HOÀN THÀNH Resident Evil 2 Remake Việt Ngữ

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi matran999, 12/2/19.

1. Tyrael

Tyrael Thành viên mới

8
    2
    3
    19/3/16
    Nam
    Đà Nẵng
    Cảm ơn mn đã làm việt hóa tựa game này.
    Tuy nhiên có một lỗi khá khó chịu phát sinh. Mình chơi bằng steam. Khi mình việt hóa. Mọi thứ bt. Vào chơi cũng bt.
    Sau khi mình thoát ra và chơi lại. Tất cả bt cho đến khi nó bị đứng ở màn hình loading khi bấm bắt đầu chơi. Mình thử lại nhiều lần rồi vẫn bị.
    Cảm ơn các bạn

Ps: đã tắt Windows defend, đã xóa bảng vh. Thậm chí tải lại game cũng ko giải quyết đc.
    Tình hình tệ hơn khi tôi vừa xóa việt hoa theo hướng dẫn. Nó vừa đứng ngay khi tôi bấm bắt đầu chơi.
    Màn hình menu thì vẫn hoạt động.

Chỉnh sửa cuối: 15/2/19
    TvampireT thích bài này.
  2. haiautuan

haiautuan Thành viên cấp 1

86
    14
    8
    28/8/16
    Nam
    city
    Res 2 remake mình chơi khi chưa việt hóa khá bình thường, nhưng khi việt hóa thì lại rất lag, tụt fps liên tục.

Last edited by a moderator: 15/2/19
  3. matran999

matran999 Thành viên cấp 3 Dòng Điện 2 Chiều

294
    1,320
    93
    29/12/15
    Nam
    TPHCM
    Thực tế mình đã test bản việt hóa này trên steam nó cũng đã bị như vậy. Mình cũng thử xóa luôn dữ liệu việt hóa nó vẫn thế. Vì thế suy ra có vẻ steam có trạng thái luôn kiểm tra dữ liệu trong game. Khi có sự thay đổi dữ liệu nó sẽ check liên tục dẫn đến lỗi. Và khi có xóa bản việt hóa đó đi thì nó vẫn thế. Bằng chứng là test trên bản C.rack ko bị gì hết. Bởi vì C.rack đã ngắt kết nối hoàn toàn steam cho nên không bị bất kỳ vấn đề gì.

Cách giải quyết tạm thời chỉ có tắt hoàn toàn steam rồi bật lại vào chơi là hết, bạn nhấn enter liên tục cho đến khi vào được phần menu là xong.

Trên lý thuyết, bản việt ngữ chỉ dịch text và font nó chả ảnh hưởng gì đến tốc độ khung hình. Nên có lẽ cũng là do nguyên nhân trên chăng. Không được thì bác chơi bản tiếng anh thôi.

4. Rudovt11

Rudovt11 Thành viên mới

3
    0
    1
    15/2/19
    Nam
    Nhật bản
    Cho mik hỏi là khi mik cài vh vào game bản quyền nhưng khi vào game thì mất tất cả chữ như menu game,thông báo chú ý game...có cả mấy dấu hỏi chấm nữa ...cài lại 2 3 lần vẫn vậy thớt

5. NightFury

NightFury Thành viên mới

7
    0
    1
    29/2/16
    Nữ
    123/12HCM
    mọi người có mặc được bộ đồ màu hồng của Claire ko ạ, sao e ko mặc được vậy ????

6. Pham Thanh

Pham Thanh Thành viên mới

4
    3
    3
    15/8/16
    Nam
    Tu son Bac Ninh
    các bạn quá tuyệt vời . mình sẽ mua game bản quyền resident evil này cũng như donate cho các bạn 200k để ủng hộ các bạn sẽ ra cho đời thật thật nhiều game việt hóa hay. mình và rất nhiều các bạn đang chơi "" monster hunter word ""rất thèm có 1 bản việt hóa :)))))

7. christinh

christinh Thành viên mới

1
    0
    1
    15/2/19
    Nam
    Raccoon City
    Cám ơn các bạn đã việt hóa tựa game này, nếu có điều kiện mình sẽ donate cho nhóm sau.

8. luisnguyen09

luisnguyen09 Thành viên mới

4
    1
    3
    5/8/16
    Nam
    hai phong
    Các bạn việt hóa có thể chỉnh font chữ subtitle to hơn dc ko? Font chữ mặc định bé quá mình chơi trên tv ngồi xa cứ phải căng hết mắt ra mà nhìn..

9. tampe

tampe Thành viên cấp 1

70
    19
    8
    23/8/17
    Nam
    Hà Nội
    Hoàn thành game 1 lần với độ khó bất kỳ mới unlock được trang phục đó nhé nàng! Lần sau chơi lại với trang phục mới và những đoạn phim mới ;)

10. tampe

tampe Thành viên cấp 1

70
    19
    8
    23/8/17
    Nam
    Hà Nội
    Các bác có thể chơi game c***k việt hóa để thích ứng ổn định và mua game trên steam để ủng hộ nhà sản xuất cũng được mà. Mấy vấn đề lắt nhắt có nhiều cách giải quyết cố gắng tự linh động mầy mò, các a e gametiengviet đã bỏ nhiều thời gian công sức để hoàn thành dự án, mọi người nên chủ động tìm kiếm các lỗi vặt trên google và dành thời gian để hưởng thụ thành quả mà các a e đã tạo ra. Vấn đề của bác có khả năng bị cận, hãy mua và đeo kính hoặc ngồi gần vào hay chơi trên PC đi chứ lại mình một kiểu vậy, ai cũng đòi hỏi thì các a e chỉnh đi chỉnh lại đến bao h thời gian còn dành cho nhiều dự án khác nữa... Đời người thì ngắn mà có lắm thứ để làm, thời gian không mua được bằng $$$$$. Cá nhân t cũng thường chơi game c***k trước vì tiện cho nhiều vấn đề hack save... game nào hay sau đó vẫn mua để ủng hộ nhà sản xuất nhưng cũng ko cài để nguyên sưu tập trong list steam đó thôi

Bánh Dừa Miền Tây thích bài này.
  11. matran999

294
    1,320
    93
    29/12/15
    Nam
    TPHCM
    Nhóm sẽ xem xét và làm lại font subtitle chính của game, sẽ được cập nhật vào bản update kèm DLC tiếp theo.

luisnguyen09 thích bài này.
  12. tanlt91

tanlt91 Thành viên mới

18
    3
    3
    27/1/16
    Nam
    Đà Nẵng
    hqua mình donate cho nhóm, ko biết đã nhận được chưa :D

13. Namkennedy

Namkennedy Quản trị viên Thành viên BQT

347
    82
    28
    25/12/15
    Nam
    Hà Nội
    Có hướng dẫn chơi thì còn gì là thú vị nữa :))))
    Còn nếu thích thì bạn có thể lên youtube search "Resident Evil 2 Remake walkthrough"

14. matran999

294
    1,320
    93
    29/12/15
    Nam
    TPHCM
    Bạn donate cho nhóm để tên gì nhỉ. Để mình kiểm tra lại.

15. Snguyen

Snguyen Thành viên mới

2
    0
    1
    31/3/17
    Nam
    hcm
    Cho mình hỏi sao cứ bấm vào icon game là nó lại mở steam lên rồi ko vào game vậy ad

16. matran999

294
    1,320
    93
    29/12/15
    Nam
    TPHCM
    Chắc mới cập nhật DLC ấy mà. Hiện tại mình cũng không mở được steam trong thời điểm này, có thể máy mình đang lỗi mạng. Bạn thử chọn game và chuột phải vào nó trên steam, nó hiện ra 1 cái bảng. Chọn tab tập tin của game -> kiểm tra dữ liệu game. Đợi nó chạy xong là dc.

Chỉnh sửa cuối: 16/2/19
  17. thwcjtees

thwcjtees Thành viên cấp 1

30
    8
    8
    10/1/16
    Nam
    không quá khó hiểu khi mà chỉ một tháng là đã có bản việt ngữ, trong khi game khác thì lâu vãi ra. vì game hay quá mà. với lại admin cũng thích dòng game resident thì phải.

18. Andy Vu

Andy Vu Thành viên mới

5
    0
    1
    5/2/16
    Nam
    TPHCM
    Mình đã mới trải nghiệm xong game này . Cảm nhận phải nói tuyệt vời. Nhờ nhóm việt hóa mà mình chơi nhanh chứ chơi bản tiếng anh thì chơi hơi lâu. Xin cám ơn nhóm dịch nhiều.
    À mà cho đến giờ mình chưa biết ai đã thẩy cây súng phóng tên lửa 4 nòng để tiêu diệt trùm cuối nữa. Có bạn nào lý giải dùm mình được không. Xin cám ơn .

Chỉnh sửa cuối: 17/2/19
  19. kimita123

kimita123 Thành viên mới

10
    3
    3
    6/2/16
    Nam
    Đồng nai
    Chính là Ada wong nhé , cô này sau lần rớt xuống thì đã được cho là chết , nhưng không phải vậy. (mình thấy game lợi dụng mấy cảnh rơi rớt hơi nhiều =)) )

20. luisnguyen09

luisnguyen09 Thành viên mới

4
    1
    3
    5/8/16
    Nam
    hai phong
    Sao game này mình cứ chơi dc 1 lúc màn hình lại đen phải tắt máy đi ae nhỉ? Có ae nào chơi bản trên mạng phá đảo dc r thi cho mình xin link vs