DỰ ÁN The Last of Us Part 2 Việt Ngữ

4.30 star(s) 3 Votes
Sidebar Sidebar

CBL

Thành viên mới
30/6/16
5
14
3
35
47er

Tên GameThe Last of Us Part II
Phát triển:Naughty Dog
MetaCritic MetaScore:93
Phát hành:19/06/2020
Hệ máy:độc quyền PS4
Những người thực hiện:đang cập nhật
Ngày hoàn thành:đang cập nhật

I. Giới thiệu:

Về mặt cốt truyện, nội dung của The Last of Us 2 nối tiếp những diễn biến trong The Last of Us Việt Ngữ, khi Joey cứu Ellie khỏi số phận phải trở thành vật hi sinh để chế thuốc giải chống lại đại dịch nấm độc. 5 năm sau những biến cố này cả hai người đã chuyển tới khu dân cư Jackson County, yên phận làm những người công dân tốt tại đây, Ellie bắt đầu có những người bạn mới và đặc biệt bước vào tuổi bắt đầu yêu đương. Joey cũng trở nên đằm tính hơn khi nối lại mối quan hệ lâu năm với người anh em Tommy nhưng tội lỗi trong quá khứ lại một lần nữa tìm tới họ.

Mặc dù chỉ mới trải nghiệm game trong thời gian ngắn, nhưng tôi thực sự cảm thấy The Last of Us 2 sẽ trở thành một siêu phẩm - một siêu phẩm sẽ vượt trội gấp nhiều lần người tiền nhiệm. Đó là động lực thúc đẩy mình theo đuổi dự án này.

Còn mình hả? Mình là ai ư? Mình là CBL, tuy là mình đã follow Gametiengviet từ những ngày đầu tiên nhưng đến nay mới có cơ hội để cùng tham gia hoạt động với mọi người bởi vì mình đã từng chơi và trải nghiệm rất nhiều bản dịch của nhóm như God Of War 3 Việt Ngữ, God Of War 2018 Tiếng Việt, Beyond Two Souls Việt Ngữ, Valiant Hearts: The Great War - Trái Tim Quả Cảm Việt Ngữ... và mình thấy rằng 1 điều là các bạn rất là tâm huyết, rất là chuyên nghiệp, mặc dù các bạn chỉ làm vì đam mê mà thôi. Hòa cùng tinh thần đó mình cũng muốn góp 1 chút sức mọn của mình vào dự án lần này, dự án mang tên The Last of Us Part 2 Việt Ngữ. Đây cũng là dự án đầu tay của mình mong nhận được sự ủng hộ nhiệt tình của tất cả anh em. Được sự đồng ý của BQT diễn đàn, mình cũng xin phép mở nhận donate cho dự án theo quy định của Gametiengviet.

Chi tiết dự án sẽ được mình cập nhật thường xuyên tại đây, vì vậy mà các bạn nhớ nhấn nút Theo dõi để không lỡ những thông tin mới nhất từ nhóm nhé.

II. Dự án The Last of Us Part 2 Việt Ngữ

1. Gây quỹ cho dự án:

Các hình thức donate cho The Last of Us Part 2 Việt Ngữ

Các bạn donate cho dự án hãy điền đầy đủ thông tin vào đây, và ghi "donate TLOU2" trong phần nội dung chuyển khoản để mình tiện cập nhật danh sách các donate nhé.

Quỹ donate:
Số dòng: 432/43298
0đ/10.000.000đ

2. Tiến độ:

18%

3. Những hình ảnh trong The Last of Us Part 2 Việt Ngữ

Video demo The Last of Us Part 2 Việt Ngữ

Last edited by a moderator:

sennia2lsts

Thành viên mới
21/3/21
1
0
1
24
Ho Chi Minh City, Vietnam
Xin chào ạ. Mình nghe nói là dự án này đang tuyển người dịch nên mình muốn ứng tuyển ạ. Mình có inbox page rồi ạ mà chưa thấy trả lời.

Chỉnh sửa cuối:

Thao.Nguyen

Thành viên mới
21/3/21
1
0
1
26
Hà Nội
Mình thấy dự án đang tuyển người dịch nên mình muốn ứng tuyển ạ. Bạn có thể cho mình xin thông tin và cách thức ứng tuyển được không? Mình cảm ơn ạ.

vinnisme

Thành viên mới
19/9/19
4
7
3
23
Houston, TX USA
Mặc dù mình chơi bản quyền ko sử dụng việt hóa được nhưng cũng chúc cho team mình sớm hoàn thành dự án Yes~~Yes~~Yes~~Yes~~Yes~~

• Like
Reactions: admin

thanhtung89

Thành viên mới
29/1/16
5
0
1
36
Q12, HCM
đang chơi bản PS4 hy vọng sớm có patch tiếng việt sẽ chơi lại để hiểu cốt truyện hơn

hathanhks

Thành viên mới
7/5/21
2
2
3
31
Hà Nội
Rất mong chờ bản việt hóa hoàn thành :D Mình đang chơi tạm bản việt hóa tự dùng google dịch :D

• Like
Reactions: cuong

cuong

Thành viên mới
25/12/15
1
0
1
31
Rất mong chờ bản việt hóa hoàn thành :D Mình đang chơi tạm bản việt hóa tự dùng google dịch :D
Bác Hà Thanh cho em xin trải nghiệm bản VH này với bác ơi. Thanks bác nhiều ạ :D

BanhMi939

Thành viên mới
12/10/21
16
12
3
30
HCM
Có vẻ dự án này bị drop rồi nên mình xin mạn phép khởi động lại, 30% sẽ lên bài. demo

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%