Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%

[Hỏi nhảm] Bạn muốn bản nào hoàn thành tiếng Việt trước?

• Total voters
    84

Camilius

Khám phá là niềm vui.
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/11/17
111
239
43
Việt Nam
tháng 6 rồi ad ơi mong chờ mỏi mòn quá
Thứ nhất thì, mình không phải là admin, thứ 2 là mình đang thi học kì nên bạn cũng thông cảm cho, mình đang sửa phần hình ảnh trong game, bạn hãy kiên nhẫn.
.
Mình hứa chắc chắn là tháng 6 này sẽ có game cho các bạn, cảm ơn các bạn đã ủng hộ và quan tâm theo dõi.
.
Mình sẽ mở tài khoản nhận donate vào hôm ra game, các bạn thích game mình dịch và muốn ủng hộ cũng như ủng hộ các dự án sau của mình thì hãy donate cho mình nhé :3

• Like
Reactions: Law76

ngothienlo

Thành viên mới
25/1/16
12
4
3
35
HCM
Các bác lạ thật. Nói thật là game bây giờ done luôn cũng được rồi, số lượng text còn lại là rất ít <1.6 thì bên làng quái vật còn 1 vài câu và bên bản đồ chỗ dẫn monica qua cũng còn>
Nhưng về cơ bản 99% text đã được translate và translate rất ổn. Các bác chơi được rồi, các build cũng tương thích với save cũ.
Đến 99% rồi còn vào đây hỏi, chủ thớt có thì đã post. Hỏi dồn như vậy chẳng phải là làm khó người có tâm sao =)).

Camilius

Khám phá là niềm vui.
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/11/17
111
239
43
Việt Nam
Mình đã làm xong rồi, cảm ơn các bạn đã đợi.
3/7/2019 mình sẽ up file, giờ mình đang chạy game để bắt lỗi chính tả và kiểm tra thoại với xưng hô.

Camilius

Khám phá là niềm vui.
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/11/17
111
239
43
Việt Nam
Than vãn time: đây là PJ đầu tiên mình solo và là PJ mệt mỏi nhất mà mình từng gặp, trải dài từ 0000 tới dòng thoại thứ C534 của file chính, dịch hàng trăm item, request, event, note, vẽ lại gần cả trăm hình, bla bla... Làm suốt 18 tháng.
>
Sẽ không tránh khỏi sai sót về chính tả, danh xưng, nếu có thì xin các bạn hãy thông báo với mình để mình làm bản sửa lỗi sớm.
Cảm ơn các bạn đã ngóng trông game, đó là động lực để mình làm tiếp và theo chân thằng này tới cùng. Nếu các bạn yêu thích game và có điều kiện thì hãy mua bản gốc và chơi trên máy, nó thật sự rất đã đấy.
>
Nếu thích các bạn hãy chơi qua các PJ cũ mà mình từng tham gia dịch: Mad Father, Amayado Bus Stop,...
>
Các PJ sắp tới: Rune Factory 2 (solo tiếp ="=), Rune Factory 4 (Devil Cat Team).

Chỉnh sửa cuối:

Camilius

Khám phá là niềm vui.
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/11/17
111
239
43
Việt Nam
Đam mê bác thật ghê v , gặp tui chắc chưa đc 1 tuần, bỏ hơn 1 năm để dịch 1 game giờ ít ng chơi nể vl
Tại con game này là tuổi thơ của mình và cũng như nhiều bạn khác, mình cũng chỉ đang tìm người đồng-tuổi-thơ và muốn chia sẻ nó để các bạn khác cũng sẽ có thể cảm nhận được sự vui thú của game như mình :3

lolicon412vn

Thành viên mới
13/11/18
2
1
3
26
Tp.HCM
Mặc dù dong game RF ko phải tuổi thơ của tui nhưng nó lại là thứ khiến tui mê nhất, đặc biệt là phần 3 và phần 1.

Camilius

Khám phá là niềm vui.
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/11/17
111
239
43
Việt Nam
Link tải đã mở từ 22h tối qua, có thể chạy ổn trên PC, DS , giả lập đt.
.
Lỗi phát hiện: ko hiện mấy viên rune khi thu hoạch cây hay chặt mấy hoa pha lê, lại gần hoa và tinh thể pha lê ko hiện tên của nó, lỗi thứ 3 là đôi khi nhân vật chơi bị lỗi hiển thị (ko nghiêm trọng và hiếm thấy).

Law

Thành viên mới
30/8/18
9
1
3
24
Tp hcm
Thank bạn đã bỏ công vh , game hay những mình mới chơi nó hơi rối quá đi bậy toàn chết đánh xíu là hết sức khỏe

Camilius

Khám phá là niềm vui.
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/11/17
111
239
43
Việt Nam
Thank bạn đã bỏ công vh , game hay những mình mới chơi nó hơi rối quá đi bậy toàn chết đánh xíu là hết sức khỏe
Có hướng dẫn ở trên mạng ấy bạn.
Hồi mana thì bạn có thể chặt mấy hoa pha lê hay đập mấy khoáng thạch pha lê để hồi mana.
Bạn có thể xem stream mình test game :3

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay