truongan012

Thành viên mới
15/10/16
5
1
3
Ho Chi Minh
Không biết, nhóm có dịch tiếp cho bản cập nhật mới không? Mình thấy có bản cập nhật ngày 3/9 rồi ấy!

Camilius

Khám phá là niềm vui.
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/11/17
111
239
43
Việt Nam
Không biết, nhóm có dịch tiếp cho bản cập nhật mới không? Mình thấy có bản cập nhật ngày 3/9 rồi ấy!
Nhóm sẽ dịch nhưng không phải lúc này bạn nhé.

phucnguyenvn94

Thành viên mới
21/2/20
1
0
1
29
ha noi
Cho mình hỏi mình dùng SXOS mình copy file việt hóa vào như theo hướng dẫn ,nhưng khi vào game ko việt hóa được ạ :(

Camilius

Khám phá là niềm vui.
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/11/17
111
239
43
Việt Nam
STORY OF SEASONS Friends of Mineral Town . Lầm dự án dịch con game này đi bác :3
Xin chào, xin lỗi vì bây giờ mới hồi âm cho bạn, hiện tại con game đó bên mình và Devil Cat Team cùng các bạn dịch giả khác sẽ dịch con đấy, nhưng sẽ xếp sau hẳn vài con game cần dịch nữa thì mới bắt tay chính thức vào con này.

Golden Darkness

Thành viên mới
25/3/20
3
0
1
28
Việt Nam
Rất tiếc là bản này không chạy được trên ver 1.1.0 của Switch
Mình cứ mở game lên là crash

Mong các bạn không xa sẽ có một bản cập nhật

stinky269

Thành viên mới
24/1/21
2
0
1
35
VN
Mọi người cho hỏi biết file save của game nằm ở đâu không vậy? Cám ơn

Drager

Thành viên mới
6/1/19
26
4
3
Sài Gòn
Mọi người cho hỏi biết file save của game nằm ở đâu không vậy? Cám ơn
Nó nằm ở [Windows user name] / AppData / LocalLow / BANDAI NAMCO Entertainment_ / DORaEMON STORY OF SEASONS / Saved / SaveGames / [Steam3AccountID] /” on STEAM.

Minhhavedick

Thành viên mới
4/6/21
1
0
1
20
hà nội
cho mình hỏi là tại sao đã chép patch VH vào thư mục chứ file exe r mà chạy file vẫn hiện lỗi chép patch và folder chứa game nhỉ

congtuth

Thành viên mới
23/7/21
1
0
1
34
hn
Nó nằm ở [Windows user name] / AppData / LocalLow / BANDAI NAMCO Entertainment_ / DORaEMON STORY OF SEASONS / Saved / SaveGames / [Steam3AccountID] /” on STEAM.
Ad cho hỏi nếu ko cài Stream thì file lưu nằm ở đâu vậy

Camilius

Khám phá là niềm vui.
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/11/17
111
239
43
Việt Nam
Sao lại việt hóa tên nhân vật trong game trời, làm thay đổi hết tên nhân vật
Ưm...
Nếu bạn muốn tên của Suneo là Sneech, tên Shizuka là Sue, tên Jaian là Big G v.v... thì bạn có thể chơi bản tiếng Anh mà?

corsair1111

Thành viên mới
14/8/21
1
0
1
24
Hà Nội
các bác cho em hỏi tải và chép file vào sưitch atmosphere/contents rồi mà sao vào game vẫn nguyên tiếng anh nhỉ? máy em là v1 đã hack. có phải do file game không ạ? em tải file game trên nswgame

louisbaby

Thành viên mới
9/12/16
2
0
1
37
ho chi minh
Cám ơn nhóm dịch thật nhiều ! Mình chơi bản ps4 phần menu nút ZR và ZL của switch vẫn chưa đổi thành R2 và L2

Camilius

Khám phá là niềm vui.
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/11/17
111
239
43
Việt Nam
Đã hơn 1 năm hok biết nhóm có ý định dịch tiếp không
Không bạn ạ, hiện nhóm đang làm con khác nên chắc sẽ để ngâm đó cho đến khi các thành viên rảnh lại

dangphambachkhoa

Thành viên mới
20/1/16
3
0
1
32
Hải Phòng
Không bạn ạ, hiện nhóm đang làm con khác nên chắc sẽ để ngâm đó cho đến khi các thành viên rảnh lại
Minh đang trong nhóm Doraemon Story Of Seasons - Vietnam Group
Hiện anh em bên đó có ý muốn đóng góp để hỗ trợ anh em bên mình hoàn thành việt hoá con game này. Vậy anh em có cố gắng hoàn thành nốt con game này được không?
Email mình: dangphambachkhoa@gmail.com
Có gì email cho mình nhé, rất mong nhận được email của anh em, cảm ơn các bạn!

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay