Mugiwara

Thành viên cấp 2
25/12/15
158
85
28
Củ Chi
steamcommunity.com
Phải nói F.E.A.R. 1 và F.E.A.R. 2 có nền đồ họa rất được mà lại yêu cầu cấu hình quá nhẹ nhàng Yes~~
Đặc biệt F.E.A.R 1, đồ họa rất ngon vào thời đó nhưng chỉ cần một con onboard G31 cộng thêm một chút config là chiến được.
Tiếc là khi đó quá sợ ma không dám chơi, giờ có Việt Hóa chơi thử coi ra sao.

matran999

Quản trị viên
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/12/15
380
1,504
93
34
TPHCM
devs.forumvi.com
Không biết bạn có làm Dead Space ko nó cũng cùng thể loại bắn súng, kinh dị vs F.e.a.r.
Thật ra mình cũng muốn làm chứ vì đây là một tựa game rất hay. Nhưng muốn là một chuyện còn làm lại là chuyện khác. Hack game không dễ như nói đâu bạn, nó đòi hỏi phải có kỹ thuật tương ứng mới được. Hiện mình không làm được tựa game Dead Space đâu nhé. Hy vọng vào một cao nhân khác thôi.

Toi Khong Biet

Thành viên mới
13/2/18
4
0
1
28
asasasas
Thật ra mình cũng muốn làm chứ vì đây là một tựa game rất hay. Nhưng muốn là một chuyện còn làm lại là chuyện khác. Hack game không dễ như nói đâu bạn, nó đòi hỏi phải có kỹ thuật tương ứng mới được. Hiện mình không làm được tựa game Dead Space đâu nhé. Hy vọng vào một cao nhân khác thôi.
Sao bạn ko hợp tác vs RomHacking hoặc họ có thể cho bạn phần mềm.

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
Mình từng nghiên cứu deadspace 2, font có thể sửa được bằng cách debug với cheat engine, text có sẵn tool, chỉ gặp vấn đề repack file font, nếu bạn cần mình có thể hỗ trợ phần vẽ font.
Sao bạn ko hợp tác vs RomHacking hoặc họ có thể cho bạn phần mềm.
RomHackingVN cũng như những nhóm dịch khác, đừng kỳ vọng quá vào họ. ^^

matran999

Quản trị viên
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/12/15
380
1,504
93
34
TPHCM
devs.forumvi.com
Mình từng nghiên cứu deadspace 2, font có thể sửa được bằng cách debug với cheat engine, text có sẵn tool, chỉ gặp vấn đề repack file font, nếu bạn cần mình có thể hỗ trợ phần vẽ font.

RomHackingVN cũng như những nhóm dịch khác, đừng kỳ vọng quá vào họ. ^^
Cám ơn ad đã gợi ý. Nghiên cứu thì nghiên cứu qua rồi. Nhưng không làm được mới khổ chứ. Nhất là cái vấn đề font game kia. Game quá khó thì mình sẽ ưu tiên không làm, chọn game nào dễ làm sẽ dễ thở hơn. Với lại mình đang rất bận, và còn vài dự án chưa làm xong nữa. Nên tốt nhất là bỏ qua cái game này.

NGÔQUANGTRƯỜNG

Thành viên mới
4/3/19
2
0
1
22
Ho Chi Minh City
AD ơi em mới cài game thì chạy patch việt hóa sau khi vào game thì nó ko việt hóa và khi vào game thì ngay lập tức tự động quit ra ngoài .Hệ thống báo là game has stop working.Mong ad hướng dẫn em fix lỗi à.Em cảm ơn

matran999

Quản trị viên
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/12/15
380
1,504
93
34
TPHCM
devs.forumvi.com
AD ơi em mới cài game thì chạy patch việt hóa sau khi vào game thì nó ko việt hóa và khi vào game thì ngay lập tức tự động quit ra ngoài .Hệ thống báo là game has stop working.Mong ad hướng dẫn em fix lỗi à.Em cảm ơn
Làm mấy bước này chưa?

- Hướng dẫn sử dụng patch việt ngữ:
1. Tải patch việt ngữ về và chép vào thư mục cài đặt game F.E.A.R 2.
2. Sau đó trong thư mục cài đặt F.E.A.R 2 các bạn tìm file default.archcfgnhư hình dưới.

luoibac

Thành viên mới
19/3/20
1
0
1
38
hocmon
admin co thể up lại file này không, link không còn tải được nữa. thank ad!

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%