HOÀN THÀNH [PC] Oxygen Not Included Việt Hóa

rainsky0123

Thành viên mới
11/6/16
21
1
3
31
long an
Mấy bác cho em hỏi sao những máy bơm khí của e ở gần máy phát điện hydro luôn báo điện yếu, em nối mấy bơm lọc và phát điện hydro cùng 1 mạch nếu nó chạy 2 cái kia phải đủ khí mới đúng chứ hay e sai chỗ nào? e làm luôn 2 máy phát điện mà k bao giờ nó nạp đủ khí?
2. Em hỏi vấn đề lương thực sao e cứ chơi tới turn 50 là k có hạt giống để trồng nữa bác nào biết chỉ e với?

nguyenhonglinh

Thành viên mới
19/5/17
9
0
1
39
da nang
Mấy bác cho em hỏi sao những máy bơm khí của e ở gần máy phát điện hydro luôn báo điện yếu, em nối mấy bơm lọc và phát điện hydro cùng 1 mạch nếu nó chạy 2 cái kia phải đủ khí mới đúng chứ hay e sai chỗ nào? e làm luôn 2 máy phát điện mà k bao giờ nó nạp đủ khí?
2. Em hỏi vấn đề lương thực sao e cứ chơi tới turn 50 là k có hạt giống để trồng nữa bác nào biết chỉ e với?
1/bạn phải gom máy điên phân nước va máy hút khí vao 1 phòng tầm 6ô rộng và tầm 5 ô cao để gom khí hidro lại, làm thế thì lâu lâu sẽ có khí hidro để máy chạy, còn muốn chạy liên tục thì chí co lấy khí hidro o ben ngoại vào thôi
2/o turn 30 trở đi bạn phái chuyển dần sang trồng cây gai, tại vì khi cuối lượt cây gai sẽ cho 1 hạt giống, cứ thế trồng liên tục thôi , tiện thể phải chú y phân bón, đừng để thiếu

rainsky0123

Thành viên mới
11/6/16
21
1
3
31
long an
1/bạn phải gom máy điên phân nước va máy hút khí vao 1 phòng tầm 6ô rộng và tầm 5 ô cao để gom khí hidro lại, làm thế thì lâu lâu sẽ có khí hidro để máy chạy, còn muốn chạy liên tục thì chí co lấy khí hidro o ben ngoại vào thôi
2/o turn 30 trở đi bạn phái chuyển dần sang trồng cây gai, tại vì khi cuối lượt cây gai sẽ cho 1 hạt giống, cứ thế trồng liên tục thôi , tiện thể phải chú y phân bón, đừng để thiếu
Em chưa tạo phân bón lần nào nó cần để trồng cây hả bác?
Em cứ nghỉ là máy chạy k ra điện vì nó luôn báo điện yếu e thêm vào mạch điện chính nó vẫn báo yếu, và luôn hư hỏng, bên máy than cũng vậy bác biết cách nào khắc phục mạch điện quá tải k?
2. Có cách nào xử lý khí clo k bác?

nguyenhonglinh

Thành viên mới
19/5/17
9
0
1
39
da nang
Em chưa tạo phân bón lần nào nó cần để trồng cây hả bác?
Em cứ nghỉ là máy chạy k ra điện vì nó luôn báo điện yếu e thêm vào mạch điện chính nó vẫn báo yếu, và luôn hư hỏng, bên máy than cũng vậy bác biết cách nào khắc phục mạch điện quá tải k?
2. Có cách nào xử lý khí clo k bác?
1/ mạch điện quá tải thì chia ra làm 2 mạch điện khác nhau
2/ khí clo thì hút cho đi qua 5 cái điều hòa la hóa rắn

hưng123

Thành viên mới
27/1/16
8
2
3
27
Hà Nội
cảm ơn vì đã việt hóa game :)

Nhưng cho hỏi là các bạn có thể làm luôn mod việt hóa rồi up trên workshop được ko ?
mình nghĩ là keil có hỗ trợ khi trên workshop có nhiều mod dịch ngôn ngữ khác nhau mà

nhattran91

Thành viên mới
13/1/16
23
6
3
28
ui cái game hại não! chơi tới ngày 30 trở lên là đủ thứ trên trời phải lo! bệnh tật, ô nhiễm,thức ăn điện, đập phá, thiếu oxy, thiếu nước.... nói chung là chơi giết thời gian chứ càng chơi càng ức chế =))

chipsvn

Thành viên mới
19/7/17
4
0
1
37
quang Tri
Khổ cái thiếu điện là hơimệt thôi. có 3 loại máy phát điện mà việt hóa cái máy thứ 3 vẫn là máy phát điện hydro mà nó ko phải vậy. ko biết nó là loại chạy bằng chất gì.
Chơi cái này muốn đừng rối thì chọn ít người thôi. tầm 8 người lá thấy oke nhất.

chipsvn

Thành viên mới
19/7/17
4
0
1
37
quang Tri
À chuyển qua tiếng anh thì thấy cái máy thứ 3 chạy bằng khí gas. cái này thấy ít có quá. có cách nào tạo ra hay khai thác chổ nào ko mọi người

chipsvn

Thành viên mới
19/7/17
4
0
1
37
quang Tri
À thì ra nó là khí sinh ra từ mỏ hơi nóng. tìm đc mỏ này khỏi lo thiếu điện rồi

sock9x

Thành viên mới
19/3/17
1
0
1
28
hà nội
game này có vấn đề hay sao ấy. đến ngày thứ 5x đổ đi. dù đã cho mức độ ưu tiên lên cao nhất nhưng chúng nó cũng ko thèm làm thức ăn mà hiện chữ rảnh rỗi. trong khi đấy kể cả đào và xây dựng để mức ưu tiên thấp nhấp cũng hùng hục làm, làm hết nó quay qua nhặt chứ ko thèm làm đồ ăn mặc dù đói sắp chết cả đám.

thanhman18

Thành viên mới
4/11/16
5
2
3
106
viet nam
cảm ơn vì đã việt hóa game :)

Nhưng cho hỏi là các bạn có thể làm luôn mod việt hóa rồi up trên workshop được ko ?
mình nghĩ là keil có hỗ trợ khi trên workshop có nhiều mod dịch ngôn ngữ khác nhau mà
Người VN xải c***k không dám up lên workshop đâu,thà dịch rồi xài lén lút vẫn hay hơn

ZukibaSenpai

Thành viên mới
11/8/17
1
0
1
30
VN
Cho mình hỏi, mình tải về giải nén rồi nhưng mở game không lên ! :(

Phạm Hoàng Thái

Thành viên mới
21/6/17
16
4
3
34
Hải Dương
Game đoạn sau hơi bị buồn, với cả cứ loanh quanh ở mấy vấn đề mãi cũng dễ nhàm, hi vọng về sau nhà phát triển update thêm :(

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay