DỰ ÁN Pokemon Fire Red Việt hóa

Mevhg

Thành viên mới
7/7/18
2
0
1
25
Thái Bình
Bạn ghim link lên đây giúp mk với mk down ở ytb vẫn cứ bị lỗi ấy, giúp mk nha

Haophan

Thành viên mới
9/8/19
1
0
0
20
Ninh Thuận

Thông tin game:
Publisher: Nintendo - The Pokémon Company
Release year: 2004
Platform: GBA
Genre: Adventure
Mode: Single-player

Giới thiệu:
Như các bạn đã biết, đây là 1 trong 2 bản remake của game Pokemon thế hệ đầu tiên (Red và Blue) trên hệ máy GBA (hiện đã có giả lập cho cả PC và điện thoại). Nếu các bạn đã từng trải nghiệm bản GB đời đầu thì với bản remake này, từ khung cảnh cho tới âm thanh, sẽ khiến bạn nhớ lại một phần ký ức tuổi thơ của mình. Nhưng với hình ảnh mượt mà, các bản nhạc đc remix cộng thêm lượng Pokemon từ Gen 2 và 3 cùng phần hậu ending chắc chắn sẽ đem tới cho bạn những giây phút thú vị chứ ko hề nhàm chán bởi cốt truyện cũ.

Dự án Việt hóa:
Mình đã từng dịch Pokemon Emerald nên mình biết lượng thời gian đòi hỏi để xử lý hết tất cả lời thoại, chú thích, chỉ dẫn... trong game, rõ ràng là rất nhiều và hiện mình cũng ko rảnh rỗi nên chỉ có thể đăng các video hướng dẫn lên đây để bạn nào (hoặc nhóm nào) có thể dựa vào đó mà cho ra đời phiên bản Pokemon Fire Red Việt hóa hoàn chỉnh chứ ko phải 2-3% như các bản đc tung ra trước đây.

Sau đây là 2 video hướng dẫn từ thao tác đầu tiên là vẽ lại font trong ROM với TileMolester cho tới việc search lời thoại và dịch bằng A-Text

Còn đây là video hướng dẫn dịch với ROM mình đã vẽ sẵn font tiếng Việt, hơn nữa là A-Text đã search sẵn gần hết lời thoại Fire Red cho bạn rồi, bạn nào muốn dùng nó để dịch thì cứ gõ theo quy ước của mình, mình đã đánh lại bảng quy đổi ra file Word và bỏ vô chung folder chứa ROM, các bạn có thể down về theo link dưới, unrar sẽ tầm 16MB:

http://www.mediafire.com/file/lbzu1cvaooave4d/Pokemon+FireRed+-+VN+font.rar

Còn dưới dây là link các tool hỗ trợ sử dụng trong video (vì là tool hack nên sẽ bị cho là chứa virus, nếu các bạn ngại có thể search tên trên Google để download từng cái về cũng đc)

http://www.mediafire.com/file/n7vl7vn3uya7fpi/Trans+Tool.rar

Ai có hứng thú đảm nhận dự án này thì trả lời bên dưới nhé, tránh trường hợp trùng đó mà, hy vọng trong tương lai ko xa sẽ lại có thêm 1 game Pokemon Việt hóa nữa đc ra lò, và vì đây là bản thuộc thế hệ thứ nhất, cái đầu tiên tạo nên cơn sốt Pokemon và gắn bó với ký ức tuổi thơ của rất nhiều fan, nên mong là dịch giả sẽ kỹ lưỡng một chút từ hình thức tới nội dung nhé, xin cảm ơn ^^!
Ad có game chưa ad

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%