HOÀN THÀNH [Wii] New SUPER MARIO BROS. Wii Việt Ngữ

RomHackingVN

Culi Đa Cấp
Ban Quản Trị
10/11/15
2,250
16,511
113
Trái Đất
www.gametiengviet.com

I. Giới thiệu:

Game đi theo lối truyền thống của Mario thời điện tử băng NES nhưng theo phong cách 3D, hỗ trợ tối đa đến 4 người chơi cùng lúc nhau (điều này thật là vui phải không nào?).

Với lối chơi đơn giản kết hợp với sự sáng tạo của tay cầm Wiimote, chắc chắn các bạn sẽ rất thích thú khi thưởng thức New SUPER MARIO BROS. Wii Việt Ngữ. Chẳng hạn như: bạn sẽ phải rung lắc tay cầm để có thể xoáy lên không.

Hay xoay tay cầm để tương tác với hệ thống trong game:

Và hấp dẫn nhất đó chính là game hỗ trợ tới 4 người chơi cùng lúc, với tôi đây là 1 tính năng tuyệt vời, mặc dù nếu chưa quen với đội hình 4 người bạn rất dễ ố ồ. Game không những mang lại tiếng cười từ sự tương tác giữa người với AI mà còn từ những pha xử lý "vô tình" ngớ ngẩn của đồng đội nữa. :))

Để thưởng thức tựa game với 4 người coop thì bạn cần phải có 4 wiimote với máy Wii thật, hoặc WiiU đã softmod để chơi game Wii chép. Nếu bạn không có Wii, WiiU mà chỉ có PC thì có thể dùng giả lập Dolphin (tải tại đây) kèm với 4 gamepad (gamepad nào cũng được miễn là chơi trên PC được). Bài viết này tôi chỉ tập trung giới thiệu vào máy Wii/WiiU.

II. Thực hiện:

Solo 1 mình
@Bánh Dừa Miền Tây
III. Download và hướng dẫn:

http://4share.vn/d/487d797e7d7a7a78

Pass giải nén là gametiengviet.com

1. Với máy Wii thật:

- Đối với máy không chơi đĩa: dùng WBFS để add file ISO vào ổ cứng di động hoặc USB/ thẻ nhớ (mình dùng USB Loader GX để chơi).

Hướng Dẫn Cài Đặt Game Wii Vào USB Hoặc HDD

- Đối với máy chơi đĩa: sau khi tải file ISO về các bạn dùng đĩa DVD5 để burn ra đĩa, lưu ý khi burn nên để tốc độ thấp nhất để tránh lỗi rớt đĩa.

2. Với giả lập:

Down chương trình giả lập bản mới nhất tại đây: https://dolphin-emu.org/

Các bạn có thể giả lập các phím bấm của Wiimote trên PC nhưng chắc chắn trải nghiệm không thể nào bằng Wii thật. Ngoài ra các bạn có thể dùng Wiimote thật với giả lập để chơi, yêu cầu laptop hay PC phải có kết nối bluetooth, mình sẽ làm bài hướng dẫn về cách này sau hoặc các bạn có thể tìm kiếm trên google, có rất nhiều bài hướng dẫn tương tự.

Với trình giả lập các bạn có thể cài đặt phù hợp cho tối ưu từng cấu hình máy, mình thì để mặc định vẫn chạy tốt. ^^

Sau khi cài đặt giả lập, các bạn chỉ cần chọn File>Open> tìm đến nơi chứa file ISO và thưởng thức.

Các bạn nào chưa có máy thì trên forum mình cũng có người bán luôn, máy Wii bây giờ cũng rẻ, tầm 1-2 triệu, tùy hình thức máy, các bạn có thể tham khảo tại đây.

IV. Những hình ảnh trong game:

Bài viết liên quan:

Nintendo Wii U Deluxe Set 32GB Like New 99%
Wii U Basic 99% (Halo Shop)
Kirby's Return To Dream Land Việt Ngữ
Tổng hợp các game Wii
Tổng hợp các game Wii U

Chỉnh sửa cuối:

kisibac

Quản trị viên
Thành viên BQT
25/12/15
114
62
28
36
Down chương trình giả lập bản mới nhất tại đây: You have to like this post in order to see this link
chữ like ở đâu thế thớt. tìm mãi ko thấy

• Like
Reactions: huntermar

Kunio

Thành viên mới
27/12/15
7
1
3
nên dùng Dolphin để Compress game cho nó nhẹ :D

Nhiếp Phong

Thành viên mới
25/1/16
23
9
3
35
HCM
Cái này chơi = tay xbox one đc ko nhỉ, mày mò nãy giờ ko đc T__T chưa chơi giả lập này bao giờ

Kunio

Thành viên mới
27/12/15
7
1
3
Cái này chơi = tay xbox one đc ko nhỉ, mày mò nãy giờ ko đc T__T chưa chơi giả lập này bao giờ
được bạn
chịu khó tìm hiểu chỉnh tí là được à

cái này VD thui nhé

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay