HOÀN THÀNH [PC] Dragon Ball Xenoverse 2 Việt Hóa

2.00 star(s) 1 Vote
Sidebar Sidebar

Avtrict Hero

Thành viên cấp 3

I. GIỚI THIỆU:

Trong phiên bản lần này, Steve Aoki sẽ đảm nhiệm phần âm nhạc cùng xuất hiện trong game dưới dạng một nhân vật "cameo" không điều khiển được. Các fan hâm mộ của Dragon Ball có thể trông đợi nhiều bài nhạc quen thuộc như "Cha-La Head-Cha-La", "We Gotta Power" được mix lại dưới bàn tay tài năng của DJ Steve Aoki để mang đến giai điệu mới mẻ hơn. Về phần NPC được thiết kế dựa trên nguyên mẫu Aoki ngoài đời thực, game thủ có thể tìm thấy anh ta ở khu vực thành phố sau mỗi lần hoàn thành nhiệm vụ. Đáng tiếc là Bandai Namco lại không công bố hình ảnh nào về Aoki và game thủ sẽ phải chờ tới khi game ra mắt chính thức để tự đi tìm nhân vật này.

Theo các thông tin tiết lộ trước đây thì trong Dragon Ball: Xenoverse 2, người chơi sẽ vào vai một nhân vật chính mới tiếp tục làm việc cho tổ chức bảo vệ dòng thời gian Time Patrol. Tuy nhiên ở phiên bản lần này, game thủ sẽ không còn bị trói buộc phải hành động theo chính nghĩa nữa mà có thể đi theo phò trợ Frieza và cùng tên bạo chúa này thống trị vũ trụ. Ngoài ra, anh trai của Frieza là Cooler cũng hứa hẹn sẽ góp mặt trong Dragon Ball: Xenoverse 2.

Về mặt lối chơi, Dragon Ball: Xenoverse 2 sẽ giới thiệu một vài thay đổi đáng chú ý bao gồm: Lựa chọn về chủng tộc khi tạo nhân vật không còn chỉ cho đẹp mà còn cho phép bạn đi vào những khu vực đặc biệt khi ở hành tinh quê hương, cơ chế bay lượn trên không trung được thiết kế lại, các chưởng lực sẽ có độ cong thay vì đi thẳng như phiên bản trước, tăng tốc độ khung hình lên 60 FPS/s...

II. CẤU HÌNH:

1. Tối thiểu:
Processor: AMD Phenom II X2 550, 3.1GHz | Intel Pentium G4400, 3.30GHz
Memory: 2 GB RAM
Graphics: GeForce GT 650 | Radeon HD 6570
DirectX: Version 11
Network: Broadband Internet connection
Additional Notes: For Windows 7, service pack 1 is required

2. Yêu cầu:
Processor: Intel Core i5-3470, 3.20GHz | AMD FX-6300, 3.5Ghz
Memory: 4 GB RAM
Graphics: GeForce GT 660 | Radeon HD 7770
DirectX: Version 11
Network: Broadband Internet connection

III. SCREENSHOT:

IV. GAMEPLAY:
V. DOWNLOAD(V1.13):
VI. Việt Hóa:
Dành cho Cờ Rắc (only):
- LINK VIỆT HÓA: Google Drive
- LINK CỐT TRUYỆN BẢN 1: Google Drive (chép file vào thư mục game/cpk, việt hóa cốt truyện của phần 1, vào game hoàn thành các nhiệm vụ mở đầu rồi bật map lên sẽ thấy cuốn trục tím, đó là cốt truyện X1)

Hướng dẫn cài Việt Hóa:
1. Cài đặt bộ cài game DBX2 lên v1.12
2. Download Update v1.12.2 tại đây, download luôn Patch Việt Hóa
3. Giải nén toàn bộ, trong thư mục update, copy hết file cpk qua Thư mục game/cpk.
4. Copy hết thư mục ngoại trừ thư mục Offline và Online vào Thư mục game.
5. Tạo 1 thư mục backup trong Thư mục game/bin và chép toàn bộ file vào thư mục đó.
6. Bạn chơi Online thì copy từ thư mục Online, bạn chơi Offline thì copy từ thư mục Offline vào Thư mục game/bin.
7. Play!
VIỆT HÓA BỞI Ultraman Nexus Vietsub
*Đôi lời từ Team dịch:
- Chắc mọi người thấy bất ngờ lắm ha
:3 Thật ra nhóm mình bắt đầu việt hóa game này vào gần cuối hè năm 2017 và dự kiến là ra năm 2018, nhưng cái đậu phộng là không ngờ game này upload DLC kinh dị VL! Thế nên quá trình đi lên việt hóa bị chậm lại khá lâu
:3 Nói sơ qua về game này cho ai chưa chơi, thì với game này chúng ta sẽ tạo một người hùng bí ẩn đi du hành khắp thời gian trong lịch sử của DB và giải cứu họ!
- Giờ thì mình vào phần chính luôn, nhóm mình dịch game này dựa trên tiếng nhật, nên khi vào game các bạn vào "Thiết lập" và chuyển ngôn ngữ lời thoại sang tiếng nhật cho nó đồng bộ với Sub nhé, tại vốn sub anh với nhật có vài chỗ nó không giống nhau về khẩu ngữ nên có vài chỗ nó khác nghĩa với tiếng nhật gốc! Ai đã từng chơi mods trên game này xin lưu ý là chơi Offline theo bản (Cờ rắc) các bạn chép patch mods sao cũng được hết, còn chơi online theo bản (Cờ rắc), thì bạn lưu ý là không được động vào file "xinput1_3.dll", lỡ làm gì với nó thì sẽ bị hỏng file Việt Hóa, chỉ được chép đè "dinput8.dll" để mods thôi!

Chỉnh sửa cuối:

nghj4l4l4

Thành viên mới
3/10/18
26
7
3
24
daklak
máy e 8gb ram, chơi bản tiếng anh thì không sao nhưng cài việt hóa chơi vài phút nó tự out ra nhỉ

haiautuan

Thành viên cấp 1
28/8/16
93
19
8
city
Thấy VH định mua game chơi online, chợt nhớ ra ĐNA bị lock T_T. Tài sao lại lock khu vực ĐNA nhỉ ?

ISHIDA

Thành viên cấp 1
9/11/16
36
7
8
40
HOCHIMINH
mợ nó, cài 1.13 rồi load game lại nó hiện hình nhưng đéo điều khiển được, quái

chubevutru12345

Thành viên mới
13/9/18
1
0
1
29
Ha noi
Link cốt truyện bản 1 là sao vậy bạn, là của dragon ball xernoverse phần 1 à, đây là phần 2 mà

Nghị Lã

Thành viên mới
14/4/19
7
0
1
23
Sơn Tây, Hà Nội
Cảm ơn bạn đã Vietsub game này, cảm ơn bạn rất nhiều, tiện thật có sẵn cả XV2INS với XV2Patcher luôn, sẵn mod mấy cái skill vào, một lần nữa cảm ơn bạn, cho mình hỏi là mình cài mới file dbxv2.v1.13.iso và chép việt hóa rồi thì có cần chép file cốt truyện bản 1 nữa ko ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Avtrict Hero

Thành viên cấp 3
Cảm ơn bạn đã Vietsub game này, cảm ơn bạn rất nhiều, tiện thật có sẵn cả XV2INS với XV2Patcher luôn, sẵn mod mấy cái skill vào, một lần nữa cảm ơn bạn, cho mình hỏi là mình cài mới file dbxv2.v1.13.iso và chép việt hóa rồi thì có cần chép file cốt truyện bản 1 nữa ko ạ!
Mình không phải là người dịch, người dịch là bạn này nhé!
Nếu bạn muốn chơi cốt truyện bản 1 việt hóa thì chép thôi.

• Like
Reactions: Nghị Lã

ahns1990

Thành viên mới
24/11/16
1
0
1
34
Hà Tĩnh
ad cho em hỏi nhờ tí: sao em cài game vào bình thường mà lại không có âm thanh nhỉ?

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay