mrgior

Thành viên mới
9/5/16
23
3
3
34
ha noi
có ai bị lỗi font chữ giống thế này ko ạ

Đúng đoạn gay cấn mới đau chứ :((

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
Không biết giờ còn support không nhưng cho mình xin phép hỏi chút với:
Mình làm theo các bước rồi, nhưng sau khi replace folder game thì vào game vẫn install data lại từ đầu. Đợi install xong thoát ra replace lại lần nữa cũng lại install nữa khi vào :( infinity loop :(
Vào game data xóa data của nó đi rồi vào lại game thử bạn nha.
có ai bị lỗi font chữ giống thế này ko ạ

Đúng đoạn gay cấn mới đau chứ :((
Chỉ lỗi font mỗi đoạn này thôi hả bạn?

Oniryu155

Thành viên mới
28/5/18
7
0
1
28
Hà Nội
Cho mình hỏi là khi giải nén ra nếu copy phần data đè thẳng vào folder game gốc rồi copy tất cả vào dev/hdd/games thì có thể chơi được hay không ạ? Hay phải install game xong r copy patch việt hóa vào thì mới chơi đc ạ?

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
Cho mình hỏi là khi giải nén ra nếu copy phần data đè thẳng vào folder game gốc rồi copy tất cả vào dev/hdd/games thì có thể chơi được hay không ạ? Hay phải install game xong r copy patch việt hóa vào thì mới chơi đc ạ?
Bạn để máy install game lại khi máy hồi rồi chơi nhé.

• Like
Reactions: Oniryu155

Oniryu155

Thành viên mới
28/5/18
7
0
1
28
Hà Nội
Bạn để máy install game lại khi máy hồi rồi chơi nhé.
Vậy là sau khi install game thì phải copy patch vào phần data thì mới việt hóa được ạ?
Tại mình đang thực hiện copy game này cho đời PS3 3xxx hack HAN chứ chưa phải là hack full, nên không thể copy data vào sau khi cài pkg được. Mình đang định copy patch game vào thẳng trong folder bluray r convert sang pkg để cài nhưng đang gặp vấn đề không sử dụng được CFW2OFW nên không biết xử lý sao nữa :(

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
Bạn ơi mình chép patch Việt Ngữ xong thì vào game lại bắt install từ đầu. Bạn có biết tại sao ko nhỉ?
Bạn cứ để nó install rồi vào chơi thôi, không sao cả.

celis268

Thành viên mới
14/1/17
3
1
3
40
hcm
Cho hỏi ad có dự định làm game này cho ps4 giống như TLOU không ạ? Hóng game này việt hóa trên PS4 ghê^^

lampham

Thành viên mới
21/7/18
1
0
1
33
HCM
cho e hỏi nhóm có dự định port các bản việt hóa của PS3 sang PS4 như GOW 3, beyond 2 soul, heavy rain không ạ, e hóng quá.
Quả TLOU việt quá port qua ngon quá!!!
Em cám ơn nhóm!

dddkhakha1

Thành viên cấp 1
9/1/16
57
18
8
34
bác nào cho cái hướng dẫn cài trên rpcs3 đc ko? chơi bị rớt khung hình quá T_T

BeBon

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
79
816
83
26
Updating chép game cho PS3 không hack slim - super slim

Với việc một số bạn không sở hữu cho mình một chiếc PS3 hack đời 2xxx hoặc sử dụng PS3 3xxx- 4xxx sử dụng HAN nhưng ngại phải singel file PKG tốn thời gian hoặc đơn giản PS3 3xxx - 4xxx của bạn đã update OFW 4.83 và không thể làm gì đượcrofl~~rofl~~rofl~~
Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn chép game PS3 việt hóa - Beyound Two Souls vào PS3 không hack, phương pháp mình dùng ở đây là :Data Transfer Utility ( DTU )

BẮT ĐẦU

1. Nguyên liệu :
- File game mình đã EDIT sẵn chỉ việc tải về gồm 4 FILE ( file việt hóa vẫn là của topic này [HIDE]http://gametiengviet.com/threads/ps3-beyond-two-souls-vit-hoa.933/[/HIDE] )
- *quan trọng : ps3xport_tool_fix ( phần mềm chích thuốc cho anh em đúng nghĩa đengiggle~~ )
- *quan trọng : FILE BACKUP của PS3 của bạn, nhớ là ps3 càng nhiều game thì thời gian xuất file ra càng lâu và file backup cũng nặng.
- USB - Ổ cứng di động định dạng FAT32 2.0 or 3.0 trên 32GB - tốt nhất là trên 64 :chaymau:

2. cách thức :

BƯỚC 1:

[HIDE]xuất file BACKUP từ ps3 của bạn vào USB/ổ cứng FAT 32 , file backup sẽ có tên toàn số ( VD 123456789 ) và có những file trong như dưới đây - nếu Ps3 của bạn không có game thì File này sẽ rất nhẹ
View attachment 1043
View attachment 1044
[/HIDE]

Bước 2 :

[HIDE]Giải nén ps3xport_tool_fix.zip và chạy file PS3Xport Tool.exe lần đầu được thư mục như sau
View attachment 1045

[/HIDE]

Bước 3 :

[HIDE]Copy toàn bộ 4 File tải về và giải nén từ gametiengviet.7z vào thư mục : ps3xport_tool_fix\Inject\dev_hdd0\game , kiểm tra lại tên bao gồm NPUA72074, BCUS98298UPDATE, BCUS98298DATA, BCUS98298
View attachment 1046
( 3 file còn lại trên hình là game khác mình cop vào thôi )

[/HIDE]

Bước 4 :

[HIDE]quay lại ps3xport_tool_fix folder chạy file PS3Xport Tool.exe ( có thể phần mềm diệt virus nhận hoặc windows deffent phản ứng, bạn allow nó là được )
View attachment 1047

Ở đây : chọn Select Backup folder rồi dẫn đến file BACKUP là FILE có tên toàn số ở trên ( VD 123456789 ) click ok
View attachment 1048

Tiếp tục check vào box Inject FilesRebuild database
View attachment 1049

Ấn Execute và đợi quá trình chạy xong sẽ có một thông báo OK, Click Ok và tắt Tool

[/HIDE]

Bước 5 :

[HIDE]Quay trở lại FILE backup ở trên bây giờ nó đã có dung lượng trên 28GB
Copy File này ở đây ví dụ là 123456789 vào USB/ổ cứng theo đường dẫn được tạo ra đúng như sau : ?:\PS3\EXPORT\BACKUP\123456789 ( ? là nhãn usb )
View attachment 1051

đợi quá trình copy hoàn tất, rút usb/ổ cứng
[/HIDE]

Bước 6 :

[HIDE]khởi động PS3 của bạn, cắm USB vào ổ USB dev_hdd0 gần ổ đĩa hơn

Rồi vào System settings/Backup untiliti/restore /chọn usb của bạn / chọn File Backup để tiến hành Backup
[/HIDE]
* Chú ý : Giữ nguyên USB không rút ra cho đến khi vào được một đoạn của game ( vì sẽ có rebuild data lần đầu vào game )

HOÀN THÀNH!!!!

Chú ý:
- PS3 CỦA BẠN CẦN PHẢI ĐƯỢC ACTIVE : vào Account Management/System Activation/ ps3 system/ game/ system active

- Khi vào game nó sẽ hỏi có bản cập nhập 1.02, hãy tắt nó đi và đừng bao giờ cập nhập, sau khi cancel sẽ chơi đượcdevil~~devil~~devil~~

Vào game để ngôn ngữ - sub mặc định là ENG

DOWNLOAD
[HIDE]https://www.fshare.vn/folder/F41LJQP5AQI5[/HIDE]

Như vậy mình đã Hướng dẫn xong các bạn các bước để chơi game Việt Hóa Beyond Two Souls trên PS3 không thể hack. Mình sẽ tiếp tục thử với Last of Us để phục vụ mọi người.

Cuối cùng xin chân thành cảm ơn BẢN VIỆT NGỮ CỦA TEAM ^^!
[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

jetaudio

Thành viên mới
20/12/18
10
1
3
29
VN
Updating chép game cho PS3 không hack slim - super slim

Với việc một số bạn không sở hữu cho mình một chiếc PS3 hack đời 2xxx hoặc sử dụng PS3 3xxx- 4xxx sử dụng HAN nhưng ngại phải singel file PKG tốn thời gian hoặc đơn giản PS3 3xxx - 4xxx của bạn đã update OFW 4.83 và không thể làm gì đượcrofl~~rofl~~rofl~~
Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn chép game PS3 việt hóa - Beyound Two Souls vào PS3 không hack, phương pháp mình dùng ở đây là :Data Transfer Utility ( DTU )

BẮT ĐẦU

1. Nguyên liệu :
- File game mình đã EDIT sẵn chỉ việc tải về gồm 4 FILE ( file việt hóa vẫn là của topic này ***Hidden content cannot be quoted.*** )
- *quan trọng : ps3xport_tool_fix ( phần mềm chích thuốc cho anh em đúng nghĩa đengiggle~~ )
- *quan trọng : FILE BACKUP của PS3 của bạn, nhớ là ps3 càng nhiều game thì thời gian xuất file ra càng lâu và file backup cũng nặng.
- USB - Ổ cứng di động định dạng FAT32 2.0 or 3.0 trên 32GB - tốt nhất là trên 64 :chaymau:

2. cách thức :

BƯỚC 1:
***Hidden content cannot be quoted.***

Bước 2 :

Bước 3 :

Bước 4 :

Bước 5 :

Bước 6 :
* Chú ý : Giữ nguyên USB không rút ra cho đến khi vào được một đoạn của game ( vì sẽ có rebuild data lần đầu vào game )

HOÀN THÀNH!!!!

Chú ý:
- PS3 CỦA BẠN CẦN PHẢI ĐƯỢC ACTIVE : vào Account Management/System Activation/ ps3 system/ game/ system active

- Khi vào game nó sẽ hỏi có bản cập nhập 1.02, hãy tắt nó đi và đừng bao giờ cập nhập, sau khi cancel sẽ chơi đượcdevil~~devil~~devil~~

Vào game để ngôn ngữ - sub mặc định là ENG

DOWNLOAD

Như vậy mình đã Hướng dẫn xong các bạn các bước để chơi game Việt Hóa Beyond Two Souls trên PS3 không thể hack. Mình sẽ tiếp tục thử với Last of Us để phục vụ mọi người.

Cuối cùng xin chân thành cảm ơn BẢN VIỆT NGỮ CỦA TEAM ^^!
[/HIDE]
bạn ơi cho mình hỏi nếu máy ps3 của mình hack han rồi và mình muốn cài bản game của bạn thì mình cần làm theo những bước nào vậy ạ?

BeBon

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
79
816
83
26
bạn ơi cho mình hỏi nếu máy ps3 của mình hack han rồi và mình muốn cài bản game của bạn thì mình cần làm theo những bước nào vậy ạ?
hack han rồi thì không cần phải làm cách này bạn nhé, vì đây là format nên máy của bạn sẽ mất hack, bạn có thể tham khảo cách cài game folder ps3 - PKG ở đây nhé, từ mục số 4 trở đi
https://tinhte.vn/threads/cai-dat-game-psn-pkg-len-cac-may-ps3-3xxx-va-4xxx-super-slim.2777882/

jetaudio

Thành viên mới
20/12/18
10
1
3
29
VN
hack han rồi thì không cần phải làm cách này bạn nhé, vì đây là format nên máy của bạn sẽ mất hack, bạn có thể tham khảo cách cài game folder ps3 - PKG ở đây nhé, từ mục số 4 trở đi
https://tinhte.vn/threads/cai-dat-game-psn-pkg-len-cac-may-ps3-3xxx-va-4xxx-super-slim.2777882/
là mình tải file rar ở đầu thread về giải nén ra là sẽ ra cấu trúc giống file iso (gồm folder PS3_GAME, PS3_UPDATE và PS3_DISC.SFB). Rồi sau đó mình làm theo hướng dẫn để convert sang PKG rồi cài đúng không bạn? Bạn thông cảm file nặng quá nên mình muốn hỏi kĩ trước khi download về :))). Cảm ơn bạn nhiều nha

BeBon

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
79
816
83
26
là mình tải file rar ở đầu thread về giải nén ra là sẽ ra cấu trúc giống file iso (gồm folder PS3_GAME, PS3_UPDATE và PS3_DISC.SFB). Rồi sau đó mình làm theo hướng dẫn để convert sang PKG rồi cài đúng không bạn? Bạn thông cảm file nặng quá nên mình muốn hỏi kĩ trước khi download về :))). Cảm ơn bạn nhiều nha
đúng r bạn, video hướng dẫn cụ thể đây nhé

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay