Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,338
1,030
113
32
ad mình chơi trên steam đã đổi ngôn ngữ sang tiếng trung mà vẫn k hiện vietsub T.T
Nhờ bạn up giùm mình source trên bản steam để mình cập nhật cho bản Steam luôn nhé.

D-Zen4688

Thành viên mới
12/4/17
9
3
3
32
hcm
mình cài bản cr**k xong vào game ko có option chuyển thành tiếng việt vậy mấy bạn, cũng ko thấy mục subtitles

niradnam.e

Thành viên mới
24/3/19
3
0
1
Ninh Thuận

Của mình lại như thế này, thiệt sự không biết phải làm sao luôn.
Chép patch việt hóa vào chỗ cài game thì nó lại không hiện tiếng Việt trong game, mà chạy file Childoflight.exe moi từ file update ra thì nó hiện cái lỗi "The procedure entry point UPLAY_SAVE could not be located..."
Chuyển ngôn ngữ trên Uplay lẫn trên Steam thành tiếng Trung cũng không được nốt. Mình không hiểu hai cái file Child of Light moi ra từ file update với file cài game cũng tên Child of Light nó có xung đột gì với nhau không. Đọc hướng dẫn các kiểu rồi mà vẫn không làm được. Hy vọng ai đó giải đáp giúp mình chứ mình đau đầu quá...

Đây cái 1 là file cài game, cái 2 là file moi ra từ file update mà mấy bạn bảo chạy từ c***k gì gì đó đó, không hiểu phải làm sao luôn ạ.
Edit: Mình sửa xong cái lỗi "The procedure entry point UPLAY_SAVE could not be located..." rồi. Giờ chỉ còn mỗi cái không hiện tiếng Việt trong game thôi...

Chỉnh sửa cuối:

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,338
1,030
113
32

Của mình lại như thế này, thiệt sự không biết phải làm sao luôn.
Chép patch việt hóa vào chỗ cài game thì nó lại không hiện tiếng Việt trong game, mà chạy file Childoflight.exe moi từ file update ra thì nó hiện cái lỗi "The procedure entry point UPLAY_SAVE could not be located..."
Chuyển ngôn ngữ trên Uplay thành tiếng Trung cũng không được nốt. Mình không hiểu hai cái file Child of Light moi ra từ file update với file cài game cũng tên Child of Light nó có xung đột gì với nhau không. Đọc hướng dẫn các kiểu rồi mà vẫn không làm được. Hy vọng ai đó giải đáp giúp mình chứ mình đau đầu quá...

Đây cái 1 là file cài game, cái 2 là file moi ra từ file update mà mấy bạn bảo chạy từ c***k gì gì đó đó, không hiểu phải làm sao luôn ạ.
Bạn đang có bản quyền phải k ạ?

Anhknwn

Thành viên mới
6/1/17
15
8
3
25
California, USA
Game nhỏ, xinh indie mà còn cố làm thơ ghép vần nữa thì đúng là chất

Last edited by a moderator:

Khoai San

Thành viên mới
26/10/19
4
0
1
23
Ha Noi
Game bản quyền đã đổi sang tiếng Trung vẫn ko chạy được việt hóa ạ. Mong ad giúp

Golden Darkness

Thành viên mới
25/3/20
2
0
1
25
Việt Nam
Đây là bản Vita (Nonpdrm)
Bác nào có kinh nghiệm hay có máy tính giúp bọn mình với
Mình không có máy tính cũng không biết phải mò như thế nào :(

QuangNhựt

Thành viên mới
23/3/19
25
8
3
35
HCM
Mình mới cài thử bản free trên Uplay thấy vẫn có tiếng Việt mà nhỉ. Các bạn chọn tiếng Trung coi chừng nhầm với dòng 3 ký tự nha, đó là tiếng Nhật, chọn dòng cuối cùng 4 ký tự mới hiển thị tiếng Việt trong game được. Mình mới test thử đổi sang dòng 3 ký tự thì vô game toàn tiếng Anh và Nhật, đổi lại dòng cuối 4 ký tự thì vô game hiển thị tiếng Việt bình thường nhé.

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay