách 2 dính đến bản quyền nên sau này tôi mới phải vô hiệu hóa, giờ thì hiểu chưa?

• Like
Reactions: phucvm

phucvm

Thành viên mới
26/7/19
2
0
1
35
Hà Nội
Mình cũng mới tải ROM tại trang CoolRom và patch thành công :) cứ theo hướng dẫn là ăn tiền thôi.
Cảm ơn các bạn đã hoàn thành bản dịch một cách xuất sắc!

Mugiwara

Thành viên cấp 2
25/12/15
158
85
28
Củ Chi
steamcommunity.com
Hiện tại có rất nhiều trang web rom lậu để có thể download rom con game này, chỉ cần tải đúng bản Europe mà không phải bản USA là được.

Nếu có điều kiện thì mình vẫn khuyến khích các bạn nên mua game, lí do thì là chắc hẳn chẳng ai muốn thấy thêm một cái THQ nữa nhỉ ?

• Like

phucvm

Thành viên mới
26/7/19
2
0
1
35
Hà Nội
Hiện tại có rất nhiều trang web rom lậu để có thể download rom con game này, chỉ cần tải đúng bản Europe mà không phải bản USA là được.

Nếu có điều kiện thì mình vẫn khuyến khích các bạn nên mua game, lí do thì là chắc hẳn chẳng ai muốn thấy thêm một cái THQ nữa nhỉ ?
THQ là game gì vậy bác? Nó bị sao vậy?

Mugiwara

Thành viên cấp 2
25/12/15
158
85
28
Củ Chi
steamcommunity.com
THQ là game gì vậy bác? Nó bị sao vậy?
THQ là một nhà phát triển và phát hành game khá nổi bật vào những năm 2012 trở về trước.
THQ cũng là cha đẻ của tựa game Darksiders 1 và 2 (phần 3 hãng khác làm).
Cuối năm 2012 công ty đệ đơn phá sản.

------------------------------------------------------------------------------------

Mình đã test game này trên con android có cấu hình như sau:

CPU: Snapdragon 410 (4 cores | 1.2ghz)
Ram: 2GB (~1GB free)
GPU: Adreno 306

Kết quả là chơi được tốt với phần mềm giả lập PPSSPP Gold 1.8.0 (lưu ý là bản Gold không phải bản Free).
Các bạn làm theo video phía dưới nhưng hãy lưu ý những chỗ này:
- Mode: Buffered rendering (giữ nguyên nhé, chỉnh như clip sẽ đen thui khi bắt đầu sự kiện)
- Simulate block transfer effects: bỏ tick (vì để sẽ gây lag)
- Frameskipping: 2 (nếu nghe âm thanh giật giật thì tăng lên từ từ nhưng nên nhớ đừng để số lẻ nhé, hơn nữa tăng quá cao game sẽ không còn mượt mà nữa, để 2 là tối ưu nhất và nếu máy mạnh đủ tự tin thì off luôn cũng được)
- Người làm clip dùng bản cũ, cho nên nếu bạn dùng bản mới và không thấy một số chức năng như trong clip thì cứ bỏ qua thôi, không ảnh hưởng gì.Ngoài ra thì các bạn có thể tự config theo ý mình và test thử để tạo ra thiết lập phù hợp nhất cho máy mình.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like

Nin nin

Thành viên mới
28/7/19
5
0
1
41
China
Mình chỉ có điện thoại ko patch được mà rom sẵn cách 2 xóa mất rồi ai chỉ cách cho mình với. Vừa chơi phiên bản 1 xong nghiền quá.

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
Mình chỉ có điện thoại ko patch được mà rom sẵn cách 2 xóa mất rồi ai chỉ cách cho mình với. Vừa chơi phiên bản 1 xong nghiền quá.
Chịu rồi, bạn thử mượn PC của ai đó rồi patch lại xem, nếu vẫn không được thì inbox mình gửi link đã patch sẵn cho bạn.

Nin nin

Thành viên mới
28/7/19
5
0
1
41
China
Chịu rồi, bạn thử mượn PC của ai đó rồi patch lại xem, nếu vẫn không được thì inbox mình gửi link đã patch sẵn cho bạn.
Mình tải dc bản patch của một người nhưng game chạy nhanh quá nhìn hoa cả mắt, không kịp nhìn kill bọn nó đánh quân mình nữa. Chỉnh chế độ khuân hình chậm nhất vẫn nhanh và lỗi tiếng, bác xem có bản nào ok cho mình với. Cảm ơn nhiều có link bác gửi vào mail cho mình cũng dc. Ninjaning.nnn@gmail.com

duyduc27

The storyteller
Dịch Giả
28/7/16
40
109
33
R.E.L
Mình tải dc bản patch của một người nhưng game chạy nhanh quá nhìn hoa cả mắt, không kịp nhìn kill bọn nó đánh quân mình nữa. Chỉnh chế độ khuân hình chậm nhất vẫn nhanh và lỗi tiếng, bác xem có bản nào ok cho mình với. Cảm ơn nhiều có link bác gửi vào mail cho mình cũng dc. Ninjaning.nnn@gmail.com
Vốn bản này đã được can thiệp kĩ thuật cho chạy nhanh hơn bình thường rồi, mà bạn chơi điện thoại không lẽ chạy còn nhanh hơn PC?? Vì thế xem lại cái giả lập PPSSPP ấy, nếu trong setting đã chỉnh speed rồi thì tắt nó đi.

tsubasa9a

Thành viên mới
19/2/17
2
0
1
30
hà nội
Sao mình không việt hóa trên androi được nhỉ?mình chỉ tải được file TO LUCT,xong rồi ko biết làm sao nữa

Duc Asimo

Thành viên mới
13/12/19
5
0
1
NA
Sao mình không việt hóa trên androi được nhỉ?mình chỉ tải được file TO LUCT,xong rồi ko biết làm sao nữa
Vì bạn mới có patch chuyển ngữ chứ chưa có game, rồi còn phải patch vào game. Chưa kể trên android còn phải tải giả lập ppsspp bản android nữa.
Tốt nhất bạn nên dùng máy tính cá nhân và làm theo từng bước.

tsubasa9a

Thành viên mới
19/2/17
2
0
1
30
hà nội
Vì bạn mới có patch chuyển ngữ chứ chưa có game, rồi còn phải patch vào game. Chưa kể trên android còn phải tải giả lập ppsspp bản android nữa.
Tốt nhất bạn nên dùng máy tính cá nhân và làm theo từng bước.
Mình tải được game,vào chơi đc rồi,nhưng ko việt hóa được thôi

Duc Asimo

Thành viên mới
13/12/19
5
0
1
NA
Mình tải được game,vào chơi đc rồi,nhưng ko việt hóa được thôi
Có game rồi thì vào mục III của #1 mà làm theo để patch. Vẫn không được thì tức game là không đúng phiên bản. Ở đây yêu cầu bản EUR (ULES-01500)

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay