[pc] Game kinh dị Layers of Fear

Thảo luận trong 'Thư viện game' bắt đầu bởi windcool92, 24/12/15.

1. windcool92

windcool92 Làm dâu trăm họ Dịch Giả

119
    482
    63
    24/12/15
    Nam
    Điểm trên steam : 10/10
    Giới thiệu

Layers of Fear, một game kinh dị indie vừa được ra mắt được ra mắt gần đây đã sớm được sự ủng hộ nồng nhiệt từ mọi nơi khiến cho mình khá là tò mò và phải liền chạy đi mua nó để rồi nhận ra rằng đó là một lựa chọn sai lầm. Nhưng không phải là vì game này dở mà vì nó quá hay, nói thẳng ra là quá đáng sợ.

Vậy có gì đặc biệt về game này? Câu hỏi thật sự phải là game này đã làm đúng được những gì? Mọi thứ. Lấy bối cảnh trong một căn nhà có kiến trúc cổ vào khoảng thế kỉ 19 với một môi trường ảm đạm chỉ với mình bạn - người họa sĩ - phải đi khám phá và tìm ra được bức tuyệt tác của mình. Chỉ có một vấn đề duy nhất là bạn bị tâm thần...

Layers of Fear làm cho bạn sợ không phải là vì nó thảy vào mặt bạn những cú hù dọa rẻ tiền mà yếu tố kinh dị của game phát nguồn từ môi trường xung quanh bạn. Căn nhà tăm tối, những bức tranh kì quái, âm thanh phát ra bất ngờ từ mọi nơi làm cho bạn bị dần dồn vào áp lực là mối nguy hiểm có thể xuất hiện bất kì lúc nào. Cho đến khi bạn đã đạt đến đỉnh của nỗi sợ thì ngay cả cái ghế xuất hiện sau lưng bạn cũng có thể làm bạn bật ra khỏi da của mình. Bạn sẽ không khỏi phân vân rằng đâu là ảo giác và đâu là thật.

Game được phát triển trên unity bởi Bloober Team SA và vẫn còn trong những giai đoạn đầu, sẽ được hoàn thiện hơn trong tương lai nhưng mình có thể nói rằng game này khá là đáng tiền mua ngay bây giờ. Hình ảnh và âm thanh trong game rất tốt và chi tiết. Mình chỉ chơi chừng 1 tiếng thì phải nghỉ giải lao chừng 4-5 lần để bớt hồi hộp một chút thì mới tiếp tục được.

Cấu hình

MINIMUM:

Processor: Intel Core2 Quad Q8400
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce GTX 550 Ti 1GB
    DirectX: Version 11
    Hard Drive: 3 GB available space

RECOMMENDED:

Processor: Intel Core i5 3470
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce GTX 660 Ti 2GB
    DirectX: Version 11