HOÀN THÀNH [PC] Alan Wake Việt Ngữ

Cao Việt Hoàng

Thành viên mới
3/10/18
5
0
1
18
Nghĩa Lộ Yên Bái
Mình k chơi trên steam bạn ơi, mình tải cái bản alan wake của bạn hình như 32bit mở lên k chạy, tải bản ngoài thì chạy nhưng chép cái file của các bạn vào vẫn ra tiếng anh

Takiga Nguyễn

Thành viên mới
6/5/17
27
1
3
22
Cà Mau
Mình k chơi trên steam bạn ơi, mình tải cái bản alan wake của bạn hình như 32bit mở lên k chạy, tải bản ngoài thì chạy nhưng chép cái file của các bạn vào vẫn ra tiếng anh
Chắc do máy bạn thiếu cái gì hoặc sai cái gì đó roy mình vừa mới cài bản của admin và việt hóa theo hướng dẫn thì vào cái được luôn V:rofl~~

long000000gk

DraGnoL
5/2/16
9
2
3
HCM
Game hiện dg free trên EpicStore đó các bạn trẻ. Lấy game rồi tải bản việt ngữ test luôn ^^.

hacanh123

Thành viên mới
25/1/16
4
2
3
26
Đà Lạt
Những ai tải trên Epic Store thì làm theo mình đảm bảo 100% chơi ok
Làm theo hướng dẫn của chủ thớt, trừ việc đổi tên 2 file thành ep999-003-en.bin và ep999-003-en.rmdp là ok

quochuy30394

Thành viên mới
27/2/16
6
0
1
27
Da Nang
MÌnh chơi Alan wake trên epic game và khi copy đè các file vào file data game thì nó lại yêu cầu quyền admin thì xử lý sao nhỉ :(

shinprosg

Thành viên mới
24/7/17
7
1
3
33
Sài Giòn
ae nào có file iso của chủ thớt link googledrive hay torrent cho mình xin link down nhé

Chỉnh sửa cuối:

TomVampire

Thành viên mới
25/12/15
10
1
3
21
TPHCM
www.facebook.com
Mình đã thử với bản Cờ rốp thì Việt Ngữ bình thường. Còn với bản GOG thì không được, có lẽ bị giống với Steam. Sau đó mình đã tìm được cách sửa cho bản GOG, với bản Steam các bạn thử làm giống vậy xem sao.

1. Chép file Việt Ngữ tương tự như ở bản Cờ Rốp.
2. Với file ep999-000-en.binep999-000-en.rmdp, các bạn làm mỗi file thành 5 bản (000, 001, 002, 003, 004 ví dụ là ep999-003-en.bin chẳng hạn), tổng cộng từ 2 file thành 10 file rồi chép vào cùng thư mục Data luôn.
3. Vào game bật phụ đề và kiểm tra.
4. Được hay không thì lên nói cho mình và mọi người biết.

P/S: Thật ra với bản GOG chỉ cần đổi tên 2 file đó từ 000 sang 004 là được rồi nhưng mình không biết bản Steam thì tương ứng với số mấy nên để các bạn đổi luôn tất cả các file đó mà. Nếu các bạn biết bản Steam dùng tương ứng với số mấy thì nói mình luôn nhé.
tuyệt vời làm đc r tks nhiều ạ áp dụng luôn với bản trên EGS nha các bạn

Pansy•Mun

Thành viên mới
16/4/21
2
0
1
33
Hà Nội
Mình đã thử với bản Cờ rốp thì Việt Ngữ bình thường. Còn với bản GOG thì không được, có lẽ bị giống với Steam. Sau đó mình đã tìm được cách sửa cho bản GOG, với bản Steam các bạn thử làm giống vậy xem sao.

1. Chép file Việt Ngữ tương tự như ở bản Cờ Rốp.
2. Với file ep999-000-en.binep999-000-en.rmdp, các bạn làm mỗi file thành 5 bản (000, 001, 002, 003, 004 ví dụ là ep999-003-en.bin chẳng hạn), tổng cộng từ 2 file thành 10 file rồi chép vào cùng thư mục Data luôn.
3. Vào game bật phụ đề và kiểm tra.
4. Được hay không thì lên nói cho mình và mọi người biết.

P/S: Thật ra với bản GOG chỉ cần đổi tên 2 file đó từ 000 sang 004 là được rồi nhưng mình không biết bản Steam thì tương ứng với số mấy nên để các bạn đổi luôn tất cả các file đó mà. Nếu các bạn biết bản Steam dùng tương ứng với số mấy thì nói mình luôn nhé.
Đa tạ bác !!!!! Em mò mẫm mãi từ hôm qa đến giờ down từ web việt nam sang nước bạn rồi lại về việt nam mà ko đc. Cuối cùng vào làm theo hướng dẫn của bác được luôn. Mừng muốn rơi nước mắt :((

TeMoNo

Thành viên mới
21/1/16
26
6
3
26
Ha Noi
Bản Epic game nghe vẻ không tương thích. Làm theo hướng dẫn nhưng vào game mọi thứ vẫn là tiếng anh

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay