HOÀN THÀNH [PC] The Wolf Among Us Ep1 Việt Ngữ

4.00 star(s) 1 Vote
Sidebar Sidebar

Kim Ngưu

Thành viên mới
2/7/17
6
0
1
27
Hà Nội
Bao giờ nhóm dịch tiếp tục dịch tiếp phần tiếp theo của the wolf among us vậy ạ

cccf000

Thành viên cấp 1
26/12/15
33
8
8
28
ban nào co link toren ko chỉ mình vs. cáp quang đứt tải lâu quá

duyduc27

The storyteller
Dịch Giả
28/7/16
40
109
33
R.E.L
Trả lời chung thế này nhé:
- Một bản dịch phải mất rất nhiều thời gian và công sức để hoàn thành. Khi nào mình thấy hài lòng mình sẽ đăng.
- Một bản dịch chắp vá từ nhiều người - bản dịch đó thường không đi kèm với chất lượng và ý nghĩa. (Trình độ không đồng đều, cảm nhận không giống nhau,...). Mình không bao giờ hướng đến một bản dịch như vậy.

duc_rocker

Thành viên cấp 1
26/10/17
48
5
8
36
Nghệ an
sao bảo hoàn thành mà mình thấy vào tập 2 đã ko còn TV nữa? hay mình cài sai hả add?

ngthduong1996

Quản trị viên
Thành viên BQT
21/1/16
1,074
259
83
27
Nha Trang
sao bảo hoàn thành mà mình thấy vào tập 2 đã ko còn TV nữa? hay mình cài sai hả add?
Trước khi hỏi bạn nên đọc kĩ bài viết đầu tiên đi đã để tránh hỏi những cái mà nhóm dịch đã đề cập rồi.

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
Tác giả muốn tập trung công việc của mình nên mình sẽ tạm thời khóa topic này lại, mong các bạn thông cảm.

s.wind96

Thành viên mới
30/9/18
2
0
1
27
tphd
mong ad tiếp tục ra tiếp các phần sau, đang hay qá mà hết dịch k chơi đc nữa :((

Mason Jr

Twisted Tailor
Dịch Giả
3/5/17
279
427
63
33
Vietnam
www.facebook.com
Làm 1 hồi, 2 hồi cũng được duyệt là hoàn thành giống y như cái bài về game này trước đây thì mình quá thất vọng với Quản Trị Viên. Mình nhớ đâu đó sản phẩm trước của bạn còn chưa làm xong thì phải, hơn nữa việc các lựa chọn mà không đảm bảo được dịch, không tự tin vào khả năng kiểm soát lượng text trong Hồi thì càng không nên tung ra sản phẩm chỉ để lấy thành tích, lấy số lượng thế này.
Mình cũng đang định làm cái game này nhưng anh kỹ thuật bận con nhỏ nên chưa làm được mà giờ thấy chỏng chơ 1-2 hồi ở đây thì thôi mình không làm nữa, chỉ hy vọng bạn bỏ tâm huyết vào nghiên cứu cho kỹ, phát triển tối đa vốn ngữ nghĩa mà game này sở hữu chứ đừng để nó chỉ là một bản chuyển chữ đơn thuần.
Nhưng tên Hồi 2 mà bạn dịch là Khói thuốc và Gương thần thì không phải đâu nhé. Đó chỉ là word-by-word thôi.

Chỉnh sửa cuối:

ruza123

Thành viên mới
24/4/17
18
1
3
27
ha noi
Có ep2 rồi ak. Game này chơi ep 1 xong đợi ep2 hơi lâu luôn :D
Ủng hộ nhóm dịch. Mong nhóm nhanh hoàn thành dự án này đừng bỏ ngang là ok

masterjay

Thành viên mới
28/7/16
2
0
1
33
HN
Ai còn lưu file game tiếng việt cho Android up dùm ah. Link die hết trơn rùi.

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay