5.00 star(s) 1 Vote
Sidebar Sidebar
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%

Bạn muốn game tiếp theo được việt ngữ là gì?

• Total voters
    153
  • Poll closed .

canxivtp

Thành viên mới
28/12/18
1
0
1
29
TPHCM
Admin cho mình hỏi là mình muốn chơi cùng bạn làm nhiệm vụ cùng có được ko vì thấy bản này ghi là có multi

A3A

Half-man, Half-machine. But all Cyber-Commando.
Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Admin cho mình hỏi là mình muốn chơi cùng bạn làm nhiệm vụ cùng có được ko vì thấy bản này ghi là có multi
Co op ok, miễn là hàng chính hãng, cơ mà nhóm bỏ qua phần này và mục multi vì đến hiện tại chẳng ma nào đụng vào. Mà chỉ Co op đi chơi vs phá outpost thôi, ko làm nv như Far 5 đâu.

jukiba

Thành viên mới
2/1/19
6
3
3
26
viet nam
  1. Mở giới hạn phụ kiện vũ khí, giờ đây đã có thể trang bị 3 phụ kiện cho vũ khí., SAO EM CHI DUOC MOT PHU KIEN LA SAO AD

lestar

Thành viên cấp 1
26/1/16
36
2
8
30
ho chi minh
Do máy bác có vấn đề thôi. Nếu đọc kỹ bài viết thì sẽ thấy cách fix lỗi này. Tự tìm hiểu đi.
Mình đọc kỹ bài viet rùi đâu có chỗ fix lỗi này đâu
Mình cũng thử cách sửa lỗi tren bài viết rồi

matran999

Quản trị viên
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/12/15
380
1,504
93
34
TPHCM
devs.forumvi.com
Mình đọc kỹ bài viet rùi đâu có chỗ fix lỗi này đâu
Mình cũng thử cách sửa lỗi tren bài viết rồi
Đã nói rồi, là do máy bác thôi, tắt hết antivirut, tường lửa...
Và làm theo fix lỗi như mình đã hướng dẫn là hết. Còn không dc thì chịu thôi.

lestar

Thành viên cấp 1
26/1/16
36
2
8
30
ho chi minh
Đã nói rồi, là do máy bác thôi, tắt hết antivirut, tường lửa...
Và làm theo fix lỗi như mình đã hướng dẫn là hết. Còn không dc thì chịu thôi.

View attachment 1068
mình làm giống hết ông chỉ rùi
nó k bị đứng mà ấn chấp nhận vào rùi nó hiện bản này tiếp ấn mấy chục lần cũng vậy ah

Chỉnh sửa cuối:

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Chỉ còn vài ngày nữa là tròn hai tháng bản Việt Hoá của Xa La 4 ra mắt. Có lẽ bản update 2.0 cũng là bản cập nhật sau cùng của phiên bản Far Cry lần này. 3 tháng miệt mài biên dịch, biên tập, check hàng để rồi chúng ta cùng đi trải nghiệm con game bằng tiếng mẹ đẻ. Không gì vui thú hơn thế. Tất cả là nhờ bác matran đã hiện thực hoá giấc mơ đưa dc tiếng Việt vào trò chơi và tạo điều kiện cho những anh em là fan ruột của Far Cry có thể đưa được tựa game đến gần hơn cộng đồng game thủ nước nhà.
Thôi thì chẳng biết nói gì hơn, chúc ae có một năm mới mạnh khỏe, ví dày để sống sót qua những đợt càn từ sờ tem. Nếu ae nào có thể nhét đk tiếng Việt vào các phần Far Cry khác, có thể tui sẽ còn come back. Ae nhớ chờ tui nhé.
Sắp có New Dawn rồi bà con ơi.

Windzooz

Thành viên mới
24/5/18
9
0
1
27
Vũng tàu
Hết sức cảm ơn team.

Mình thắc mắc tí:
1. Ví tiền nâng cấp 4/4 thì chứa được 2 triệu, nhưng trong shop có những món trên 2 triệu, chợ đen thì 3tr 4tr... Vậy ko mua được những khẩu ngoài 2tr ha team?

2. Cấp cuối cùng của túi đồ cần da động vật hiếm chỉ có trong nhiệm vụ, thường thì chỉ cho 1 cái khi xong nhiệm vụ thôi, team chỉnh sửa nguyên liệu nâng cấp yêu cầu nhiều hơn 1 thì ko biết kiếm ở đâu ra.

Mình mới chơi 23% khoảng 9h, có gì sai sót trưởng bối chỉ bảo giúp.

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Hết sức cảm ơn team.

Mình thắc mắc tí:
1. Ví tiền nâng cấp 4/4 thì chứa được 2 triệu, nhưng trong shop có những món trên 2 triệu, chợ đen thì 3tr 4tr... Vậy ko mua được những khẩu ngoài 2tr ha team?

2. Cấp cuối cùng của túi đồ cần da động vật hiếm chỉ có trong nhiệm vụ, thường thì chỉ cho 1 cái khi xong nhiệm vụ thôi, team chỉnh sửa nguyên liệu nâng cấp yêu cầu nhiều hơn 1 thì ko biết kiếm ở đâu ra.

Mình mới chơi 23% khoảng 9h, có gì sai sót trưởng bối chỉ bảo giúp.
Đầu tiên cảm ơn bạn đã chơi bản Việt Hóa. Không biết bạn chơi Trải Nghiệm hay Khám Phá. Chắc là Trải Nghiệm :)
Chợ đen đắt quá thì ta về tiền đồn mua cho nó chính ngạch. Nếu bạn đã update lên bản 2.0 thì ví của bạn chứa 10 triệu Đông Lào Đồng lận, tha hồ cày tiền cho đầy ví.
Tiếp là chế đồ, đời cuối ngoài con voi điên ra còn cần thêm 5 da này 5 lông kia, tổng cộng là 21 tấm đã bao gồm da thú hiếm, đã có chú thích ngay bên trên hình minh họa. Ví dụ
Voi Kadashian 5x gấu 5x hổ 5x báo 5x đại bàng
Bạn cần săn thêm gấu, hổ báo và đại bàng để đủ điều kiện chế ví.
Chúc bạn có giờ phút vui vẻ khi trải nghiệm bản Việt Hóa phần 4 này. Mong bạn sẽ tiếp tục ủng hộ tụi mình trong những dự án sau.
Thân ái.

• Like
Reactions: Windzooz

Windzooz

Thành viên mới
24/5/18
9
0
1
27
Vũng tàu
Đầu tiên cảm ơn bạn đã chơi bản Việt Hóa. Không biết bạn chơi Trải Nghiệm hay Khám Phá. Chắc là Trải Nghiệm :)
Chợ đen đắt quá thì ta về tiền đồn mua cho nó chính ngạch. Nếu bạn đã update lên bản 2.0 thì ví của bạn chứa 10 triệu Đông Lào Đồng lận, tha hồ cày tiền cho đầy ví.
Tiếp là chế đồ, đời cuối ngoài con voi điên ra còn cần thêm 5 da này 5 lông kia, tổng cộng là 21 tấm đã bao gồm da thú hiếm, đã có chú thích ngay bên trên hình minh họa. Ví dụ
Voi Kadashian 5x gấu 5x hổ 5x báo 5x đại bàng
Bạn cần săn thêm gấu, hổ báo và đại bàng để đủ điều kiện chế ví.
Chúc bạn có giờ phút vui vẻ khi trải nghiệm bản Việt Hóa phần 4 này. Mong bạn sẽ tiếp tục ủng hộ tụi mình trong những dự án sau.
Thân ái.
Thanks bro. Đã cài patch ver 2, tại thấy để lv cuối của cái ví có 2tr thôi, nên tưởng là chỉ cày được 2tr. Chỉ hơi khó khăn cho mình khi các địa điểm đều được việt hóa, cần tra cứu tips hay thông tin chỗ để kiếm đồ thì phải so sánh với map bản tiếng anh.

Mong sau dự án far cry 5 team dòm ngó đến đàn anh fc2 tí. Đã chơi fc3, fc 4 thì dịch bựa hơn hẳn, cơ mà ok.

Chỉnh sửa cuối:

Windzooz

Thành viên mới
24/5/18
9
0
1
27
Vũng tàu
À, còn một thứ nữa. Bro có để ý chỗ để chú thích tên nguyên liệu có vấn đề ko? Đa phần bị mất tên nguyên liệu cuối cùng nên ko biết phải đi săn con gì ;(;(;(

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Thanks bro. Đã cài patch ver 2, tại thấy để lv cuối của cái ví có 2tr thôi, nên tưởng là chỉ cày được 2tr. Chỉ hơi khó khăn cho mình khi các địa điểm đều được việt hóa, cần tra cứu tips hay thông tin chỗ để kiếm đồ thì phải so sánh với map bản tiếng anh.

Mong sau dự án far cry 5 team dòm ngó đến đàn anh fc2 tí. Đã chơi fc3, fc 4 thì dịch bựa hơn hẳn, cơ mà ok.
Cảm ơn bạn đã góp ý về bản dịch, bọn mình sẽ lưu tâm về các địa danh trong các phiên bản sau. Far Cry 3 và 4 ra tuồn tuột nên bác Matran ngán, với lại thiên hạ cũng ghê cái đồ họa thời 2k8 nên... Bác chịu khó chờ đợi là hạnh phúc vậy.
À, còn một thứ nữa. Bro có để ý chỗ để chú thích tên nguyên liệu có vấn đề ko? Đa phần bị mất tên nguyên liệu cuối cùng nên ko biết phải đi săn con gì ;(;(;(
Cái này mình sẽ xem lại sau.

• Like
Reactions: Windzooz

thanhcarlos

Thành viên mới
27/1/19
3
0
1
38
hcm
máy mình khi chơi farcry 4 bị lỗi tay cầm, cụ thể là nút LB trùng nút start, nút X thì trùng nút ném đá, co ai fix đc chỉ giúp mình

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Có mấy khẩu huyền thoại như sandman , elephant gun sao mình ko thấy vậy ad ?
Nếu bạn đã cài update 2.0 thì có Kimber Warrior gắn giảm thanh dk, thay cho Sandman, hay khẩu súng trường nòng đôi thay cho súng voi. Kể cả khẩu driller cũng cắt, bạn dùng pkm thay vào. Bọn mình muốn các bạn nên cày cuốc một chút, mấy khẩu đấy là tặng free cho mấy mống mua season pass, nó phá game nên u know. Mà cả đống súng cơ mà, tiếc j mấy khẩu ấy, 30 khẩu thường, 11 súng phụ và 14 huyền thoại, chơi mệt nghỉ.
Sắp có New Dawn đó bạn. Ôi.

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay