HOÀN THÀNH Grand Theft Auto IV Việt Ngữ

5.00 star(s) 2 Votes
Sidebar Sidebar

Bạn sẽ mua bản quyền của Grand Theft Auto IV để chơi bản tiếng Việt chứ?

• Total voters
    46
  • Poll closed .

banhgato

Thành viên mới
5/9/17
6
1
3
35
TP.HCM
Các bạn cho mình hỏi, mình xài bản 1.0.7.0 cài việt hóa chơi bình thường, nhưng mà mod đồ họa thêm thì bị crash game hoài, sửa hoài không được vào game một lúc là đứng máy . Hay là phải tải bản 1.0.8.0 mới mod đồ họa xài được? Mình xài win 10.

hoang vinh

Quản trị viên
Thành viên BQT
Dịch Giả
20/11/15
84
21
8
30
Các bạn cho mình hỏi, mình xài bản 1.0.7.0 cài việt hóa chơi bình thường, nhưng mà mod đồ họa thêm thì bị crash game hoài, sửa hoài không được vào game một lúc là đứng máy . Hay là phải tải bản 1.0.8.0 mới mod đồ họa xài được? Mình xài win 10.
Bọn mình chỉ hỗ trợ vấn đề liên quan đến bản việt ngữ, bản thân người test game cũng chỉ chơi bản gốc, không dùng mod nên không thể hỗ trợ bạn, rất mong bạn thông cảm.

Tomsama

Thành viên mới
24/12/17
2
0
1
25
Ha noi
cho mình hỏi là chơi bản full mod của monsterkiller book thì cho patch tiếng việt vào đâu nhỉ @@ cho vào trong folder chứa folder gta 4 cũng k dc mà cho vào trong folder gta 4 cũng k dc

ipman2412

Thành viên mới
25/12/15
4
0
1
29
bác nào có file tải bản mod sẵn của dungct ko cho em xin với ạ

banhgato

Thành viên mới
5/9/17
6
1
3
35
TP.HCM
cho mình hỏi là chơi bản full mod của monsterkiller book thì cho patch tiếng việt vào đâu nhỉ @@ cho vào trong folder chứa folder gta 4 cũng k dc mà cho vào trong folder gta 4 cũng k dc
Bạn đổi tên folder bên trong bản mod của monster killer00k ( Grand theft auto IV -) GTAIV ) rồi copy file việt hóa nằm chung với folder GTAIV mới đổi tên . Xong chạy file việt hóa là ok.
À mà cho mình hỏi bạn có chơi bản mod này có cài được graphic không . Bản mod này hình như không cho chỉnh , tui đọc trên mạng thấy người ta kêu tạo file txt Commandline.txt gõ câu lệnh " -norestrictions" -) run game thì bị lỗi màn hình đen nó đứng máy ở lúc load logo rockstar. Mình xài win 10 luôn update.

banhgato

Thành viên mới
5/9/17
6
1
3
35
TP.HCM
Mình xin chia sẻ cách mình sửa lỗi graphic màn hình đen hoặc là bị loading ảnh vô hạn nhân vật lúc bắt đầu game khi bạn cài mod đồ họa.
Bước 1: Bạn vào thư mục cài đặt GTA 4 ,chọn LaunchGTAIV.exe tạo shortcut -) sent to màn hình desktop -) right click shorcut -) property -) mục "Target" sẽ thấy "...\Grand Theft Auto IV\LaunchGTAIV.exe" -) bấm khoảng trắng gõ vào như sau :
"...\Grand Theft Auto IV\LaunchGTAIV.exe" -windowed -availablevidmem 40.0 -norestrictions -nomemrestrict -percentvidmem 100 -noprecache -) Ok
Lưu ý: -windowed là cho bạn chơi game dưới dạng màn hình cửa sổ,bạn thích chơi full màn hình thì bỏ mục này
-norestrictions : cho phép bạn set cấu hình đồ họa trong game.
-availablevidmem: cho phép GTA 4 nhận diện Vram của card màn hình rời,cứ mỗi 1.0 tương ứng với 100 MB Vram card đồ họa, của mình Vram là 4 GB nên tương ứng là 40.0 . 2 cái lỗi mình nói trên là do khi ta cài mod đồ họa GTA chỉ nhận diện được card onboard không nhận ra card màn hình rời mà bản mod đồ họa thì nặng nên bị tràn bộ nhớ Vram gây ra lỗi.
Bước 2 : Vào thư mục cài đặt GTA 4 tạo file txt đặt tên "commandline.txt" -) copy cái này và save lại.
-windowed
-nomemrestrict
-norestrictions
-availablevidmem 40.0
Xong rồi vào chơi game bình thường.
Cám ơn bạn Hồng Linh đã dịch tâm huyết như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

VIET_3110

Thành viên mới
6/1/18
19
1
3
24
Hà Nội

banhgato

Thành viên mới
5/9/17
6
1
3
35
TP.HCM
có giống đâu bác?
Tại mình cài bản mod Excellent ENB Graphics v3 Last vào bộ cài đặt của monster killer00k rồi bật graphic max settings , thấy màu sắc cũng giống với của ông DũngCT chơi mà.

Chỉnh sửa cuối:

Duy Trần

Thành viên mới
30/6/16
8
3
3
28
Viet Nam
mình chơi bản của monsterkiller book, lúc đi chơi vs michelle về rồi thử vận may :))) xong bị crash là sao nhỉ ?? do lỗi game à ??

Lazow146

Thành viên mới
1/2/19
1
0
1
23
TP.HCM
sao lap của mình lại không chơi được game này nhỉ, hể bật lên là màn hình tối thui :( P/s: MSI-GF63

sausau1133

Thành viên mới
31/5/19
2
0
1
21
Bắc Ninh
Game có việt hóa đỉnh hẳn lên cốt truyện không skip phát nào :P anh em cho hỏi bao giờ ra EFLC việt hóa vậy ???

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay