Review Resident Evil 6 - Việt Hóa

tomokokysouke

Quản trị viên
26/12/15
5
18
3
29
Resident Evil 6 - BIOHAZARD 6
バイオハザード 6
Review

-Gameplay : 7/10

Resident Evil 6 là tựa game bắn súng tiêu diệt zombie ở góc nhìn thứ 3 . Vâng , lần đầu tiên mình chơi trò này là chơi ngay bản 6 =)))))) Game nó rất là dài !!!!!!!!!! mình phải mất 1 tháng trời để chơi xong , mặt dù ko chơi phần chơi của Ada
Có tất cả 4 Campaign cho người chơi tha hồ khám phá , mỗi Camp bao gồm 5 chapter , mỗi chapter kéo dài trung bình từ 30-45 phút .......... Khó thì khoản 1 tiếng !

Về gameplay thì quả thật , đây là 1 trò chơi gây khó khăn và ức chế về số lượng đạn nhất từ đó đến h mình chơi ( Nghe đồn rằng phiên bản thứ 4 trước đó đạn còn khan hiếm hơn )
Trong game bạn sẽ không đơn độc một mình như các phiên bản trước đó , lần này ta sẽ có 1 nhân vật phụ đi theo hỗ trợ trong suốt quá trình chơi ! Ngoài trừ phần chơi của nhân vật nữ Ada
Game có thể Co-op local - tức 2 người trên cùng 1 máy , dĩ nhiên độ vui cũng dc tăng lên gấp đôi , đồng thời cũng sẽ gây khó khăn ở số nhiệm vụ đòi hỏi người chơi phải đầy đủ kinh nghiệm - Nếu không thì để máy nó tự điều khiển nhân vật phụ sẽ tốt hơn ở 1 số trường hợp , mà máy chơi thì nhân vật phụ sẽ bất tử ! Điều gây ức chế nhất ở đây về mục chơi 2 người chính là chia đôi màn hình ko đều , sẽ có 1 khoản đen =.= các bạn chơi sẽ thấy nó sida như nào !
Các loại Zombie trong game rất thông mình , cụ thể là đám Zombie C-virus ( J'avo ) , có khả năng bay nhảy , chạy , nói chuyện , và kỹ năng chiến đấu cao hơn hẳn so với zombie thông thường ~
Nổi tiếng là series game bắn súng zombie kinh dị có tiếng , nhưng qua phiên 6 hầu như chơi ko thấy kinh dị tẹo nào cả =)))) chắc tại mình chai lì ~ , Nói chứ các pha 1 mình cân Team cũng rất căng mấy chế ạ , nhất là gặp những con Quái Vật đột biến lột xác từ J'avo ~
Game có hệ thống gắn thêm các skill hỗ trợ đa dạng , như tăng damage cho súng , tăng khả năng cận chiến , tăng item rơi , tăng máu trâu , hay tăng khá năng ngắm bắn ( cái này chỉ hữu dụng ở màn chơi của Leon ) .
Mỗi nhân vật trong game đều có 1 khả năng riêng , như Leon có cặp lục đôi , Chris có khả năng cận chiến tốt và máu trâu , Sherry có dao điện ...... khá là hay , ban đầu cứ tưởng đứa nào cũng như đứa nào =)))~
Các mission trong game có phần lặp lại , Gameplay ít có chiều sâu cho lắm , Camera trong game cũng gây khó chịu không ít lần , ác hơn là không có mục auto aim cho những ai chơi game bằng controller cũng như trên các hệ máy console , rất khó khăn khi nhắm bắn quái :'(
-Đồ họa : 9/10

Mặt dù game ra đời cách đây 3 năm ( 2013 )
Nhưng resident vẫn sỡ hữu.................... 1 mãn textures cho nhân vật rất đẹp :v
Tạo hình nhân vật phải nói là rất xuất sắc , gương mặt toàn là trai xinh gái đẹp , mồ hôi , đổ bóng dc thể hiện rất tốt . biểu cảm cũng không tồi , đôi lúc có hơi derp ở số cảnh =))
Còn lại cảnh vật xung quanh ko có gì nổi trội =.=
Cơ mà dù gì đây cũng là 1 tựa game có đồ họa đẹp ! vừa mắt , nhân vật được thiết ké kỹ lưỡng <3

Âm thanh : 9/10

Soundtrack hay ! Tiếng súng ghim vào người zombie rất đã tai , kích thích lắm , lồng tiếng rất tốt ở cả 2 phiên bản Nhật - Anh

That's all ! <3 <3

Cốt truyện : 9/10
Đã có việt hóa cho game , các bạn chơi và cảm nhận ! Rất hay , tin mình đi !~ Game nào mình chơi thấy cốt truyện hay là phải hay :'( Nhất là phần chơi của Chris và Piers ...
Còn nếu các bạn ko thấy hay thì..... thâu :v

Chốt : là 1 game nổi tiếng khá hay đáng để trải nghiệm ! Nếu bạn thích 1 tựa game bắn zombie mà ko cô đơn 1 mình ~

-Ưu điểm:
Đồ họa tốt , Nhân vật đẹp
Âm thanh tuyệt vời
Bắn giết đã tay

-Khuyết :
Mission có phần lặp lại
Co op local chia màn hình cực tệ
Camera khó chịu

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: sontd2
Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay