HOÀN THÀNH [PC] Ori and The Will of The Wisps Việt Ngữ - Ori và Di Nguyện Tinh Linh

5.00 star(s) 3 Votes
Sidebar Sidebar

daipotter

Đang tốn tiền ⛈
Dịch Giả
16/3/19
20
63
13
23
Hà Nội

I. GIỚI THIỆU

"Beverly Sills, một trong những ca sĩ hát opera nổi tiếng nhất của Mỹ, từng nói: nghệ thuật là đặc trưng của những nền văn minh (Art is the signature of civilizations).

Vậy liệu video game có được coi là một phần của nghệ thuật, tương tự như tranh, ảnh, phim… ? Đây vẫn còn là một chủ đề tranh cãi trong ngành công nghiệp giải trí.

Tuy nhiên, có những tựa game có thể thách thức được định nghĩa về nghệ thuật, bởi đơn giản là chúng rất lộng lẫy, cuốn hút, có giá trị thẩm mỹ và ý nghĩa cao hơn vô số những tác phẩm nghệ thuật chính thống khác.

Ori and the Blind Forest: Definitive Edition là một trong số những tựa game như vậy."
- Vietgame.asia
Sau 3 năm mòn mỏi chờ đợi, đúng 5 năm kể từ ngày ra mắt phần đầu tiên.
Ngày 11/3/2020 vừa rồi chúng ta đã được chạm tay vào Ori and The Will of The Wisps, phần hậu bản trực tiếp của Ori and the Blind Forest. Và một lần nữa Moon Studio, một nhà phát triển game gần như không có trụ sở chính với hơn sáu mươi nhân viên làm việc từ xa trên khắp thế giới, đã không làm chúng ta thất vọng.

Nếu bạn còn nhớ một thế giới đầy choáng ngợp, một cốt truyện hút cạn nước mắt và những bản nhạc nền như rót vào tai người nghe, thì lần này bạn sẽ được tiếp tục tận hưởng lại tất cả những điều tuyệt vời đó.
Trong phần game này Ori sẽ phải chu du đến vùng đất có tên Niwen. Một nơi đang dần rơi vào bại hoại vì Linh Thụ đã ra đi. Với những người bạn mới, những vũ khí mới liệu cậu có cứu được người bạn đồng hành quan trọng của mình cũng như vùng đất này không? Mời các bạn hãy tự mình trải nghiệm nhé!

Dù đã ra mắt, nhưng Ori and The Will of The Wisps Việt Ngữ sẽ không thể tránh khỏi sai sót. Nên mong mọi người hãy mua game để tránh gặp lỗi và góp ý về bản việt hóa trên đây để bọn mình có thể hoàn thiện hơn.
Chúc mọi người có những giờ phút tận hưởng game trọn vẹn nhất!

II. SCREEN SHOTS & TRAILER

Những hình ảnh trong Ori and The Will of The Wisps Việt Hóa

III. CẤU HÌNH

• Cấu hình Tối thiểu
    • HĐH: Windows 10 Version 18362.0 or higher
    • Bộ xử lý: AMD Athlon X4 | Intel Core i5 4460
    • Bộ nhớ: 8 GB RAM
    • Đồ họa: Nvidia GTX 950 | AMD R7 370
    • DirectX: Phiên bản 11
    • Lưu trữ: 20 GB chỗ trống khả dụng
  • Cấu hình khuyến nghị
    • HĐH: Windows 10 Version 18362.0 or higher
    • Bộ xử lý: AMD Ryzen 3 | Intel i5 Skylake
    • Bộ nhớ: 8 GB RAM
    • Đồ họa: Nvidia GTX 970 | AMD RX 570
    • DirectX: Phiên bản 11
    • Lưu trữ: 20 GB chỗ trống khả dụng

IV. NHỮNG NGƯỜI THỰC HIỆN

Biên dịch/ Biên tập: Spirit Leaf
Kỹ thuật: Cloud
Chân thành cảm ơn StiGMaT với công cụ UnityFont đã giúp nhóm hoàn thành bản việt hóa.

V. Patch Việt Hóa và Cài Đặt

Hãy mua game bản quyền để ủng hộ NSX

1. Patch Ori and The Will of The Wisps Việt Ngữ PC:

Hiện patch đã hỗ trợ việt hóa phiên bản hiện tại ngày 03/04/2023 nhờ bạn Nanana#8496 (Discord) aka kow603
Patch:

post-50233
Cảm ơn bạn kow603 rất nhiều vì đã dành công sức ra thực hiện bản update này cho mọi người <3

Patch 1.1 (Đã hết hạn):
OriWoTW_VN_1.1.rar - 711.9 MB
Mediafire
Drive
Pass giải nén: gametiengviet.com

2. Patch Ori and The Will of The Wisps Việt Ngữ Nintendo Switch:

- Ori and the Blind Forest DE Việt Ngữ: Ori and the Blind Forest DE-VH Switch by NguyenMinh.rar - 1251286760
- Ori and the Will of the Wisps: Ori2WOW-switchVH-byNguyenMinhv1.01.rar - 215945738
Xin chân thành cảm ơn bạn MinhMeo đã đóng góp hai bản port chất lượng này!

3. Hướng dẫn cài đặt trên PC:

- Chép patch việt ngữ (file nén) vào thư mục cài game, giải nén với pass gametiengviet.com và chạy file OriWoTW_VN rồi nhấn Cài đặt. Với những bạn dùng steam thì hãy vào Thư viện (Library) sau đó nhấn chuột phải vào game và chọn Quản lý > Mở thư mục trên máy (Manage> Browse Local Files)
- Vào game, chọn Options > Language > Tiếng Việt.

VI. THAM KHẢO:

Bản dịch Ori and The Blind Forest của bạn Lê Văn Phú. Xin chân thành cảm ơn bạn.

Chỉnh sửa cuối:

mami7x

Làm dâu trăm họ
Kỹ Thuật Viên
25/12/15
143
193
63
35
Chúc mừng em hoàn thành sản phẩm đầu tay.

• Like
Reactions: daipotter

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
Sự kết hợp tuyệt vời giữa Mây và Dai Bố Tơ.

P/S: cảm ơn 2 bạn rất nhiều.

• Like
Reactions: daipotter

zLink

Thành viên mới
3/8/16
2
0
1
31
Hà Nội
Mình test lại rồi, vẫn giải nén bình thường b nhé. B thử tải lại và dùng winrar để giải nén xem. Nhớ pass giải nén là: gametiengviet.com
em cài lại winrar và cài được việt hóa rồi - em cảm ơn nhiều ạ

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%