Đề Nghị Dịch Game

phansongthao

Thành viên mới
16/9/17
1
0
0
23
D4/543
Mình nghe nói game này đc ra mắt tháng trước và thấy game nó rất vui nhưng do dốt tiếng anh nên mọi người dịch giúp đc ko ạ? Mình cảm ơn trước!!!
Cấu hình:
Tối thiểu:
  • Système d'exploitation : Windows XP SP2+
  • Processeur : 2.8 GHz Intel® Core™2 Duo or better
  • Mémoire vive : 2 GB de mémoire
  • Graphiques : 512 MB
  • Espace disque : 4 GB d'espace disque disponible
Khuyến nghị:
  • Système d'exploitation : Windows 7 SP1+
  • Processeur : 3.3 GHz Intel® Core™2 Duo or better
  • Mémoire vive : 4 GB de mémoire
  • Graphiques : 1 GB
  • Espace disque : 4 GB d'espace disque disponible
Link download: http://igg-games.com/west-loathing-free-download.html
Link Stream: http://store.steampowered.com/app/597220/West_of_Loathing/

tamio

Thành viên mới
20/7/16
1
0
1
28
HCM
up
Mình cũng rất muốn tham gia dịch game này nhưng chưa tìm hiểu cách dịch game :D
Nếu có ai khởi động được project thì cho mình join với nhé.

Mình là tamio bên Vnsharing Fansub, đã có kn dịch qua anime, novel

NáNì

Làm dâu trăm họ
Kỹ Thuật Viên
26/1/17
61
45
18
29
Việt Nam
Thấy cái này lúc google link
-Text mã hóa AES
Ekey nói:
AES
Key: 8xTD|EgD|b?07QDj
Vector: /]s@*CxLzM!9Qd%(
Dùng quickbms
-Font+ graphic:
game dùng engine Unity-> trong diễn đàn có hướng dẫn.

binlv2011

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
17/3/17
168
190
43
27
đà nẵng
bạn muốn group việt hóa thì hãy đợi, mà chưa chắc có người việt hóa hay ko, vì họ làm những game thực sự cần việt hóa thôi.

athanh8807

★®★
12/9/17
24
8
3
35
-xXx-
www.-xXx-.com
bạn muốn group việt hóa thì hãy đợi, mà chưa chắc có người việt hóa hay ko, vì họ làm những game thực sự cần việt hóa thôi.
Tất nhiên là phải đợi rồi.
Cũng đành hên xui vậy thôi. Chỉ hy vọng là vào list cần đc việt hóa là mừng rồi.

member

Thành viên mới
22/7/16
0
0
0
28
Viet Nam
Vì là một game theo dạng đối thoại nhiều, cốt truyện hay nên mình mong nhón có thể dịch để mình có thể cảm nhận được hết cái hay của game :)
Đây là một số đoạn giới thiệu mình trích từ bên Vietgame.Asia
"Câu chuyện của Oxenfree xoay quanh Alex và nhóm bạn của cô trong chuyến dã ngoại qua đêm trên một hòn đảo bỏ hoang của họ. Mọi chuyện đều bình thường và tốt đẹp (chà, chọn một hòn đảo bỏ hoang cho chuyến dã ngoại của mình có thể xem là một sự lựa chọn bình thường không nhỉ?) cho đến khi sự tò mò của tuổi trẻ “báo hại” họ, kéo họ vào một loạt những rắc rối với thế lực siêu nhiên ẩn mình trên hòn đảo này. Bạn – trong vai Alex – cần phải đưa mình và bạn bè ra khỏi hòn đảo ma quái này “lành lặn” nhất có thể, càng nhanh càng tốt!
“Lựa chọn” – Oxenfree sẽ liên tục bắt bạn phải thực hiện điều này. Lựa chọn lời bạn nói, lựa chọn điều bạn làm, lựa chọn, lựa chọn. LỰA CHỌN nhé, không phải “chọn bừa” đâu bởi từng lời bạn nói, từng việc bạn làm đều có ảnh hưởng đến bạn bè của bạn, đến chính bạn, đến diễn tiến cốt truyện, đến kết cục của game.
Bản thân người viết đã không khỏi bất ngờ với số lượng không nhỏ những kết thúc khác nhau mà người chơi có thể đạt được trong Oxenfree nếu so với qui mô của game. Sẽ rất uổng nếu bạn chỉ chơi Oxenfree một, hai lần rồi thôi. Đừng ngại thử tìm tòi những kết thúc khác nhau của game bằng cách kết hợp các khả năng đối thoại khác nhau, các khả năng hành động khác nhau lại theo nhiều cách nhau. Những kết thúc mà bạn có thể tìm ra sẽ cho bạn những cảm giác rất thú vị đấy! Tất nhiên, sẽ có những kết thúc “đẹp” và những kết thúc “không đẹp”, tùy cả vào những LỰA CHỌN của bạn.

Và cho dù bạn đang hướng đến một kết game ra sao thì “con đường” đến với kết cục đó của bạn cũng sẽ là một cuộc phiêu lưu ly kỳ khi bạn cùng những người bạn của mình bị bủa vây trên hòn đảo bỏ hoang này bởi những hiện tượng kì lạ, bởi một thế lực siêu nhiên mà thái độ của “nó” đối với bạn thật mập mờ."

Bá Linh

Thành viên mới
26/5/16
9
2
3
31
An Giang
Hiện tại thì team bên mình đang tính làm 1 là Rune Factory 4 - 2 là Story of Season Trio Town.
Không biết chủ topic có thích 2 game của người tạo ra Harvest Moon không?
mong Team bạn có thể hỗ trợ bản này mình đề nghị được không

Lâm Đại Nam

Thành viên mới
5/10/17
10
4
3
30
Ninh Thuận
Do PC em yếu nên chỉ chơi được những game như thế này.

Em đã thử tìm hiểu cách để tự dịch nhưng chưa được.

Mong các bác hỗ trợ dịch giúp em game này.

Many thanks.

Boybacbeo

Thành viên mới
14/10/17
5
1
3
27
Hà Nội
Trước mình có thấy dự án game này đang được việt hóa đến 73% nhưng ko hiếu tại sao lại dị drop giữa chừng. Game này là 1 game rất hay xứng hàng siêu phẩm như Witcher 3 và GTA V vậy nên là mình rất mong các admin và các nhóm dịch có thể việt hóa game này, mình là 1 game thủ rất yêu quý game và đây cũng là phần cuối cùng trong loạt sersies game nữa nên mh kính cẩn mong admin và các nhóm dịch có thể giúp mình hiện thực hóa niềm mong muốn này. Thanks All

Quoc Tuan

Thành viên mới
7/7/17
3
0
1
24
HCM
Hóng ad dịch game này :3 Mình và nhiều người thích chơi series game này lắm mà TA lại dở :'(

ITê

Thành viên mới
24/10/17
1
0
1
21
Long An
Xin AD hãy giúp em xem xét xem có thể dịch dc game Way of the Samurai 3. Em chơi game này thì trình độ Tiếng Anh của em thì ngu mà game này thì có nhiều câu thoại để quyết định cốt truyện nhưng mà em lại không hiểu cho nên xin AD hãy giúp em xem xét xem có dịch dc game này hay không. Chào AD

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%