DỰ ÁN Việt hóa Soulcalibur VI

rose_hunter2

Thành viên mới
1/5/19
6
4
3
28
Buon ma thuot

Soulcalibur là dòng game đối kháng nổi tiếng với phong cách chiến đấu mãn nhãn và những hình ảnh nuột nà của nhân vật. Về độ nuột thì khỏi phải nói với khả năng hỗ trợ mod từ cộng đồng, bạn có thể trông đợi nhiều hơn mọi thứ mà nhà phát hành game có thể làm được. Là game đối kháng, thích hợp để giải trí và chơi cùng bạn bè, bạn không cần phải try hard quá sức hay dày công cày quốc mà vẫn có những giờ phút thư giãn cho mình. Game có khả năng tùy chỉnh nhân vật cao, tự tạo cho mình những nhân vật yêu thích không phải là không thể. Và bạn có thể đem khoe thành quả của mình trong chính trận solo với đám bựa nhân bạn bè.

Mình chưa chơi được Nier nhưng 2B quả thực rất đẹp!

Game rất dễ để chơi, đơn giản bạn có thể spam bừa các phím để đánh, nhưng rất khó để thuần thục, tạo ra combo liên hoàn đã mắt thì càng phải luyện tập vô cùng lâu dài. Mỗi nhân vật đều có các combo khác nhau, có thể khắc chế lẫn nhau, và muốn thành bậc thầy đối kháng bạn cần phải thành thạo cho mình không ít các tay đấu đa dạng. Không có gì phải lo sợ, Game có một hệ thống Thư viện đồ sộ, nơi mà bạn có thể tìm hiểu mọi thứ mình cần, bạn có đủ thời gian để làm chủ nó. Chỉ là vấn đề, sẽ dễ dàng hơn nếu viết bằng Tiếng Việt phải không nào?

Mình đề xuất dự án Việt Hóa Soulcalibur VI. Việt hóa game này khá dễ, mọi bước từ unpack đến edit font mình đều làm được, chỉ còn lại việc dịch text mà thôi. Bạn nào có đam mê, muốn dịch game, chơi game Tiếng Việt, có thể tham gia dịch cùng mình. Phần thưởng cuối cùng là tác phẩm Việt hóa game cùng với một số mod thú vị mà mình có được.
Công việc đơn giản, các bạn không cần phải giỏi Tiếng Anh, chỉ cần có khả năng chuyển nghĩa và giữ văn phong tiếng Việt là được, phần còn lại là do Google lo rồi. Tuy nhiên công việc ngồi dịch có thể sẽ rất nhàm chán, đơn điệu lặp đi lặp lại, cho nên các bạn cần phải có ý chí kiên định theo đuổi mục tiêu đến cùng. Phần thưởng chiến thắng chỉ dành cho những người không bao giờ bỏ cuộc.

Các bạn quan tâm thì để lại comment nhé. Dự án sẽ được tiến hành khi tập hợp được một team tình nguyện or may be not (Mình solo và tự chơi.)
Game này có Cr@ck online nhé. Mình không có mua bản quyền game này cho nên chỉ có thể dịch được phần game pirated thôi.

---
Tác giả Trúc Huyền Diệp, luôn muốn viết nên một câu truyện của riêng mình.

Chỉnh sửa cuối:

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
Dự án này rất thú vị. Text khoảng bao nhiêu dòng vậy bạn?

rose_hunter2

Thành viên mới
1/5/19
6
4
3
28
Buon ma thuot
Dự án này rất thú vị. Text khoảng bao nhiêu dòng vậy bạn?
Khoảng 22000 dòng text, cỡ 3 Mb file txt bạn à. Phần lớn dòng đều chỉ có vài từ mà thôi. Chỉ là có một lượng khá lớn các dòng có xen lẫn code, nếu google dịch thì sẽ hư hết code.
Kiểu như vậy nè:
Charmer Silhouette
Queen's Pleasure
Evil Sparrow
Revelation
{cmd_6}{cmd_A}+{cmd_B}.{cmd_A}
God Whisper
Suppressed Exile ~ Spiral Lust
{cmd_2}{cmd_A}+{cmd_B}.{cmd_B}
Metal Fencer

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
Khoảng 22000 dòng text, cỡ 3 Mb file txt bạn à. Phần lớn dòng đều chỉ có vài từ mà thôi. Chỉ là có một lượng khá lớn các dòng có xen lẫn code, nếu google dịch thì sẽ hư hết code.
Kiểu như vậy nè:
Charmer Silhouette
Queen's Pleasure
Evil Sparrow
Revelation
{cmd_6}{cmd_A}+{cmd_B}.{cmd_A}
God Whisper
Suppressed Exile ~ Spiral Lust
{cmd_2}{cmd_A}+{cmd_B}.{cmd_B}
Metal Fencer
3Mb text thì không ít đâu. Bạn xem coi có đưa vào sheet được không?

rose_hunter2

Thành viên mới
1/5/19
6
4
3
28
Buon ma thuot
Mình thấy dịch cái này rất đơn giản, nó chỉ có một file duy nhất chứa tất cả text, chuyển nó vào excel rồi google dịch, sau đó để hai bên một bên tiếng Anh một bên tiếng Việt rồi edit là ok. Chỉ có điều chuyển văn phong cho tự nhiên thì cần một chút kĩ năng.

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%