HOÀN THÀNH [PC] Late Shift Tiếng Việt

Nếu chơi xong bạn sẽ quay lại để đánh giá game chứ?

• Có lẽ không.

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    108

merlin7vv4

Quản trị viên
27/12/15
112
109
43
Trái Đất
từ ông ấy chuyển sang anh ấy tùm lum cả, mong fix lại ạ, vì chuyển câu nhanh quá không kịp cap màn hình
Lỗi xưng hô I-you là ko thể tránh khỏi game tuy chỉ hơn 3k dòng nhưng lại sắp sếp không theo thứ tự và khác với những game kia game này có 7 ending khác nhau và hơn 100 lựa chọn khiến cho việc dịch ban đầu rất khó ( dịch câu mà ko biết nó nằm đâu trong game) mình đã phải test khá nhiều để giảm các lỗi đó nhưng không thể hết sai sót, mong bạn thông cảm. Còn về việc chữ chạy nhanh chậm hay sao là do hãng game chỉnh mình ko cản thiệp gì cả nhưng trong lúc test mình vẫn đọc thấy khá chậm đấy chứ có thể do bạn đọc không nhanh.

duytunggd

Thành viên mới
16/12/16
8
0
1
37
TPHCM
Mình cài đặt xong game và vào game bình thường . Nhưng sau khi copy file sharedassets0.assets vào Late Shift\LateShift_Data thì game nó hiển thị lỗi " Oops ! the game crashed. " . Mong mn chỉ cho mình cách khắc phục với ạ
Tôi cũng bị như bạn, giờ xem phụ đề OK nhưng tới màn lựa chọn thì vẫn EN. Thôi, đành chờ chừng nào khắc phục được rồi chơi luôn vậy!

whiper2

Thành viên mới
14/1/16
18
0
1
34
đang chơi thử :D chưa biết ntn, mình rất thích "sherlock holmes"

merlin7vv4

Quản trị viên
27/12/15
112
109
43
Trái Đất
Mình cài đặt xong game và vào game bình thường . Nhưng sau khi copy file sharedassets0.assets vào Late Shift\LateShift_Data thì game nó hiển thị lỗi " Oops ! the game crashed. " . Mong mn chỉ cho mình cách khắc phục với ạ
Đã fix.

whiper2

Thành viên mới
14/1/16
18
0
1
34
End game.. 1 kết >> bị Police bắt vì tội giết e May-Ling

whiper2

Thành viên mới
14/1/16
18
0
1
34
Bản dịch thế nào bạn có lỗi nhiều quá không. Dịch có chỗ nào khó hiểu ảnh hưởng tới trải nghiệm không vậy bạn.
Bản dich thì ok, nhưng khi chơi, mấy phương án hiện ra để chọn thì tiếng anh nhé, chỉ có sub là tiếng việt thôi

merlin7vv4

Quản trị viên
27/12/15
112
109
43
Trái Đất
Bản dich thì ok, nhưng khi chơi, mấy phương án hiện ra để chọn thì tiếng anh nhé, chỉ có sub là tiếng việt thôi
bạn xem lại giúp mình mình kéo lên trên chỗ patch việt hóa mình đã fix hết lỗi rồi. Tải lại patch đi ko ảnh hưởng tới file save đâu.

whiper2

Thành viên mới
14/1/16
18
0
1
34
bạn xem lại giúp mình mình kéo lên trên chỗ patch việt hóa mình đã fix hết lỗi rồi. Tải lại patch đi ko ảnh hưởng tới file save đâu.
Là sao thớt ? Mình chơi bt, ko có lỗi, chỉ có mỗi mấy cái phương án là chưa thấy việt hóa thôi, mình mới down bản patch Việt hóa hồi hối này thôi

merlin7vv4

Quản trị viên
27/12/15
112
109
43
Trái Đất
Là sao thớt ? Mình chơi bt, ko có lỗi, chỉ có mỗi mấy cái phương án là chưa thấy việt hóa thôi, mình mới down bản patch Việt hóa hồi hối này thôi
bạn dùng steam thì tải bản cho bản quyền ấy. còn GOG thì cái patch cũ mình đã test nhiều rồi sao lỗi được.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: whiper2

Lăn Quay

Thành viên mới
10/12/18
2
3
3
33
Hà Nội
Game rất cuốn. Dịch sát nghĩa (tuy còn vài chỗ dịch hơi có vấn đề như các nhân vật xưng "bạn" với nhau). Ủng hộ team ra thêm nhiều siêu phẩm nữa

• Like
Reactions: merlin7vv4

flyindance

Thành viên mới
16/4/19
5
1
3
55
Hà Nội
Cái này là movie thì đúng hơn chứ không phải game :))
Film tương tác kiểu này đợt này đang rộ lên từ Netflix. Bác nào thích có thể thử Bandersnatch. Full tiếng Việt rồi đấy.

merlin7vv4

Quản trị viên
27/12/15
112
109
43
Trái Đất
Cái này là movie thì đúng hơn chứ không phải game :))
Film tương tác kiểu này đợt này đang rộ lên từ Netflix. Bác nào thích có thể thử Bandersnatch. Full tiếng Việt rồi đấy.
HAHA SAI hoàn toàn thứ nhất là mình có ghi thể loại điện ảnh tương tác ngay đầu rồi do bạn không đọc thôi. Thứ 2 là Bandersnatch ra mắt năm 2018 trong khi Late Shift ra 2016 cơ bạn ơi thế thì ai mới là đầu tiên.

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%