HOÀN THÀNH [PC] Late Shift Tiếng Việt

Nếu chơi xong bạn sẽ quay lại để đánh giá game chứ?

• Có lẽ không.

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    108

merlin7vv4

Quản trị viên
27/12/15
112
109
43
Trái Đất
Ai sợ không dám nói chứ xin lỗi người đó không phải mình. Chửi thằng mặt nhé dù sao cũng về hưu rồi nên không cần fame đâu.

Thông Báo đã sửa lỗi cho bản quyền các bạn vui lòng tải file cho game bản quyền riêng ở bên dưới
Late Shift
Hệ Máy: PC
Hãng Phát Triển: CtrlMovie
Thể Loại: Hành Động, Điện ảnh tương tác
Năm Phát Hành: 2016
Bản Việt Ngữ: 2019

"Con game đồ hoạ đẹp nhất tôi từng chơi"
Trực Tiếp Game

Tìm kiếm trên Google từ khoá Late Shift dễ dàng thấy 2 đề xuất "việt hoá, vietsub" với hơn 80k kết quả khác nhau, chứng tỏ rất nhiều game thủ mong chờ 1 bản việt hoá hoàn chỉnh mình cũng thế và thế là dự án ra đời.

I. Giới thiệu gane

Bạn, trong vai một bảo vệ gác đêm, bất ngờ bị đe dọa bắt tham gia một vụ cướp cực kỳ nguy hiểm. Mọi lựa chọn của bạn trong từng đường đi nước bước đều sẽ ảnh hưởng đến kết cục của bạn trong game. Với 180 lựa chọn khác nhau và 7 kết thúc, có thể khẳng định rằng, tác phẩm này phi tuyến tính đến mức tuyệt đối. Được chính biên kịch của bộ phim Sherlock Holmes (2009) chắp bút, có thể khẳng định là không cần nghi ngờ về chất lượng cốt truyện của Late Shift.
Theo GameK
II. Bộ cài game

Bản nào cũng được nếu có tiền bạn nên mua game ủng hộ NSX

Ở đây mình dùng bản GOG.

III. Patch Việt Hoá
Các trang reup vui lòng tôn trọng người dịch ghi rõ nguồn và không chỉnh sửa gì cả.
tải hoặc Link dự phòng (game bị lỗi nhiều nên chủ thớt sẽ không cập nhật nữa, mong các bạn thông cảm)
Bản quyền dùng cái này hay Link dự phòng ( Bạn nào dùng bản quyền chịu khó tải luôn cái patch của cờ rắc để có folder en nha mình quên cho vô)
Giải nén với pass: gametiengviet.com

1. Copy folder en theo đường dẫn Late Shift\Subtitles
2. Copy file sharedassets0.assets theo đường dẫn Late Shift\LateShift_Data

Cảnh báo game có những từ ngữ mạnh, hình ảnh bạo lực không dành cho các bạn dưới 16+

Trailer
IV. Thành viên
Người dịch:
Dành những lời cảm ơn sâu sắc nhất đến với thành viên nữ duy nhất và cũng là người dịch chính của team
@Pado
Dành những lời cảm ơn cũng sâu sắc không kém đến
@Rồng Ka

Kỹ thuật:
@merlin7vv4

Đăc biệt cảm ơn đến @matran999 đã giúp em với bộ công cụ Google Sheet
V. Kết
Một trong những dự án cuối cùng của mình để chuẩn bị cho 2 siêu phẩm còn lại mà mình tham gia với tư cách dịch thuật, Mong mọi người ủng hộ mình và team dịch bằng những nút like, share và đánh giá 5*.
Note
Game có 7 cái kết thật nhưng để chắc ăn cho những cái kết trọn vẹn mình khuyên bạn nên "chạy lên lầu và đừng nổi nóng bao giờ"
Vài hình ảnh

Last edited by a moderator:

Taiyoshin

Sống mãi cùng ước mơ
Dịch Giả
30/10/16
183
162
43
TPHCM
Đồ hoạ đẳng cấp thế giới. Tích hợp công nghệ RTX ver 69.0

bình an

Thành viên mới
6/1/16
21
18
3
27
sao tôi cài vào mở game nó dừng lại ở loading screen mà ko vào game đc vậy, gỡ ra thì vào bình thường

_Cloud_

Hope for the Future
Kỹ Thuật Viên
16/8/18
121
94
28
The Moon
sao tôi cài vào mở game nó dừng lại ở loading screen mà ko vào game đc vậy, gỡ ra thì vào bình thường
Bạn tải bản gog ở trên thử đi. Mình dùng bình thường.

bình an

Thành viên mới
6/1/16
21
18
3
27
Bạn tải bản gog ở trên thử đi. Mình dùng bình thường.
mình chơi trên steam bạn, mà mình vào đc rồi, tại trên hướng dẫn bảo copy file sharedassets0.assets vào, sau đó mình ko copy file đó mà chỉ cop file en thì vào đc rồi

• Like
Reactions: _Cloud_

Mugiwara

Thành viên cấp 2
25/12/15
158
85
28
Củ Chi
steamcommunity.com
Bạn đang xem một bộ phim và bạn có thể thay nhân vật chính trong bộ phim làm ra các quyết định khác nhau theo ý mình, kết cục của bộ phim cũng được quyết định bởi sự lựa chọn của người xem.
Cảm giác thật lạ lùng, không ngờ game còn có thể như thế này, sáng tạo. Yes~~

Chỉnh sửa cuối:

merlin7vv4

Quản trị viên
27/12/15
112
109
43
Trái Đất
chắc game
mình chơi trên steam bạn, mà mình vào đc rồi, tại trên hướng dẫn bảo copy file sharedassets0.assets vào, sau đó mình ko copy file đó mà chỉ cop file en thì vào đc rồi
bạn có thể gửi cho mình file sharedassets0.assets từ steam ko vậy có thể là steam update bản mới rồi mình cần test lại.

truongnam5597

Thành viên mới
28/7/19
1
0
1
26
Ha Noi
Mình cài đặt xong game và vào game bình thường . Nhưng sau khi copy file sharedassets0.assets vào Late Shift\LateShift_Data thì game nó hiển thị lỗi " Oops ! the game crashed. " . Mong mn chỉ cho mình cách khắc phục với ạ

merlin7vv4

Quản trị viên
27/12/15
112
109
43
Trái Đất
Mình cài đặt xong game và vào game bình thường . Nhưng sau khi copy file vào Late Shift\LateShift_Data thì game nó hiển thị lỗi " Oops ! the game crashed. " . Mong mn chỉ cho mình cách khắc phục với ạ
Bạn dùng steam thì có thể gửi cho mình file sharedassets0.assets trong steam được ko bản gốc đó mình cần xem lại.

KuniHDT

-Ace Attorney Vietnam Localizers-
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
17/1/17
17
36
13
23
Đồng Tháp
Cảm ơn công sức của nhóm dịch game này! Mình chỉ mới chơi nó khoảng tháng trước thôi và nó thật sự xứng đáng để nhiều người biết đến hơn!

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%