HOÀN THÀNH [PC]Darkest Dungeon®- Hầm ngục Điên loạn [RPG|2D|2018]

4.30 star(s) 4 Votes
Sidebar Sidebar
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
Mình muốn giúp mn dịch tiếp làm sao bạn ơi.
Dữ liệu toàn bộ mình để trong mod, font đã việt hóa nên có thể edit file ngôn ngữ trực tiếp bằng tiếng việt luôn. Cách dịch thì bạn Google, khó giải thích lắm.

Vita

Thành viên mới
2/11/19
4
0
1
29
Hà Nội
Cập nhật 24839 mình bật mod là văng game. Mình cũng chép đè file tiếng việt mà vào game vẫn chưa dịch làm sao mấy bác ơi.
Bản cập nhật mới nhất 24839 trên Steam m vẫn chơi bình thường. Có thể do m ko có mod khác hoặc ko có DLC nên ko bị sao cả. Việt hóa rất ổn.
P/s: Cảm ơn dịch giả nhiều

Eviran_Luke

Thành viên mới
25/9/17
2
0
1
25
Danang
Phần color of madness chưa dịch hay sao mà mình xài việt hóa cho bản steam build 24839 ổn nhưng phần DLC lại không được dịch :V

MatrixMan2410

Thành viên mới
5/12/19
2
0
1
38
HN
Xin chào! Mình mới cài Darkest Dungeon Build #24787 trên macOS Catalina chưa biết patch việt hoá game như nào??? Nhờ các bạn chỉ cách làm. Cảm ơn nhiều nhiều!

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
Xin chào! Mình mới cài Darkest Dungeon Build #24787 trên macOS Catalina chưa biết patch việt hoá game như nào??? Nhờ các bạn chỉ cách làm. Cảm ơn nhiều nhiều!
Mình tạo việt hóa trên bản win, nên ko chắc nó có hoạt động trên Mac ko. Mà việt hóa mình dạng mod mà, nên bạn cài như thêm mod rồi vô game kích hoạt vậy thôi.

• Like
Reactions: MatrixMan2410

MatrixMan2410

Thành viên mới
5/12/19
2
0
1
38
HN
Mình tạo việt hóa trên bản win, nên ko chắc nó có hoạt động trên Mac ko. Mà việt hóa mình dạng mod mà, nên bạn cài như thêm mod rồi vô game kích hoạt vậy thôi.
Cảm ơn bạn đã trả lời. Nhưng mà bạn có thể giải thích thêm được không? Mình không rành mod là gì lắm. Hiểu được cơ chế để mình thử làm trên macOS xem như thế nào? Cảm ơn trước nhé!

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
Cảm ơn bạn đã trả lời. Nhưng mà bạn có thể giải thích thêm được không? Mình không rành mod là gì lắm. Hiểu được cơ chế để mình thử làm trên macOS xem như thế nào? Cảm ơn trước nhé!
Haizz, thì việt hóa mình làm dạng mod game, giống mấy cái ở trang này https://steamcommunity.com/app/262060/workshop/
Cách cài mod thì ở đây http://catalogue.smods.ru/how-to-install-mods-for-darkest-dungeon

kaupezanaj

Thành viên mới
22/1/16
6
1
3
Hà Nội
Game này mình biết đã lâu (Cũng down rồi xóa vài lầnfacepalm~~) nhưng hơn tháng nay tối nào try hard. Về tổng quan nội dung game cũng bình thường thôi, nhưng cách diễn giải cốt truyện rất lôi cuốn. Gameplay khó đúng kiểu mình thích.
Về bản dịch thì phải nói 10/10 gần như không có bất kỳ điều gì để chê cả. Bản dịch hoàn chỉnh, câu cú văn phong mượt mà. Có thể thấy tâm huyết các bạn với game này lớn thế nào.
Cảm ơn nhóm nhiều. heart~~heart~~heart~~

Ngô Hồng Đức

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
22/5/16
34
151
33
27
ở Nhà !

Bạn chủ thớt cho mình hỏi, mình dịch cái mod này đầy đủ, nhưng vào trong game xài mod thì vẫn là tiếng anh, không biết lỗi ở đâu, bác chủ thớt xem dùm với ạ.

Chỉnh sửa cuối:

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
View attachment 1109

Bạn chủ thớt cho mình hỏi, mình dịch cái mod này đầy đủ, nhưng vào trong game xài mod thì vẫn là tiếng anh, không biết lỗi ở đâu, bác chủ thớt xem dùm với ạ.

Đây ko phải là lỗi, chỉ là file text ko phải file mà game nhận, bạn cần phải chạy Localization.bat để game tiến hành patch file text thành file .loc game mới nhận. Localization.bat bạn tìm trong thư mục Localization, rùi copy bỏ vào chỗ file text của mod, xong chạy nó là được

Ngô Hồng Đức

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
22/5/16
34
151
33
27
ở Nhà !
Đây ko phải là lỗi, chỉ là file text ko phải file mà game nhận, bạn cần phải chạy Localization.bat để game tiến hành patch file text thành file .loc game mới nhận. Localization.bat bạn tìm trong thư mục Localization, rùi copy bỏ vào chỗ file text của mod, xong chạy nó là được
Bác có video hướng dẫn không bác, chứ em làm i hệt như bác nhưng không được.

http://catalogue.smods.ru/archives/42427
Đây là mod mà em đã dịch.

Bác bày luôn dịch như thế nào để có gì em edit, rồi gửi bác. Một công đôi việc luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Ngô Hồng Đức

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
22/5/16
34
151
33
27
ở Nhà !
Xin link nhá bro, mình up lên đầu trang cho AE dễ tìm
Chỉ là các mod tiện ích thôi bác. Còn việt hóa mình copy file Localization.bat vào mod thì nó báo lỗi không việt hóa được, bác làm video việt hóa được không, em vẫn chưa hiểu.

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
Chỉ là các mod tiện ích thôi bác. Còn việt hóa mình copy file Localization.bat vào mod thì nó báo lỗi không việt hóa được, bác làm video việt hóa được không, em vẫn chưa hiểu.
View attachment 1110
Nó hiện lỗi lên rùi đó, game bạn ko có file localization.exe ở thư mục _windows trong thư mục game, copy file đó vô, tìm trong mấy thư mục game đấy.

Ngô Hồng Đức

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
22/5/16
34
151
33
27
ở Nhà !
Nó hiện lỗi lên rùi đó, game bạn ko có file localization.exe ở thư mục _windows trong thư mục game, copy file đó vô, tìm trong mấy thư mục game đấy.
Bác làm video việt hóa hộ em được không. Em bí quá. Bác nói em không hiểu được.

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay