Việt hoá Hades

iamtientai000

Thành viên mới
12/6/21
2
2
3
19
Hanoi
Em ko biết gì về việt hoá trước đây nhưng mê Hades quá nên cố mày mò thử việt hoá. Em chỉ muốn việt hoá các phần hội thoại, vì thế nên mấy câu đó chỉ cùng 1 font. Em tìm được file text rồi, sửa thành tiếng việt không dấu thì có thể xong luôn. Sau đó e cố mò ra file font để sửa tiếng việt có dấu nhưng các font này đều bị mã hoá thành file .xnb ạ. Giờ tìm trên mạng thì mò được các tool unpack file xnb kiểu này trong game Stardew valley, nhưng thử vào Hades thì đều ko đọc được. Các cao nhân ai hảo tâm giúp đỡ e với ạ.

Hoang_la

Thành viên mới
28/12/21
1
0
1
21
HY
Em ko biết gì về việt hoá trước đây nhưng mê Hades quá nên cố mày mò thử việt hoá. Em chỉ muốn việt hoá các phần hội thoại, vì thế nên mấy câu đó chỉ cùng 1 font. Em tìm được file text rồi, sửa thành tiếng việt không dấu thì có thể xong luôn. Sau đó e cố mò ra file font để sửa tiếng việt có dấu nhưng các font này đều bị mã hoá thành file .xnb ạ. Giờ tìm trên mạng thì mò được các tool unpack file xnb kiểu này trong game Stardew valley, nhưng thử vào Hades thì đều ko đọc được. Các cao nhân ai hảo tâm giúp đỡ e với ạ.
Bác làm ơn cho e xin file việt hóa đc ko ạ.

trong8820

Thành viên mới
27/7/21
1
1
1
29
Ha Noi
Game thấy hay mà ko thấy dịch con game này nhỉ, Có ai muốn tham gia dịch không ạ, em hỗ trợ kỹ thuật ạ

• Like
Reactions: iamtientai00

akorn99

Thành viên mới
16/5/22
1
1
3
22
Việt Nam
Game thấy hay mà ko thấy dịch con game này nhỉ, Có ai muốn tham gia dịch không ạ, em hỗ trợ kỹ thuật ạ
Mình cũng có hứng thú tham gia hỗ trợ dịch game. Dù còn tay mơ nhưng Pác khởi động dự án thì cho mình tham gia luôn nhé.

• Like
Reactions: iamtientai00
Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%