Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
[tabs]
[tab=Giới Thiệu]
Được sự giúp đỡ của nhiều bạn yêu thích dòng game Lego, The LEGO Movie Videogame Việt Hóa là một trong những sản phẩm đầu tay của nhóm dịch RomHackingVN lúc bấy giờ, bản dịch được chăm chút từng texture ảnh (dịch và sáng tạo các texture ảnh theo sự kiện anh láng giềng lấn chiếm đảo nhà mình :x). Do là bản dịch đầu tay nên đến hôm nay khi bản dịch đã được edit, kiểm tra lại mới được chính thức ra mắt trên diễn đàn gametiengviet.com. Tương tự các bản dịch còn lại trên blog cũ của nhóm cũng sẽ lần lượt được đưa lên diễn đàn. Đây là tựa game mang lại tính giải trí cao và coop rất thú vị, mong là các bạn sẽ có những giây giải trí vui vẻ bên gia đình và người thân dịp Giáng Sinh và năm mới này.
Việc các bạn cần làm khi chơi game là bay nhảy, vượt chướng ngại vật, ăn tiền, và đập hết tất cả đối thủ… Bên cạnh đó một đặc trưng của dòng game Lego là khuyến khích người chơi bem hết tất cả những vật thể có trong màn hình để.. ăn tiền. Còn gì sung sướng hơn nhìn những khối Lego nhiều màu nó nát vụng và tiền cứ bay ra và bạn cứ lao vô hút.
Game hướng đến đối tượng là trẻ em và cả người lớn muốn có những giờ phút giải trí vui vẻ nên mạch game sẽ không khó lắm. Bên cạnh đó sẽ là các puzzle tương đối dễ nhưng đòi hỏi sự phối hợp của hai nhân vật – À mà quên nói, game này được làm ra là để chơi hai người nên cực kỳ khuyến khích các bạn chơi chung cùng bạn bè của mình.

Cấu hình:
Tối ThiểuĐề Nghị

[TR1][TD]
OS: Windows®XP SP3, Windows Vista/7/8 with latest service packs and updates installed
Processor: AMD Athlon 64 X2 EE 3800+ (2*2000 Mhz) or similar Intel CPU, such as Intel Pentium Dual Core E2180 (2*2000 Mhz)
Memory: 2 GB RAM
Graphics: NVIDIA GeForce 7600 GS or ATI Radeon X1950 Pro or better
DirectX: Version 10
Network: Broadband Internet connection
Storage: 10 GB available space
[/TD][TD]
Processor: AMD or Intel Quad Core running at 4*2600 Mhz
Memory: 4 GB RAM
Graphics: NVIDIA GeForce GTX 480 or ATI Radeon HD 5850 or better
DirectX: Version 11
Network: Broadband Internet connection
Storage: 10 GB available space
[/TD][/TR1]
Hoặc vào đây để tự check cấu hình.
[/tab]
[tab=Thực Hiện]
thinh1307
ikey04
quocviet0908
romeojane007
Bánh Dừa Miền Tây
Cảm ơn shinw4y swuforce đã hỗ trợ cho bản dịch.
[/tab]

[tab=Hình Ảnh]

[/tab]
[tab=Download]
Sau khi cài đặt game, các bạn chép patch Việt Hóa vào thư mục cài game rồi giải nén file The LEGO Movie Videogame Vietnamese 1.2.rar, chạy patch Việt Hóa rồi chọn cài đặt. Sau đó thưởng thức.

Password giải nén là gametiengviet.com, bản patch hiện tại chỉ hỗ trợ cho bản c***k.
[/tab]
[/tabs]

Chỉnh sửa cuối:

thanhhieu1205

Thành viên mới
25/12/15
19
13
3
33
cho mình đào mộ lên 1 tí, mình tải bằng link trên rồi vài việt hóa giống như hướng dẫn nhưng vào game có khúc tiếng việt có khúc tiếng anh

RomHackingVN

Culi Đa Cấp
Ban Quản Trị
10/11/15
2,250
16,511
113
Trái Đất
www.gametiengviet.com
cho mình đào mộ lên 1 tí, mình tải bằng link trên rồi vài việt hóa giống như hướng dẫn nhưng vào game có khúc tiếng việt có khúc tiếng anh
Do có một số câu thoại random chưa được dịch hết, còn phần cắt cảnh đều được dịch hết 100%, không sao đâu bạn.

thanhhieu1205

Thành viên mới
25/12/15
19
13
3
33
mình lên youtube côi là từ lúc đầu đã có việt hóa, nhưng của mình thì cắt cảnh thì việt hóa còn trong game thì 20-30 câu thoại mới có 1 câu tiếng việt

ledung11

Thành viên mới
24/11/16
1
0
1
28
ha noi
admin hay bạn nào còn giữ patch việt ngữ share lại cho mình với. Link 4share bảo dưỡng mấy tháng rồi mình chưa down đc, cũng k tìm đc link thay thế :camdong:

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
admin hay bạn nào còn giữ patch việt ngữ share lại cho mình với. Link 4share bảo dưỡng mấy tháng rồi mình chưa down đc, cũng k tìm đc link thay thế :camdong:
Mình sẽ tranh thủ reup.

Hoàng Nam 042

Thành viên mới
6/7/18
4
0
1
19
Thành phố Hồ Chí Minh
Bao nhiêu trang tải tốt không up mà lại đi up trên 4 Share, đã vậy lại còn bảo dưỡng nữa chứ :(. Mong file việt hóa được up lên trang tải khác hoặc được bảo dưỡng xong.

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay