HOÀN THÀNH Ninja Blade Việt Hóa

5.00 star(s) 1 Vote
Sidebar Sidebar

TQN

Thành viên mới
23/9/19
7
20
3
29
VN
Giới thiệu:
Có lẽ hơi khập khiễng khi so sánh Ninja Blade với God of War nhưng dù sao tựa game do FromSoftware phát triển vẫn có nhiều điểm tương đồng nhất là ở gameplay chặt chém đã tay của mình. Hơn thế, việc có 1 phiên bản chuẩn trên PC (do Microsoft Games Studios phát hành) cũng góp phần mang danh tiếng của Ninja Blade bay cao và xa hơn….

Ninja Blade do FromSoftware phát triển có lối chơi lẫn bối cảnh hao hao Ninja Gaiden của Tecmo. FromSoftware là hãng phát triển nổi danh qua dòng game Tenchu trên hệ PS2, nhưng khác với bộ đôi "nhẫn giả" Rikimaru và Ayame, nhân vật mới trong Ninja Blade yêu thích lối đánh trực diện hơn là âm thầm trong bóng tối. Theo nhà sản xuất Masanori Takeuchi, Ninja Blade có lối chơi hành động nhịp độ cao và đậm chất điện ảnh, tương tự như dòng game Ninja Gaiden của Tecmo.

Ninja Blade có nội dung giả tưởng khi đặt thành phố xa hoa Tokyo chìm trong hiểm họa của những con quái vật khổng lồ gớm ghiếc. Nhiều phương án đối phó đã được chính phủ đề ra như sử dụng quân đội hay thậm chí là bom nguyên tử, nhưng cuối cùng người đứng đầu Nhật Bản đã quyết định mời bạn – Ken Ogawa, một ninja siêu đẳng với võ nghệ xuất chúng đến để cứu lấy Tokyo…Có thể thấy, Ninja Blade có 1 cốt truyện khá lạ khi pha trộn giữa bối cảnh hiện đại và những giá trị truyền thống của xứ sở hoa anh đào mà cụ thể ở đây là tinh thần ninja bất diệt. Dù sao đi nữa, với sự mới mẻ này, hứa hẹn người chơi sẽ có được những trải nghiệm thú vị trong những giờ phút đồng hành cùng Ninja Blade.

Về gameplay, như đã đề cập ở phần đầu, Ninja Blade có lối chơi chặt chém đã tay với những màn combo đẹp mắt. Nếu bạn đã từng chơi qua Onimusha hay Devil May Cry thì ít nhiều Ninja Blade cũng có những nét tương đồng nhất định. Trong game, bạn sẽ phải đương đầu với những con trùm khổng lồ và đầy hung bạo. Nhưng đừng lo, với những kỹ năng ninja độc đáo của mình, sẽ không khó để bạn có thể hạ sát được chúng. Bên cạnh đó, bộ sưu tập vũ khí đồ sộ: phi tiêu, kiếm dài, kiếm ngắn, súng,….mà FromSoftware cung cấp cho bạn cũng sẽ giúp ít khá nhiều trong suốt quá trình chơi.

Ở phần đồ họa, Ninja Blade cũng hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ chuyển tải mạch game của mình với thiết kế hoàn hảo, nhất là hình ảnh những con boss to xác và những tòa cao ốc cao chọc trời. Ngoài ra, nhân vật chính xuất hiện ấn tượng với vẻ ngoài lạnh lùng và đầy bí ẩn càng khiến cho Ninja Blade hấp dẫn hơn gấp nhiều lần (ít nhất là với các fan nữ).

Link download:
Link game: https://www.fshare.vn/file/4IZ5HR2OZNZQ
Link bản việt hóa: https://www.fshare.vn/file/M5L84LEYABGZ

Chúc các bạn chơi game vui vẻ.

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
Chúc mừng bạn đã hoàn thành dự án hấp dẫn này. Không biết bạn có thử trên Steam chưa? Vì theo quy định mới là không chia sẻ link c***k trên diễn đàn, nếu được nhờ bạn sửa lại link giúp mình. Mình sẽ nhờ các bạn dùng bản quyền kiểm tra thử độ tương thích. Thanks bạn.

Bạn dùng code dưới đây để đính kèm link mua game nhé:

HTML:
[stm]37010[/stm]
Kết quả:

TQN

Thành viên mới
23/9/19
7
20
3
29
VN
Ad thông cảm bởi vì game này hiện trên steam không còn bán nữa, mình dẫn link c***k cho tiện mấy bạn.

• Like
Reactions: ThuongTQ

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
Ad thông cảm bởi vì game này hiện trên steam không còn bán nữa, mình dẫn link c***k cho tiện mấy bạn.
OK bạn, bạn chụp thêm vài ảnh ingame có tiếng Việt được không? Để mình xin làm tư liệu giới thiệu lên fanpage.

• Like
Reactions: ThuongTQ

Tnk24

Thành viên cấp 1
4/1/16
98
20
8
Chủ top cho xin link google drive với,FShare không get link tải lâu quá. :S

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%