DỰ ÁN GBA - Pokemon Legends Red: Dự án VH sắp xong

duyyy1108

Thành viên mới
6/1/22
1
5
1
22
Vietnam
Chào anh em, hiện tại mình đang làm 1 con việt hoá Pokemon Legends Red cho GBA.
Mình thấy bản mod này hay quá. Có hơn 800 pokemon từ gen 1 đến gen 8 nên quyết định ngồi Việt Hoá.

Tất cả khâu chuẩn bị list lời thoại, sửa font Tiếng Việt đã xong
Giờ chỉ còn khâu copy Lời Thoại Gốc paste vào Google dịch. Mình đã viết sẵn 1 cái Extention lấy dữ liệu đầu ra của Google dịch, tự chuyển đổi thành mã Việt Hoá và copy với 1 nút bấm.

Tuy nhiên dòng game cổ này 1 dòng chỉ hiện được 35 ký tự, nên việc Việt Hoá không chỉ đơn giản là Copy/Paste nữa mà cần chắt lọc ngôn ngữ. Nếu anh em nào hứng thú với các dòng Pokemon Gameboy này có thể hợp tác chung với mình. Mình sẽ sửa thêm cái google dịch support tối đa. Chỉ cần sửa lời thoại dòng nào nó báo dài quá thôi!

Cảm ơn các anh emm!
<duyyy1108@gmail.com>

QDuc

Thành viên mới
25/5/21
2
1
3
23
NamDinh
Nhiều lúc google dịch sai nên vẫn phần cần biết tuếng anh để nó sát nghĩa

• Like
Reactions: Bro.Gamer

zorunes

Thành viên mới
19/3/19
2
0
1
26
hanoi
Chào anh em, hiện tại mình đang làm 1 con việt hoá Pokemon Legends Red cho GBA.
Mình thấy bản mod này hay quá. Có hơn 800 pokemon từ gen 1 đến gen 8 nên quyết định ngồi Việt Hoá.

Tất cả khâu chuẩn bị list lời thoại, sửa font Tiếng Việt đã xong
Giờ chỉ còn khâu copy Lời Thoại Gốc paste vào Google dịch. Mình đã viết sẵn 1 cái Extention lấy dữ liệu đầu ra của Google dịch, tự chuyển đổi thành mã Việt Hoá và copy với 1 nút bấm.

Tuy nhiên dòng game cổ này 1 dòng chỉ hiện được 35 ký tự, nên việc Việt Hoá không chỉ đơn giản là Copy/Paste nữa mà cần chắt lọc ngôn ngữ. Nếu anh em nào hứng thú với các dòng Pokemon Gameboy này có thể hợp tác chung với mình. Mình sẽ sửa thêm cái google dịch support tối đa. Chỉ cần sửa lời thoại dòng nào nó báo dài quá thôi!

Cảm ơn các anh emm!
<duyyy1108@gmail.com>

Hóng

daicahuyoi

Thành viên mới
29/12/15
5
0
1
30
Bạn còn cần người hỗ trợ không,mình muốn tham gia

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay