HOÀN THÀNH [PC]Darkest Dungeon®- Hầm ngục Điên loạn [RPG|2D|2018]

4.30 star(s) 4 Votes
Sidebar Sidebar

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
http://imgur.com/G7Mszdu
lỗi mới nè bạn ơi.
Mình đã kiểm tra lại, dòng đó thuộc dlc và đã được dịch rồi, nên có vẻ đây là lỗi game hoặc bạn không bật dlc. Tuy nhiên không sao, mình đã tìm ra cách giải quyết vấn đề bằng việc tạo một bản sao khác của các dòng dẫn chuyện trong dlc vào trong game gốc nên chắc mọi chuyện đã OK. Link cập nhật trên bài

• Like
Reactions: CazGep

demonhunter.sat

Thành viên mới
9/4/17
29
1
3
29
ha noi
Mình đã kiểm tra lại, dòng đó thuộc dlc và đã được dịch rồi, nên có vẻ đây là lỗi game hoặc bạn không bật dlc. Tuy nhiên không sao, mình đã tìm ra cách giải quyết vấn đề bằng việc tạo một bản sao khác của các dòng dẫn chuyện trong dlc vào trong game gốc nên chắc mọi chuyện đã OK. Link cập nhật trên bài
cảm ơn bạn, mình đã bật DLC mà, cơ mà có 1 tin ko vui là hôm nay có update lên bản 20131, không biết có ảnh hưởng gì tới việt hóa không. Hi vọng ổn thỏa.

Phạm Hoàng Thái

Thành viên mới
21/6/17
16
4
3
34
Hải Dương
Đã cập nhật bản việt hóa mới nhất nhưng các event ở thị trấn dính dáng đến crimson vẫn là 1 dòng chữ code màu xanh da trời.
Thêm lỗi mới nữa là giờ thỉnh thoảng khi đang đánh nhau có đoạn sub nó nháy nháy 2 dòng chữ liên hồi, kiểu 'giảm bớt rồi' 'giảm đi nhiều rồi' nhìn rất nhức mắt. Mong bạn fix lại giúp

chipbosspro

Thành viên mới
25/12/15
9
17
3
28
Bạn ơi mình vừa tải về chơi thì khi vào game bật DLC Quân Ngoại Thành thì bị crash ngay khi load game còn 2 DLC còn lại thì không bị lỗi gì hết. MOng bạn kiểm tra lại

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
Bạn ơi mình vừa tải về chơi thì khi vào game bật DLC Quân Ngoại Thành thì bị crash ngay khi load game còn 2 DLC còn lại thì không bị lỗi gì hết. MOng bạn kiểm tra lại
Phiên bản mình làm patch việt ngữ là 20108 và mình đã test trên win10 và ko crash gì cả, phiên bản game của của bạn có thể khác với bản việt ngữ. Nếu không phải thì bạn thử xóa patch việt ngữ rồi vào lại game xem thử đó là lỗi game hay cho patch việt ngữ. Nếu bản game của bạn khác thì cho mình biết tên phiên bản để kiểm tra.

chipbosspro

Thành viên mới
25/12/15
9
17
3
28
Mình dùng bản trên torrent của bạn ghi . Phiên bản 20108. Mình cũng đang dùng win 10. Để mình thử bản eng xem s.

thecuong

Thành viên cấp 1
27/9/16
33
11
8
40
dalat
mình chơi bản trên steam đã được up lên 20131 thấy lỗi hiển thị khá nhiều.
camp xong mất hình luôn
ko biết do máy mình lỗi hay sao nhỉ
xài eng vẫn bt mà cài việt hóa vô lỗi
để trưa về cài máy khác xem sao

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
Mình dùng bản trên torrent của bạn ghi . Phiên bản 20108. Mình cũng đang dùng win 10. Để mình thử bản eng xem s.
Với bản 20108, nếu lỗi tại patch việt ngữ thì bạn thử chạy file localization.exe trong thư mục localization và trong dlc\580100_crimson_court\localization thử xem sao.

Phạm Hoàng Thái

Thành viên mới
21/6/17
16
4
3
34
Hải Dương
Chạy ok rồi bạn ơi. Nói chung là dùng bản việt hóa của bạn quen từ hồi còn crack16xxx giờ chơi trên steam, ghét nhất là cái bug nó cứ nhảy chữ loạn lên mới phải kêu thôi. Mọi thứ ok rồi bạn à

GaKonChiepChiep

Thành viên cấp 1
26/5/17
35
8
8
30
Hà Nội
Cho mình hỏi phần cách hack cheat game này với
Chơi càng lâu càng khoai, nó chẳng cho save trước khi thám hiểm gì cả. Chơi 1 tuần hay 1 tháng chỉ cần thám hiểm lỗi phát là kinh tế xuống dốc, chơi lại từ đầu luôn, cay không chịu được

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
Cập nhật Fix lỗi dịch thiếu vài câu trong DLC, link trên

Chỉnh sửa cuối:

CazGep

Thành viên mới
26/6/17
7
1
3
HANOI
Mình đang chơi DD với bản Việt Hóa, cảm thấy rất tuyệt vời.
Bạn @thanvohoang inbox cho mình cái tài khoản bank, mình muốn donate chút xíu gọi là mời bạn và những người tham gia dịch DD 1 cốc cf :)

• Like
Reactions: thanvohoang

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
Mình đang chơi DD với bản Việt Hóa, cảm thấy rất tuyệt vời.
Bạn @thanvohoang inbox cho mình cái tài khoản bank, mình muốn donate chút xíu gọi là mời bạn và những người tham gia dịch DD 1 cốc cf :)
Cảm ơn bạn :))

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
Fix lần cuối, link trên
NOTE: Hiện đã có build 20239, nhưng vì nhà phát triển update liên tục nên ngoại trừ xảy ra lỗi không tương thích nghiêm trọng, thì đến khi nào trò chơi có một phiên bản ổn định, mình sẽ cập nhật việt ngữ luôn thể để tránh việc phải chỉnh sửa đi chỉnh sửa lại quá nhiều lần.

Chỉnh sửa cuối:
Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%