Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%

minhomega

Thành viên mới
15/11/19
22
10
3
26
Huế
The Council - Complete Season Việt ngữ
I. Giới Thiệu:
The Council - Complete Season Việt ngữ là một trò chơi nhiều tập, nói đúng hơn là một bộ phim nhiều tập. Trong đó bạn đóng vai nhân vật chính Louis de Richet để khám phá nhiều bí ẩn. Trò chơi mang lại cho bạn nhiều cảm giác mới bằng cách khiến bạn đưa ra các lựa chọn để hoàn thành nhiệm vụ. Các lựa chọn này có thể ảnh hưởng đến kết thúc nhiều hay ít tùy thuộc và độ nhạy bén của bạn.

The Council bắt đầu vào năm 1793, khi người chơi đóng vai trò là thành viên xã hội bí mật Louis de Richet sau lời mời đến một hòn đảo tư nhân bí ẩn ngoài khơi nước Anh của Lord Mortimer . Tham gia cùng ông là một số vị khách cao cấp, bao gồm Napoleon Bonaparte và Tổng thống Hoa Kỳ mới thành lập, George Washington. Bản chất kỳ lạ của sự tiếp đón riêng tư này không chỉ là mẹ của những vị khách danh tiếng mà gần đây, mẹ của Richard Richet đã mất tích trên đảo.

Ngoài ra nhiều kỹ năng của Richet có thể được phát triển để phù hợp với phương pháp bạn đã chọn trong cuộc phiêu lưu. Giải quyết các vấn đề với ngoại giao, đi sâu vào huyền bí để mở rộng kiến thức lịch sử và khoa học của bạn, hoặc chơi theo kiêu thám tử và điều tra xem những gì người khác biết gì mà họ không nhận thức được việc mà bạn đang làm. Kỹ năng của bạn sẽ có những công dụng vượt xa cuộc trò chuyện của bạn với những người khách. Với 15 kỹ năng đa dạng để sử dụng và nâng cấp, người chơi có thể tự do khám phá những bí ẩn của The Council theo cách họ thấy phù hợp, với những hậu quả khác nhau tùy thuộc vào phương pháp của họ. Kết quả sẽ mãi mãi thay đổi cuộc đời của Louis de Richet, của những người xung quanh và định hình lịch sử như chúng ta biết.
II. Download bộ cài game:

III. Những hình ảnh demo trong The Council

IV. Những người thực hiện:
Biên dịch, biên tập:
@minhomega
Kỹ thuật:
@minhomega
(ngoài ra đặc biệt cám ơn nhiều anh chị em bạn bè gần xa trên discord đã giúp đỡ mình)​
V. Tiến độ và thời gian ra mắt dự kiến:
Đang cập nhật
Do hiện tại dự án chỉ một mình mình thực hiện nên cũng có thể hơi lâu ^^.
V.1. Cập nhật ngày 20/5/2020 12:04PM: Hiện tại mình đã dịch được 75% ep1, còn khoảng 9 tập trong 4 ep nữa. Ae nào có đam mê có thể ib mình để tham gia dự án nhé :3 cám ơn mn đã đọc
V.2. Cập nhật ngày 13/9/2020 9:17PM: Hiện tại do bận công việc nên việc dịch tiếp có khả năng drop. Hi vọng nếu ai quan tâm mình có thể chuyển giao kĩ thuật và text để tiếp tục. Cám ơn mn đã đọc
Discord: Omega#6327
Steam: ✪...Omega ( friend ID: 841279526)
FB: https://www.facebook.com/minhomega98/

Chỉnh sửa cuối:
Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay