Issue Làm sao để dịch được game android ?

Thảo luận trong 'Tut - Tool hướng dẫn dịch game' bắt đầu bởi silasblade, 22/7/19.

1. silasblade

silasblade Thành viên mới

2
    2
    3
    13/1/18
    Nam
    QB
    Xin chào mọi người, mình là người mới muốn tìm hiểu thêm cề cách thức và hướng dẫn dịch các game android. Tuy vậy nhưng mình cũng đã từng dịch một vài con game mà phần text sẵn có dễ tìm mà không cần phức tạp ví dụ: Dawn of Warriors (không công khai), Terraria, hay là ngay trên string.xml là laurum blade ex ( chưa làm chính thức), ... bằng apk tool: decom, edit file chứa text rồi đóng lại.
    Nhưng cách đó có vẻ sau này không được hữu dụng cho lắm bởi file chứa text không sẵn khi decom mà phải làm nhiều thứ phức tạp nữa. Điển hình là base trên unity thì mình không biết phải làm như nào để biết file chứa text nằm đâu cả nên cần mọi người giúp cách thức thực hiện.
    Và mọi người dịch một gaem android thì đang dùng phần mềm nào để decom ra vậy ạ ? Cách thức để edit một con game base trên unity, hoặc mình cần học hỏi nhiều nên cần một ai đó hướng dẫn hay là vào nhóm nào đó rồi học hỏi thêm được không ạ ?[​IMG]

Tnk24 and tran bao like this.
  2. htnet

htnet Thành viên mới

5
    0
    1
    4/8/19
    Nam
    hà nội
    Cái nào làm được thì làm thôi bạn vì tệp ngôn ngữ có thể do người lập trình họ nhúng bảo vệ nữa bạn nhé.

3. Bánh Dừa Miền Tây

Bánh Dừa Miền Tây Quản trị viên Thành viên BQT Kỹ Thuật Viên

1,032
    538
    113
    26/12/15
    Bạn hãy xem qua bài viết này để có thêm kinh nghiệm.