HOÀN THÀNH [PC]Darkest Dungeon®- Hầm ngục Điên loạn [RPG|2D|2018]

4.30 star(s) 4 Votes
Sidebar Sidebar

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
với cho mình hỏi có mấy món đồ nó để +15 tổn thương tinh thần, -15 tổn thương tinh thần.+100 lượng thức ăn sữ dụng,-100 lượng thức ăn sữ dụng thì cái nào có lợi ích vậy mày ngồi ngẫm mãi
Muốn Tư tế buff nhiều máu hơn thì nâng cấp skill buff máu hoặc trạng bị đồ tăng % skill buff máu cho nó.
Bất kì món đồ nào cũng có cả mặt tốt lẫn gây hại, + tổn thương tinh thần làm dễ bị căng thẳng hơn, - thì ngược lại. +100% thức ăn sử dụng thì nó ăn nhiều gấp 2 bình thường, thay vì 1 phần thì nó dùng tới 2, tốn thực phẩm hơn cho nó.

• Like
Reactions: filter

filter

Thành viên cấp 1
1/2/16
71
13
8
28
An Giang
Muốn Tư tế buff nhiều máu hơn thì nâng cấp skill buff máu hoặc trạng bị đồ tăng % skill buff máu cho nó.
Bất kì món đồ nào cũng có cả mặt tốt lẫn gây hại, + tổn thương tinh thần làm dễ bị căng thẳng hơn, - thì ngược lại. +100% thức ăn sử dụng thì nó ăn nhiều gấp 2 bình thường, thay vì 1 phần thì nó dùng tới 2, tốn thực phẩm hơn cho nó.
Mình hỏi con thuật sĩ bạn à như nó buff từ 0-16% làm để nào để tăng độ % ví dụ tăng lên từ 10 or 14 trên 1 lần buff mình buff cứ 1 or 0 quài

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
Mình hỏi con thuật sĩ bạn à như nó buff từ 0-16% làm để nào để tăng độ % ví dụ tăng lên từ 10 or 14 trên 1 lần buff mình buff cứ 1 or 0 quài
Cái con đấy là thánh hên xui bạn ak, chắc bạn ko được may mắn lắm.

• Like

thecuong

Thành viên cấp 1
27/9/16
33
11
8
40
dalat
ùm nó vậy rùi. thank bạn
lâu ko vô xôm tụ nhỉ?
Thuật sỹ đúng là 0-16 nhưng bạn mang cái +30% heal +20% stress thì nó vẫn tăng lượng máu heal nha
- giảm độ khó thì các bạn vào lối chơi rồi có mấy cái phạt combat vv/vv tick bỏ đi là dễ liền a

• Like

filter

Thành viên cấp 1
1/2/16
71
13
8
28
An Giang
lâu ko vô xôm tụ nhỉ?
Thuật sỹ đúng là 0-16 nhưng bạn mang cái +30% heal +20% stress thì nó vẫn tăng lượng máu heal nha
- giảm độ khó thì các bạn vào lối chơi rồi có mấy cái phạt combat vv/vv tick bỏ đi là dễ liền a
không mình thích độ khó đó. nó rất hay mình đã lưu ý 1 số điều và ghi chép lại chẳng hạn tàn tích mấy bộ xương thì dùng độc ưu tiên con dược sĩ và trộm mộ. còn ở hang cướp biển thì ưu tiên cho những con gây ra mất máu, còn đầm lầy đen ưu tiên thuật sĩ người luyện thú.
mà khó là mình không hiểu mấy cái thuật ngữ sport, rồi spd là speed càng cao đánh trước nhưng mình đã để ý. có lúc con spd có 1 mà đánh trước con spd 7 nữa
nhân tiện cho mình hỏi có mấy món đồ để +33% kỹ năng hồi phục. kỹ năng hồi phục là cái gì

Chỉnh sửa cuối:

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
Update cho ngày mới, fix lỗi thiếu hội thoại khi hạ trại cho build mới.
Note: Đây có lẽ là tựa game có nhiều update Việt hóa liên tục nhất, từ hồi cuối năm 2015 đến giờ, trong tương lai chắc còn nhiều nữa. Không biết bao giờ mới có một build hoàn chỉnh đây trời.

• Like

thecuong

Thành viên cấp 1
27/9/16
33
11
8
40
dalat
không mình thích độ khó đó. nó rất hay mình đã lưu ý 1 số điều và ghi chép lại chẳng hạn tàn tích mấy bộ xương thì dùng độc ưu tiên con dược sĩ và trộm mộ. còn ở hang cướp biển thì ưu tiên cho những con gây ra mất máu, còn đầm lầy đen ưu tiên thuật sĩ người luyện thú.
mà khó là mình không hiểu mấy cái thuật ngữ sport, rồi spd là speed càng cao đánh trước nhưng mình đã để ý. có lúc con spd có 1 mà đánh trước con spd 7 nữa
nhân tiện cho mình hỏi có mấy món đồ để +33% kỹ năng hồi phục. kỹ năng hồi phục là cái gì
hang cướp biển mà bạn bảo ưu tiên gây ra chảy máu thì nhầm to nhá bạn cướp biển là độc luôn chảy máu là mấy con thú với người thôi.
spd 1 mà trước 7 là turn 2 hay 3 gì đó nó tính toán lại sao á cái này mình chưa hiểu rõ riêng turn 1 thì chắc chắn speed cao hơn đi trước

• Like

filter

Thành viên cấp 1
1/2/16
71
13
8
28
An Giang
turn 1 turn 2 là gì vậy bạn. thường thì cấp nhỏ mình thấy là spd cao đánh trước đúng. nhưng khi ở cấp 2 or 3. nó đánh lộn xộn chả hiểu, không bị bất ngờ cũng chả bị choáng. gây chảy máu thường thì mình dùng mấy con to như cá mú thì vô dụng rồi.

Chỉnh sửa cuối:

thecuong

Thành viên cấp 1
27/9/16
33
11
8
40
dalat
turn 1 turn 2 là gì vậy bạn. thường thì cấp nhỏ mình thấy là spd cao đánh trước đúng. nhưng khi ở cấp 2 or 3. nó đánh lộn xộn chả hiểu, không bị bất ngờ cũng chả bị choáng. gây chảy máu thường thì mình dùng mấy con to như cá mú thì vô dụng rồi.
là lượt thứ 2 thứ 3 đó bạn cái số chỗ torch đó

• Like

filter

Thành viên cấp 1
1/2/16
71
13
8
28
An Giang
là lượt thứ 2 thứ 3 đó bạn cái số chỗ torch đó
à mình biết rùi mà sao turn 1 mình để con nghệ sĩ spd cao 7 định dùng cái skill gì lui về 3 hàng mà nó chả chịu đánh trước còn người luyện thú spd 6 mà nó cứ đánh trước con nghệ sĩ là sao. trận nào cũng thế

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
à mình biết rùi mà sao turn 1 mình để con nghệ sĩ spd cao 7 định dùng cái skill gì lui về 3 hàng mà nó chả chịu đánh trước còn người luyện thú spd 6 mà nó cứ đánh trước con nghệ sĩ là sao. trận nào cũng thế
Dự là con luyện thú có quirk tăng spd vào lượt đầu tiên hay con nghệ sĩ có quirk giảm spd lượt đầu tiên, mấy cái này ko cộng vào chỉ số nên bạn ko thấy. Các chỉ số chị quirk ảnh hưởng nhiều lắm bạn ak.

• Like

filter

Thành viên cấp 1
1/2/16
71
13
8
28
An Giang
Dự là con luyện thú có quirk tăng spd vào lượt đầu tiên hay con nghệ sĩ có quirk giảm spd lượt đầu tiên, mấy cái này ko cộng vào chỉ số nên bạn ko thấy. Các chỉ số chị quirk ảnh hưởng nhiều lắm bạn ak.
à hiểu rùi thank bạn nhé. mình tìm hiểu thấy mấy cái quirk cần chú trọng mà có mấy chổ mình không đối chiếu được với game, bạn dịch giùm mình được không
  • Deadly - +1% critical chance
  • Eagle Eye - +3% critical chance for ranged attacks
  • Evasive - +5 to dodge
  • Hard Skinned - +10% protect
  • Natural Eye - +5 accuracy for ranged attacks
  • Natural Swing - +5 accuracy for melee attacks
  • Precision Striker - +3% critical chance for melee attacks
  • Quick Reflexes - +2 to speed
  • Slugger - +10% damage for melee attacks
  • Steady - -10% stress damage
  • Tough - +10% maximum health
  • Quickdraw - +4 to speed during the first round of combat
  • On Guard - +4 to speed and 5 to dodge during the first round of combat
  • Unerring - +10% damage to ranged attacks
  • Unyielding - +10% death blow resist

• Like
Reactions: thanvohoang

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
  • Deadly - +1% tỷ lệ chí mạng
  • Eagle Eye - +3% tỷ lệ chí mạng cho đánh xa
  • Evasive - +5 né tránh
  • Hard Skinned - +10% PROT
  • Natural Eye - +5 chính xác cho đánh xa
  • Natural Swing - +5 chính xác cho cận chiến
  • Precision Striker - +3% tỷ lệ chí mạng cho cận chiến
  • Quick Reflexes - +2 tốc độ
  • Slugger - +10% sát thương cho cận chiến
  • Steady - -10% tổn thương tinh thần
  • Tough - +10% HP tối đa
  • Quickdraw - +4 tốc độ ở lượt đầu tiên
  • On Guard - +4 tốc độ và 5 né tránh ở lượt đầu tiên
  • Unerring - +10% sát thương cho đánh xa
  • Unyielding - +10% kháng tử vong

• Like

filter

Thành viên cấp 1
1/2/16
71
13
8
28
An Giang

• Deadly - +1% tỷ lệ chí mạng

• Eagle Eye - +3% tỷ lệ chí mạng cho đánh xa

• Evasive - +5 né tránh

• Hard Skinned - +10% PROT

• Natural Eye - +5 chính xác cho đánh xa

• Natural Swing - +5 chính xác cho cận chiến

• Precision Striker - +3% tỷ lệ chí mạng cho cận chiến

• Quick Reflexes - +2 tốc độ

• Slugger - +10% sát thương cho cận chiến

• Steady - -10% tổn thương tinh thần

• Tough - +10% HP tối đa

• Quickdraw - +4 tốc độ ở lượt đầu tiên

• On Guard - +4 tốc độ và 5 né tránh ở lượt đầu tiên

• Unerring - +10% sát thương cho đánh xa

• Unyielding - +10% kháng tử vong
thank bạn nhiều nhé
mà có cái tâm lý may mắn(không bao giời đánh trật) bạn có thế giải thích mình không mình đánh vẫn thấy trật với nó quan trọng thế sao không thấy trong guide liệt kê vào

thecuong

Thành viên cấp 1
27/9/16
33
11
8
40
dalat
thank bạn nhiều nhé
mà có cái tâm lý may mắn(không bao giời đánh trật) bạn có thế giải thích mình không mình đánh vẫn thấy trật với nó quan trọng thế sao không thấy trong guide liệt kê vào
lỗi dịch thuật tiếng anh dịch qua la khi bạn đánh mis thì có cơ hội thành đánh trúng cơ hội thôi chứ ko 100% nha
@thanvohoang ác ma là undead ah mình nghĩ bác nên sửa là xương khô hay đại loại thế vì ác ma với ác nhân với yêu tinh dễ nhầm dễ sợ mình chơi miết mới quen.
típ bác đễ lũ xương khô dễ bị độc mà vô éo thấy xương khô là thằng nào :$

• Like

filter

Thành viên cấp 1
1/2/16
71
13
8
28
An Giang
lỗi dịch thuật tiếng anh dịch qua la khi bạn đánh mis thì có cơ hội thành đánh trúng cơ hội thôi chứ ko 100% nha
@thanvohoang ác ma là undead ah mình nghĩ bác nên sửa là xương khô hay đại loại thế vì ác ma với ác nhân với yêu tinh dễ nhầm dễ sợ mình chơi miết mới quen.
thank bạn nhiều nhé

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
Font ko có chứ việt in hoa nên mình mới để vậy, bất đắc dĩ thôi. Còn mấy lỗi dịch thuật mình định khi nào ra dlc thì làm luôn một thể

ĂN TẾT VUI VẺ NHẾ ANH EM!!!

thecuong

Thành viên cấp 1
27/9/16
33
11
8
40
dalat
nhớ tô màu mấy cái như độc(màu xanh) chảy máu(màu đỏ) eng nó tô màu nhìn rõ đẹp
undead mình đề xuất là âm binh hoặc xác sống

• Like

filter

Thành viên cấp 1
1/2/16
71
13
8
28
An Giang
làm thế nào để mở được file .loc trong game vậy. mình thấy có mấy tâm lý tự ý tra đồ cổ cần tránh xa như Ablutomania, Bloodthirsty, Compulsive, Curious, Dacnomania, Dark Temptation, Demonomania, Dipsomania, Egomania, Guilty Conscience, Hagiomania, Hylomania, Kleptomaniac, Necromania, Paranormania, Plutomania, Sitiomania mình muốn mở được file .loc để đối chiếu google dịch chỉ được mấy cái tâm lý thôi

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%