tinnguyen24

Thành viên mới
11/4/20
3
2
3
21
binh duong
Cảm ơn các bạn đã quan tâm theo dõi, hiện tại đã được 80% và mình đang biên tập lại, và cố gắng hoàn thành nó trong mùa dịch này.
Đây là video nhỏ với nhạc Opening tiếng Nhật. Video này mình quay để test font và video nên chưa chỉnh sửa gì hội thoại của game (và mình hiện đã sửa chúng rồi).
Các bạn xem cho đỡ chán nhé ^-^
tuyệt vời

• Like
Reactions: babymy887

kimdat8309

Thành viên mới
21/12/19
2
1
3
20
Long xuyen an giang
mọi người trong team cố lên nhé <3 , những ai đam mê Doraemon Story Of Season đang rất nóng lòng , hy vọng mọi người sẽ ra nhanh nhất có thể ạ , em chúc mọi người có nhiều sức khỏe và sẽ dịch những game hay nữa

• Like
Reactions: John Thái

Camilius

Khám phá là niềm vui.
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/11/17
111
239
43
Việt Nam
Xin chào, hiện tại tuy mọi người trong nhóm không có nhiều thời gian rảnh nhưng vẫn cố gắng đảm bảo tiến độ, cảm ơn các bạn đã háo hức đón chờ, tuy nhiên cứ ghi ngày tháng chờ đợi như thế sẽ bị gắn là spam đấy, các bạn hãy vào discord của nhóm để cùng hóng và bàn luận nhé ^^

Camilius

Khám phá là niềm vui.
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/11/17
111
239
43
Việt Nam
Game đã gần như hoàn tất giai đoạn dịch và bước vào tổng biên tập.
Thời gian qua mình để ý thì thấy các bạn hiểu nhầm nhiều thứ. Trước tiên thì bọn mình dịch không hề có tiền công hay gì cả, có chăng, chỉ là những lần donate của các đồng hữu và những bạn hảo tâm (mình chân thành cảm ơn các bạn đã donate ủng hộ nhóm nhé heart~~). Thứ hai là, các bạn dịch cũng như mình hay kỹ thuật viên, đều có cuộc sống riêng và bận bịu đủ thứ nên việc dịch thuật này làm cũng chỉ vì đam mê thôi, chứ hao chất xám với mỏi lưng đau mông chết. :go:
Cuối cùng là mong các bạn đừng hối thúc, dự án này cũng như bao dự án Việt hóa/ Việt ngữ khác, khi mà chính nó được làm ra để cộng đồng vui chơi và thưởng thức game hay bằng chính ngôn ngữ là tiếng Việt và chẳng có gì gọi là lợi nhuận cả (đã chơi game c***k, private thì là phi pháp rồi ;().
Mọi góp ý từ các bạn vẫn luôn được ghi nhận và chỉnh sửa nếu cần thiết. Cảm ơn các bạn đã ủng hộ nhóm cũng như các dự án game được dịch khác. :camdong:

*insert ảnh Huấn Rose*

John Thái

Thành viên mới
22/4/20
3
0
1
27
đà nẵng
Game đã gần như hoàn tất giai đoạn dịch và bước vào tổng biên tập.
Thời gian qua mình để ý thì thấy các bạn hiểu nhầm nhiều thứ. Trước tiên thì bọn mình dịch không hề có tiền công hay gì cả, có chăng, chỉ là những lần donate của các đồng hữu và những bạn hảo tâm (mình chân thành cảm ơn các bạn đã donate ủng hộ nhóm nhé heart~~). Thứ hai là, các bạn dịch cũng như mình hay kỹ thuật viên, đều có cuộc sống riêng và bận bịu đủ thứ nên việc dịch thuật này làm cũng chỉ vì đam mê thôi, chứ hao chất xám với mỏi lưng đau mông chết. :go:
Cuối cùng là mong các bạn đừng hối thúc, dự án này cũng như bao dự án Việt hóa/ Việt ngữ khác, khi mà chính nó được làm ra để cộng đồng vui chơi và thưởng thức game hay bằng chính ngôn ngữ là tiếng Việt và chẳng có gì gọi là lợi nhuận cả (đã chơi game c***k, private thì là phi pháp rồi ;().
Mọi góp ý từ các bạn vẫn luôn được ghi nhận và chỉnh sửa nếu cần thiết. Cảm ơn các bạn đã ủng hộ nhóm cũng như các dự án game được dịch khác. :camdong:

*insert ảnh Huấn Rose*
sr bạn nhé mình lun ủng hộ team dịch hi vọng các bạn sớm hoàng thành tks các bạn

Camilius

Khám phá là niềm vui.
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/11/17
111
239
43
Việt Nam

Hiện tại nhóm đã gần như hoàn thiện và cho test game sơ bộ. Chưa biên tập lại hết nhưng sẽ tranh thủ hoàn thành sớm.

icewolf

Thành viên mới
26/12/15
7
1
3
32
Rất mong chời ngày phát hành, đã lớn nhưng vẫn khoái doraemon.

Camilius

Khám phá là niềm vui.
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/11/17
111
239
43
Việt Nam
Khoảng ngày nào thì chính thức hoàn thành vậy Nhóm Dịch ? Mình ngóng quá :camdong:
Không rõ do bên mình các bạn đang test game, một số thì lại đang thi giữa học kì, nếu tính nhanh nhất thì cũng phải cuối tháng 6

Camilius

Khám phá là niềm vui.
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/11/17
111
239
43
Việt Nam
Hoàn thành dịch thuật.
Theo dõi thêm ở Discord của gametiengviet
Dự kiến hoàn thành 100% và ra mắt vào ngày 16/8/2020.

Chỉnh sửa cuối:

duythanhle

Thành viên mới
25/6/20
5
0
1
36
BH-DN
Hoàn thành dịch thuật.
Theo dõi thêm ở Discord của gametiengviet
Dự kiến hoàn thành 100% và ra mắt vào ngày 16/8/2020.
Cảm ơn nhóm dịch . đợi 1 năm rồi , đợi thêm 1 tháng nữa cũng k vấn đề.

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%