HOÀN THÀNH [Visual novel/ PC/18+] Quartett!- Bộ tứ - Tiếng violon giữa đêm tuyết trắng...

le thanh dat

Thành viên cấp 3
26/12/15
36
444
53
30
Chào mọi người, cũng đã hơn nửa năm kể từ khi mình đăng visual novel đầu tiên lên đây ấy nhỉ? Lâu thật đấy. có lẽ nhiều bạn sẽ thấy hậm hực hay chán ghét cái tên làm không công này vì đã hơn 30 like lâu rồi mà giờ mới vác mặt lên đây:=(. Thông cảm nha, dạo đó mình bận ôn thi nên không có thời gian lên đây đăng bài cho mấy bạn. hôm nay, sau khi đã hoàn thành xong đợt tập huấn ác quỷ dài kì, sẵn tiện đón cái đông đầu mùa, mình sẽ đưa các bạn đến với một thế giới mới, nơi tiếng violon và những bông tuyết trắng khởi đầu câu chuyện.

Quartett!- Bộ tứ

Thông tin

Tên|Quartett!

Tên tiếng Việt|Quartett! - Bộ Tứ

Hãng sản xuất|Littlewitch & Princess Soft

Ngày phát hành|23/04/2004 (limited edition)

22/12/2006 (standard edition)

Kịch bản|飯田和彦 - Iida Kazuhiko

Họa sĩ|大槍葦人 - Oyari Ashito

Âm thanh|hosplung

(細井聡司 - Hosoi Shoushi)

Website chính thức|http://www.littlewitch.jp/

VNDB|http://vndb.org/v82

Nhóm dịch tiếng Anh|http://charlotte.is.moelicious.be/

Nhóm dịch tiếng Việt|Run-Nak Group

Bàn luận về Quartett - Bộ Tứ - bản tiếng Việt ở đây

Cốt truyện

Vào ngày 17 tháng Ba, xuất hiện một buổi hòa nhạc cổ điển không giống bất cứ buổi hòa nhạc nào khác trên thế giới. Chín mươi sáu nhạc công trẻ tuổi, hai mươi bốn bộ tứ, đã trình diễn trước những khán giả là các nhạc công và người chỉ huy dàn nhạc vĩ đại nhất thế giới. Chỉ một nhóm - một bộ tứ duy nhất - được chọn từ trong đó. Chiến thắng sẽ đem lại danh tiếng ngoài sức tưởng tượng và đảm bảo một vé vào bất kì một dàn nhạc nào trên hành tinh này Đây là cơ hội chỉ có một lần trong đời đối với những người theo đuổi sự hoàn hảo của nghệ thuật âm nhạc. Giấc mơ vĩ đại nhất...và cũng có thể là cơn ác mộng khủng khiếp nhất.

Dịch từ description trên vndb

Đôi chút tâm sự của người dịch

Chào các bạn, vậy là Run lại tái ngộ cùng các bạn với project thứ 3 của mình trong vai trò một dịch giả của VLTrans group, lần này, Run sẽ đưa đến cho các bạn một tác phẩm của Littlewitch, Quartett!
Thú thực, ngay từ khi bạn Nữ giới thiệu cái này ở trường Loli, mình đã cực kì ưa thích nó, đây có lẽ là một trong các gal game đáng được xếp vào hàng hay nhất mọi thời đại, dưới bàn tay Littlewitch, họ đã tạo nên một sự kết hợp hoàn hảo của âm nhạc, hình ảnh, hiệu ứng, hệ thống, cốt truyện và cho ra đời một tác phẩm nghệ thuật mang tên Quartett!
Đối với mình, Quartett! thật sự là một kiệt tác, và không có gì để mà phải phàn nàn cả.
Vì vậy ngay từ đâu, mình đã muốn dịch kiệt tác này sang tiếng Việt để các bạn không có điều kiện để đọc bản tiếng Anh cũng có thể thưởng thức được nó.
Có một chú ý nhỏ là mình sẽ dịch từ bản tiếng Nhật (có tham khảo bản tiếng Anh) qua để đảm bảo khớp với voice của game, vì bản tiếng Anh có nhiều đoạn hoàn toàn không khớp voice, điều này khá là khó chịu đối với mình.

Update ngày 27/07
Kỉ niệm 100 ngày kể từ ngày project bị stall, bạn Run cho ra mắt patch complete ver 1.00
Vì rất rất nhiều lý do về mặt khách và chủ (chủ nhiều hơn khách), project đã bị stall khá lâu, rất mong các bạn thông cảm
Hình ảnh của Quartett! - Bộ Tứ - bản tiếng Việt

Dành cho những bạn
- Bạn thích một sự kết hợp hoàn hảo của âm nhạc và hình ảnh
- Bạn thích một cốt truyện hài hước, nhẹ nhàng
- Bạn bị hấp dẫn bởi phong cách trình bày độc đáo của Quartett!

Không dành cho các bạn
- Bạn đang tìm kiếm fap game
- Bạn không thích các game nhẹ nhàng
- Bạn đang tìm kiếm cảm giác mạnh

Nhân sự
Dịch/Lập trình/Kiểm tra chất lượng
Runan92

Biên tập ảnh
Conanak99

Xin chân thành cảm ơn

:nod: Littlewitch vì đã tạo ra kiệt tác này :nod:
:nod: Nhóm dịch tiếng Anh vì bản dịch :nod:
:nod: w8m vì patch voice và tool hack của anh :nod:
Tensai Otome vì đã giới thiệu cho mình bộ này

Và những người khác vì đã giúp đỡ trong quá trình hoàn thành project

Khoảnh khắc tự sướng :

Changelogs

18/02/2011: Project bắt đầu, ra mắt teaser patch

15/03/2011: Dịch toàn bộ text ra tiếng Việt

18/03/2011: Dịch một phần hình ảnh ra tiếng Việt

19/03/2011: Nhận nuôi nhóc Horo, project bị stall

20/06/2011: Nhóc Horo đã trưởng thành, tiếp tục project

23/06/2011: Dịch toàn bộ hình ảnh ra tiếng Việt (trừ SFX), hoàn thành PR

26/06/2011: Hoàn thành test và fix bug, hoàn thành QC

27/07/2011: Ra mắt patch complete ver 1.00

Đôi lời của thằng làm công không lương:giggle~~giggle~~
có lẽ sẽ có nhiều bạn không hứng thú với visual novel này vì cảm thấy không thực sự thú vị. mình không khuyên các bạn chơi hay không vì mỗi người có một gu riêng, không áp đặt được. mình đưa lên đây chủ yếu để cho các bạn có thể thư giãn đầu óc với các đoạn nhạc nền, những giai điệu violon trong visual novel này. và điều chính cũng là để cho các bạn biết về thể loại visual novel này, không chỉ có mấy cảnh eroge mà là những câu chuyện có chiều sâu thật sự.

P/s: 5 file trong 1 link, các bạn tải về rồi giải nén, nối file lại rồi chơi. trong đó có hướng đãn việt hóa luôn rồi. khỏi lo nhá. hi vọng các bạn sẽ có trải nghiệm tuyệt vời với visual novel theo thể loại âm nhạc cổ điển này, rất hay đấy:=D.

mingh123

Thành viên mới
9/6/16
5
4
3
34
da nang
Visual Novel này lâu rồi, nhiều cảnh nóng lắm.
Ngày trước cũng vì post mấy cái Visual Novel này mà nhiều trang lớn như Vnsharing ... bị Bộ Thông tin và Truyền thông sờ gáy và rồi dẹp tiệm luôn đó.
Mấy cái này Post trên mấy trang Eroge đặt Server nước ngoài an toàn hơn.

Gaming

Thành viên mới
13/11/16
8
0
1
33
HCM
mình thích những tựa Game nhẹ nhàng như v...mong sẽ có nhiều Game như thế này

le thanh dat

Thành viên cấp 3
26/12/15
36
444
53
30
Visual Novel này lâu rồi, nhiều cảnh nóng lắm.
Ngày trước cũng vì post mấy cái Visual Novel này mà nhiều trang lớn như Vnsharing ... bị Bộ Thông tin và Truyền thông sờ gáy và rồi dẹp tiệm luôn đó.
Mấy cái này Post trên mấy trang Eroge đặt Server nước ngoài an toàn hơn.
ko biết cảnh nóng của bạn là gì nhưng mình chơi và chưa thấy cái hình ảnh nào trên 18 tuổi cả. và mình cũng nói luôn là đừng nghĩ visual novel nào cũng 18+. thể loại này có thể nhiều bộ 18+ đấy nhưng ko thiếu bộ nói về vấn đề khác đâu

Chỉnh sửa cuối:

kien

Thành viên mới
5/7/16
6
0
1
24
trái đất
Mong ba
Chào mọi người, cũng đã hơn nửa năm kể từ khi mình đăng visual novel đầu tiên lên đây ấy nhỉ? Lâu thật đấy. có lẽ nhiều bạn sẽ thấy hậm hực hay chán ghét cái tên làm không công này vì đã hơn 30 like lâu rồi mà giờ mới vác mặt lên đây:=(. Thông cảm nha, dạo đó mình bận ôn thi nên không có thời gian lên đây đăng bài cho mấy bạn. hôm nay, sau khi đã hoàn thành xong đợt tập huấn ác quỷ dài kì, sẵn tiện đón cái đông đầu mùa, mình sẽ đưa các bạn đến với một thế giới mới, nơi tiếng violon và những bông tuyết trắng khởi đầu câu chuyện.

Quartett!- Bộ tứ

Thông tin

Tên|Quartett!

Tên tiếng Việt|Quartett! - Bộ Tứ

Hãng sản xuất|Littlewitch & Princess Soft

Ngày phát hành|23/04/2004 (limited edition)

22/12/2006 (standard edition)

Kịch bản|飯田和彦 - Iida Kazuhiko

Họa sĩ|大槍葦人 - Oyari Ashito

Âm thanh|hosplung

(細井聡司 - Hosoi Shoushi)

Website chính thức|

VNDB|

Nhóm dịch tiếng Anh|

Nhóm dịch tiếng Việt|Run-Nak Group

Bàn luận về Quartett - Bộ Tứ - bản tiếng Việt ở đây

Cốt truyện

Vào ngày 17 tháng Ba, xuất hiện một buổi hòa nhạc cổ điển không giống bất cứ buổi hòa nhạc nào khác trên thế giới. Chín mươi sáu nhạc công trẻ tuổi, hai mươi bốn bộ tứ, đã trình diễn trước những khán giả là các nhạc công và người chỉ huy dàn nhạc vĩ đại nhất thế giới. Chỉ một nhóm - một bộ tứ duy nhất - được chọn từ trong đó. Chiến thắng sẽ đem lại danh tiếng ngoài sức tưởng tượng và đảm bảo một vé vào bất kì một dàn nhạc nào trên hành tinh này Đây là cơ hội chỉ có một lần trong đời đối với những người theo đuổi sự hoàn hảo của nghệ thuật âm nhạc. Giấc mơ vĩ đại nhất...và cũng có thể là cơn ác mộng khủng khiếp nhất.

Dịch từ description trên vndb

Đôi chút tâm sự của người dịch

Chào các bạn, vậy là Run lại tái ngộ cùng các bạn với project thứ 3 của mình trong vai trò một dịch giả của VLTrans group, lần này, Run sẽ đưa đến cho các bạn một tác phẩm của Littlewitch, Quartett!
Thú thực, ngay từ khi bạn Nữ giới thiệu cái này ở trường Loli, mình đã cực kì ưa thích nó, đây có lẽ là một trong các gal game đáng được xếp vào hàng hay nhất mọi thời đại, dưới bàn tay Littlewitch, họ đã tạo nên một sự kết hợp hoàn hảo của âm nhạc, hình ảnh, hiệu ứng, hệ thống, cốt truyện và cho ra đời một tác phẩm nghệ thuật mang tên Quartett!
Đối với mình, Quartett! thật sự là một kiệt tác, và không có gì để mà phải phàn nàn cả.
Vì vậy ngay từ đâu, mình đã muốn dịch kiệt tác này sang tiếng Việt để các bạn không có điều kiện để đọc bản tiếng Anh cũng có thể thưởng thức được nó.
Có một chú ý nhỏ là mình sẽ dịch từ bản tiếng Nhật (có tham khảo bản tiếng Anh) qua để đảm bảo khớp với voice của game, vì bản tiếng Anh có nhiều đoạn hoàn toàn không khớp voice, điều này khá là khó chịu đối với mình.

Update ngày 27/07
Kỉ niệm 100 ngày kể từ ngày project bị stall, bạn Run cho ra mắt patch complete ver 1.00
Vì rất rất nhiều lý do về mặt khách và chủ (chủ nhiều hơn khách), project đã bị stall khá lâu, rất mong các bạn thông cảm

Hình ảnh của Quartett! - Bộ Tứ - bản tiếng Việt

Dành cho những bạn
- Bạn thích một sự kết hợp hoàn hảo của âm nhạc và hình ảnh
- Bạn thích một cốt truyện hài hước, nhẹ nhàng
- Bạn bị hấp dẫn bởi phong cách trình bày độc đáo của Quartett!

Không dành cho các bạn
- Bạn đang tìm kiếm fap game
- Bạn không thích các game nhẹ nhàng
- Bạn đang tìm kiếm cảm giác mạnh

Nhân sự
Dịch/Lập trình/Kiểm tra chất lượng
Runan92

Biên tập ảnh
Conanak99

Xin chân thành cảm ơn

:nod: Littlewitch vì đã tạo ra kiệt tác này :nod:
:nod: Nhóm dịch tiếng Anh vì bản dịch :nod:
:nod: w8m vì patch voice và tool hack của anh :nod:
Tensai Otome vì đã giới thiệu cho mình bộ này

Và những người khác vì đã giúp đỡ trong quá trình hoàn thành project

Khoảnh khắc tự sướng :

Changelogs

18/02/2011: Project bắt đầu, ra mắt teaser patch

15/03/2011: Dịch toàn bộ text ra tiếng Việt

18/03/2011: Dịch một phần hình ảnh ra tiếng Việt

19/03/2011: Nhận nuôi nhóc Horo, project bị stall

20/06/2011: Nhóc Horo đã trưởng thành, tiếp tục project

23/06/2011: Dịch toàn bộ hình ảnh ra tiếng Việt (trừ SFX), hoàn thành PR

26/06/2011: Hoàn thành test và fix bug, hoàn thành QC

27/07/2011: Ra mắt patch complete ver 1.00

Đôi lời của thằng làm công không lương:giggle~~giggle~~
có lẽ sẽ có nhiều bạn không hứng thú với visual novel này vì cảm thấy không thực sự thú vị. mình không khuyên các bạn chơi hay không vì mỗi người có một gu riêng, không áp đặt được. mình đưa lên đây chủ yếu để cho các bạn có thể thư giãn đầu óc với các đoạn nhạc nền, những giai điệu violon trong visual novel này. và điều chính cũng là để cho các bạn biết về thể loại visual novel này, không chỉ có mấy cảnh eroge mà là những câu chuyện có chiều sâu thật sự.

Download

P/s: 5 file trong 1 link, các bạn tải về rồi giải nén, nối file lại rồi chơi. trong đó có hướng đãn việt hóa luôn rồi. khỏi lo nhá. hi vọng các bạn sẽ có trải nghiệm tuyệt vời với visual novel theo thể loại âm nhạc cổ điển này
ko biết cảnh nóng của bạn là gì nhưng mình chơi và chưa thấy cái hình ảnh nào trên 18 tuổi cả. và mình cũng nói luôn là đừng nghĩ visual novel nào cũng 18+. thể loại này có thể nhiều bộ 18+ đấy nhưng ko thiếu bộ nói về vấn đề khác đâu
b
bạn ơi mời bạn chơi hết cái game này đi CÓ TỚI BỐN CẢNH SEX ĐẦY NÓ LÀM MÌNH BỊ SHOCK..... MÌNH ĐỊNH CHƠI VỚI CHỊ AI NGỜ GAME NÓ THẾ NÀY..........FUCK visual novel

duong duc tam

Thành viên mới
27/10/16
6
0
1
29
hn
Mong ba

b

bạn ơi mời bạn chơi hết cái game này đi CÓ TỚI BỐN CẢNH SEX ĐẦY NÓ LÀM MÌNH BỊ SHOCK..... MÌNH ĐỊNH CHƠI VỚI CHỊ AI NGỜ GAME NÓ THẾ NÀY..........FUCK visual novel
thế thì xem 1 cảnh rồi thì xóa game còn cố xem nốt 4 cảnh làm gì

Best Gaming

Thành viên mới
14/1/17
12
0
1
TP HCM
cho mình xin tên chính xác của game ạ,và game có trên steam k ad ? nếu có cho mình xin link steam luôn, tks

Hoàng Tồ

Thành viên mới
28/3/17
3
0
1
28
Nghệ An
các bác cho em hỏi chút em giải nén phần 1 rồi chơi hết phần 1 sau mới giải nén phần 2 chơi. Nhưng giả nén phần 2 nó vẫn y nguyên phần 1 là thế nào ạ?

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay