Bạn từng chơi Trái Tim Quả Cảm Việt Hóa trên thiết bị nào?

• Total voters
    184

PCgamingVN

Thành viên mới
18/12/16
1
0
1
20
Việt Nam
Ad ơi, sao em cài vào máy rồi chơi nhưng nó lại hiển thị lỗi này là sao vậy Ad: The application was unable to start correctly (0xc0000142)

ngthduong1996

Quản trị viên
Thành viên BQT
21/1/16
1,074
259
83
27
Nha Trang
thế sao mình chưa cài patch mà vẫn không vào được , nó không báo lỗi cũng ko có gì luôn đợi mãi chả có gì ???
Bạn tắt phần mềm diệt virus, với win 8.1 và win 10 mặc định có window defender. Chép c***k và cài các phần mềm trong thư mục CommonRedist. Nếu vẫn không được thì mình cũng chẳng biết giúp gì nữa, chắc đem máy cài lại win và drivers.

khokthamwap

Thành viên mới
8/12/16
5
0
1
24
ninh giang hai duong
Bạn tắt phần mềm diệt virus, với win 8.1 và win 10 mặc định có window defender. Chép c***k và cài các phần mềm trong thư mục CommonRedist. Nếu vẫn không được thì mình cũng chẳng biết giúp gì nữa, chắc đem máy cài lại win và drivers.
mình làm được rồi, chưa có visual nên nó thế :3

69kute

Thành viên mới
28/12/16
1
0
1
23
Hà Nội
Ad cho em hỏi chút. Em tải về rồi nhưng ko hiểu giải nén file zip vs chép vào root là ntn ad giúp em vs chứ em gà mờ lắm với cả mở lên nó ko tải data về mặc dù có internet. Em dùng android nhé

Chỉnh sửa cuối:

haiautuan

Thành viên cấp 1
28/8/16
93
19
8
city
Chơi game này xong thấy mỗi ông già là nổi bật nhất, đặc biệt đoạn cuối bị đem ra xử bắn khiến càng khiến các nhân vật khác hơi mờ nhạt, không đem lại cảm xúc gì cho lắm.

ngthduong1996

Quản trị viên
Thành viên BQT
21/1/16
1,074
259
83
27
Nha Trang
Chơi game này xong thấy mỗi ông già là nổi bật nhất, đặc biệt đoạn cuối bị đem ra xử bắn khiến càng khiến các nhân vật khác hơi mờ nhạt, không đem lại cảm xúc gì cho lắm.
Phải có những nhân vật khác mới thể hiện mối quan hệ giữa các nhân vật, từ đó cái chết của ông già mới gây xúc động chứ.

haiautuan

Thành viên cấp 1
28/8/16
93
19
8
city
Phải có những nhân vật khác mới thể hiện mối quan hệ giữa các nhân vật, từ đó cái chết của ông già mới gây xúc động chứ.
Chính vì điều này đã làm cho 3 chương đầu của nhân vật ông già hơi nhạt, vì theo cột truyện ông già tham gia lính chỉ để tìm và gặp lại con rể ,miêu tả các nhân vật chính như là những người bị tổn hại trong chiến tranh và đang cố gắng thoát khỏi nó. Đến cuối chương 4, NSX cho ông già chết, làm cảm xúc của mình không đọng lại được 3 chương đầu, cảm thấy khá hụt hẫng vì mong chờ một cái kết đẹp cho 4 nhân vật chính này(một cảm giác cực kỳ thất vọng về cái kết).

ngthduong1996

Quản trị viên
Thành viên BQT
21/1/16
1,074
259
83
27
Nha Trang
Chính vì điều này đã làm cho 3 chương đầu của nhân vật ông già hơi nhạt, vì theo cột truyện ông già tham gia lính chỉ để tìm và gặp lại con rể ,miêu tả các nhân vật chính như là những người bị tổn hại trong chiến tranh và đang cố gắng thoát khỏi nó. Đến cuối chương 4, NSX cho ông già chết, làm cảm xúc của mình không đọng lại được 3 chương đầu, cảm thấy khá hụt hẫng vì mong chờ một cái kết đẹp cho 4 nhân vật chính này(một cảm giác cực kỳ thất vọng về cái kết).
Theo ý kiến cá nhân thì chính vì ông già chết nên mới đọng lại nhiều thứ cho chúng ta suy ngẫm. Chiến tranh chẳng bao giờ đem lại kết thúc có hậu với tất cả mọi người cả. Ông già mà sống dĩ nhiên là kết thúc có hậu, nhưng kết thúc kiểu đó mới là thứ gây ra hụt hẫng với mình. Chiến tranh mà không có mất mát thì không còn là chiến tranh nữa.

• Like
Reactions: haiautuan

haiautuan

Thành viên cấp 1
28/8/16
93
19
8
city
Vậy thì ít ra cũng phải cho ông già đoàn tụ sum họp gia đình 1 lần chứ, đến cuối game người cha già ở tù cũng chỉ nhận được bức thư của người con chứ không thề được gặp nhau. Lúc gặp nhau thì lại ở chỗ nghĩa trang, trước ngôi mộ của người cha đáng kính :(.

Bee Suzuki

Thành viên cấp 1
16/2/16
101
23
18
26
Thành phố Huế
Ad cho em hỏi chút. Em tải về rồi nhưng ko hiểu giải nén file zip vs chép vào root là ntn ad giúp em vs chứ em gà mờ lắm với cả mở lên nó ko tải data về mặc dù có internet. Em dùng android nhé
bạn xóa game đi xong vào appvn tải bản mới nhất về cài mở lên để nó kéo data về...đợi...là có thể chơi game đc rồi.
Nếu muốn có TV cài app ES explorer giải nén file việt hóa đc cái folder "Android"xong đổi tên file obb: "main.102.com.ubisoft.adventure.valiant_hearts_ggtv.obb" sang "main.103.com.ubisoft.adventure.valiant_hearts_ggtv.obb".
rồi cóp thư mục nguyên folder Android tới cái đường dẫn mà có folder Android giống vs việt hóa là ok.

Chỉnh sửa cuối:
Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%