HOÀN THÀNH Resident Evil 0 HD Remaster Việt Ngữ

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi chris, 8/3/20.

HOÀN THÀNH Resident Evil 0 HD Remaster Việt Ngữ 5 5 2votes
5/5, 2 phiếu

1. chris

chris Làm dâu trăm họ Kỹ Thuật Viên

5
    25
    3
    28/1/16
    Nam
    tphcm

Resident Evil 0: HD REMASTER Việt Ngữ

Tên Game: Resident Evil 0: HD REMASTER
    Hệ Máy: PC
    Hãng Phát Triển: Capcom
    Thể loại: Hành Động, Kinh Dị, Sinh Tồn
    Năm phát hành: 2016
    Bản Việt ngữ: 2020​

I. Giới Thiệu Về Game:

Giống như Resident Evil HD Remaster, tựa game này cũng được làm lại từ phiên bản Resident Evil Zero ra mắt trên hệ máy Gamecube vào năm 2002. Phiên bản làm lại này đã được nâng cấp về mặt đồ họa, tạo nên cảm giác vừa cũ vừa mới cho những ai đã trải nghiệm phiên bản cũ trên Gamecube. Lớp vân phủ bề mặt có độ chi tiết cao, từng góc nhỏ nhất trong môi trường hiện ra rõ nét, từng con Zombie sống động với máu me bê bết, quần áo lấm lem, thân người mục rữa khiến từng bước đi của chúng lộ ra sự chết chóc đáng sợ. Hiệu ứng lửa cháy, mưa gió rất chân thực, dĩ nhiên không thể so với các tựa game mới ra mắt gần đây, nhưng vẫn là một sự lột xác so với phiên bản cũ. Tựa game này sẽ đặt thêm 1 viên gạch nữa trong thư viện đồ sộ của series Resident Evil được Việt Hóa của diễn đàn.

Capcom cũng rất tâm lý khi cho phép người chơi “hoài cổ” ở tỉ lệ 4:3 và góc nhìn truyền thống cũ trên Gamecube, bên cạnh các mức thiết lập 16:9 hiện đại ngày nay.

Dù phần cốt truyện của game không thay đổi so với phiên bản cũ, nhưng bạn sẽ được thưởng thức 2 chế độ: Leech Hunter và Wesker Mode sau khi hoàn thành phần chơi chính. Nếu là fan của dòng Resident Evil, chắc bạn đã biết Wesker không còn là người thường khi hắn đã có những năng lực do virus mang lại, và Wesker Mode là dịp để hắn phơi bày các năng lực đó. Bạn sẽ được sử dụng “siêu năng lực” của Wesker, còn đó là siêu năng lực gì thì mình sẽ để mọi người tự thân trải nghiệm.

Game sẽ giải đáp cho chúng ta những thắc mắc như: Đội Bravo đã gặp chuyện gì? T virus bị rò rỉ như thế nào... mà phần RE 1 chưa nói đến.

Cơ chế ngắm bắn và điều khiển dù đã được cải thiện đôi chút những cũng sẽ mất một thời gian để làm quen vì nó không giống những cơ chế hiện đại ở những game mới ra mắt gần đây như RE 2 Remake.

Và để thêm phần “vui vẻ” cho game, Capcom đã “mạnh dạn” loại bỏ các thùng chứa đồ, bạn sẽ phải tính toán từng vật phẩm mang theo bên người chứ không còn được “tích trữ” như các phiên bản RE khác.

LƯU Ý: Nếu chưa quen với thể loại kinh dị sống còn, hãy chọn chế độ DỄ để làm quen dần với cơ chế của game. Còn nếu muốn thử thách bản thân, muốn có cảm giác mạnh, hãy chọn chế độ KHÓ NHẤT để biết thế nào là một tựa game KINH DỊ SỐNG CÒN THẬT SỰ.

II. Tải Game:
    Nếu có điều kiện thì hãy mua game để ủng hộ nhà sản xuất nhé.

Mình sẽ không cung cấp bản C.rack, vì thế nếu ai muốn tải thì lên google tìm. Cảm ơn.

III. Ảnh Và Video:

TRAILER:

IV. Những Người Thực Hiện

• Kỹ Thuật: Bánh Dừa Miền Tây
    • Biên Tập: Chris_
    • Biên Dịch: Chris_, Asura Balbalta
    • Hỗ trợ dịch thuật: camcam, Shokunin...

V. Download Bản Việt Ngữ

Để tránh tình trạng lỗi, trojan hay cập nhật các bản việt hóa mới nhất, các bạn chỉ nên download bản cài của nhóm ở diễn đàn gametiengviet.com. Các website khác lưu hành patch của nhóm, đừng nên reup lại link patch của nhóm. Hãy tôn trọng thành quả của bọn mình.

Ngày ra mắt: 20g ngày Quốc tế phụ nữ 8/3/2020

Bản PC
    Link Download Patch Resident Evil 0: HD REMASTER Việt Ngữ:
    Gametiengviet.com - Resident Evil 0 HD REMASTER Việt Ngữ 1.0.rar (21,514 MB)

Bản dành cho PS3
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Nội Dung Ẩn:
    **Nội Dung Ẩn: Bạn phải Đăng Nhập và nhấn vào nút 'Thích' mới có thể xem.**

- Chép game vào thư mục GAMES trên ổ di động hoặc ổ trong của PS3.
    - Cài file Biohazard Zero All DLC.pkg vào máy và thưởng thức.​

VI. Hướng Dẫn:
    Hướng dẫn cài patch Việt Ngữ Resident Evil 0 Việt Hóa
    • Tải file việt hóa về, và chép file việt hóa vào thư mục game steamapps\common\Resident Evil 0\, giải nén và chạy patch theo đường dẫn như trong hình.
    • Chạy file patch rồi chờ 1 lúc, chương trình sẽ báo thành công và thưởng thức.

VII. Fix Lỗi:

Các lỗi vặt, lỗi linh tinh trong quá trình patch việt hóa, các bạn hãy CHỤP ẢNH LẠI để nhóm khắc phục nhé.

VIII. Đôi lời muốn nói:

Nếu trong quá trình chơi game các bạn cảm thấy bản dịch này không được văn vẻ, đọc xơ cứng, không hay, không trôi chảy thì XIN HÃY THÔNG CẢM vì:
    • Game sử dụng rất nhiều thuật ngữ khoa học, kỹ thuật chuyên môn nên khó mà dịch suôn sẻ văn vẻ được.
    • Cả 2 thành viên Dịch và Biên đều không giỏi văn.
    • Nhóm bị 1 số hạn chế trong quá trình dịch vì nếu có quá nhiều kí tự xuất hiện sẽ bị tình trạng CHỮ BỊ MẤT, CHỮ TRÀN RA 2 BÊN MÀN HÌNH KHÔNG THỂ NHÌN ĐƯỢC...
    X. Kết:

Đây là món quà ngày 8/3 của nhóm dành tặng cho tất cả thành viên của gametiengviet. Chúc các CHỊ EM và các ANH EM LUÔN BÌNH AN VÀ MẠNH KHỎE. Sắp tới sẽ còn nhiều dự án bom tấn khác sẽ được triển khai. Các bạn hãy theo dõi trên kênh Discord của Gametiengviet nhé.

Bản dịch được dịch và test khá nhiều lần. Nhưng nói không còn sai sót thì khó mà tin được. Tuy nhiên bọn mình sẽ liên tục kiểm tra và update các bản vá lỗi nếu có.

Hãy chia sẽ thông tin này đến với mọi người coi như là lời tri ân đến nhóm nhé. Chúc các bạn trải nghiệm bản việt ngữ với sự hồi hộp và ức chế vượt bậc do tựa game này mang lại.

P/S: Ở nhà chơi game cho lành rofl~~

Last edited by a moderator: 14/3/20
    jindowing, Hophihi, Gakute and 22 others like this.
  2. Namkennedy

Namkennedy Quản trị viên Thành viên BQT

366
    86
    28
    25/12/15
    Nam
    Hà Nội
    Cảm ơn đến tất cả các bạn trong nhóm dịch nha!
    Chúc các bạn sẽ luôn khỏe mạnh, luôn giữ vững nhiệt huyết và cùng nhau thực hiện thêm những bản việt hóa khác trong tương lai nha :camdong:

chris thích bài này.
  3. VIET_3110

VIET_3110 Thành viên mới

18
    1
    3
    6/1/18
    Nam
    Hà Nội
    đồ họa game hơi toang call~~

4. Hận Nam Nhi

Hận Nam Nhi Thành viên mới

14
    3
    3
    17/7/16
    Nữ
    Sài Gòn
    Hóng làm Outbreak, X Veronica, Revelation 2

5. Hận Nam Nhi

Hận Nam Nhi Thành viên mới

14
    3
    3
    17/7/16
    Nữ
    Sài Gòn
    Game 2002 Remaster lại

6. ISHIDA

ISHIDA Thành viên mới

27
    5
    3
    9/11/16
    Nam
    HOCHIMINH
    phá đảo giả lập rồi, giờ quay đầu chơi lại ư :D

7. mrjunmoc

mrjunmoc Thành viên mới

9
    1
    1
    28/12/15
    Nam
    donate cho dự án này đã hoàn thành bằng cách nào ad ơi

8. kentihd98

kentihd98 Thành viên mới

1
    0
    1
    8/11/16
    Nam
    hari dong
    Cài việt hoá xong vào game đen sì thì phải làm sao hả ae

9. mrjunmoc

mrjunmoc Thành viên mới

9
    1
    1
    28/12/15
    Nam
    Cài việt hoá xong vào game cũng bị đen màn hình như bạn ở trên, mặc dù lúc chưa cài việt hóa thì chơi dc bình thường, mong ad xem lại nhé

10. chris

5
    25
    3
    28/1/16
    Nam
    tphcm
    bạn xài bản steam hay c***k, mình xài bản steam chơi bình thường ko bị gì cả, bạn vào discord GTV mục Resident evil series nêu rõ lỗi để bên kỹ thuật giúp nhé.

Chỉnh sửa cuối: 9/3/20
  11. chris

5
    25
    3
    28/1/16
    Nam
    tphcm
  12. mrjunmoc

mrjunmoc Thành viên mới

9
    1
    1
    28/12/15
    Nam
    mình chơi craxk bạn ạ, stream bình thường thì để
    mình mua game stream

chris thích bài này.
  13. tampe

tampe Thành viên cấp 1

74
    22
    8
    23/8/17
    Nam
    Hà Nội
    Cứ mỗi lần nhìn thấy niềm vui này là lại nghĩ đến chuyện bác Bánh dừa miền Tây sẽ ra mắt res 4 trong âm thầm... Liệu chúng t có còn cơ duyên chờ đợi chăng trong khi Covid 19 bắt đầu hoành hành....

14. em_la_ngoc

em_la_ngoc Thành viên mới

11
    8
    3
    30/12/15
    Nam
    Cảm ơn nhóm dịch, mình mong bản việt hóa re zero này từ rất lâu rồi, mà buồn quá cài xong bị màn hình đen ạ, mình dùng bản cr*** nên cũng ko đòi hỏi gì cả, chỉ mong nhóm dịch quan tâm sửa chữa để anh em thưởng thức đc trọn vẹn, chúc nhóm dịch nhiều sức khỏe và gặt hái nhiều thành công trong cuộc sống ạ

chris thích bài này.
  15. chris

5
    25
    3
    28/1/16
    Nam
    tphcm
    hai bạn làm theo giống trong phần Hướng dẫn cài đặt ở trên xem còn bị lỗi đó ko nhe.

Chỉnh sửa cuối: 10/3/20
  16. em_la_ngoc

11
    8
    3
    30/12/15
    Nam
    Đây ad ơi, mình cài đúng hướng dẫn ạ nhưng vẫn đen màn hình, chắc do dùng bản thuốc, mong ad fix cho bản thuốc ạ, mình cảm ơn

17. Bánh Dừa Miền Tây

Bánh Dừa Miền Tây Quản trị viên Thành viên BQT Kỹ Thuật Viên

1,247
    773
    113
    26/12/15
    Bạn tải lại patch mới ngày 10.3 chưa?

18. em_la_ngoc

11
    8
    3
    30/12/15
    Nam
    Ok nha ad, mình vừa vào nên ko biết là đã update Patch, sr ad ạ, đã ngon nghẻ rồi ạ, cảm ơn nhóm dịch một lần nữa, toẹt vời clap~~clap~~clap~~

chris thích bài này.
  19. long0123

long0123 Thành viên mới

9
    0
    1
    2/10/19
    Nam
    Ha Noi
    patch mới ở đâu vậy ad

20. Bánh Dừa Miền Tây

Bánh Dừa Miền Tây Quản trị viên Thành viên BQT Kỹ Thuật Viên